• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ THEME.

Chào các bác. Mình có thắc mắc muốn hỏi mọi người một chút.

Mình dùng Nokia E72. Khi mình dùng themmer mặc định thì ko vấn đề j.

Nhưng khi dùng các themmer khác thì khi cuộc gọi đến thì khung thoại hiện tên người gọi lại màu trắng và chữ cũng trắng nên rất khó nhìn

Không biết có cách nào đổi thành font chữ màu đen cho nó dễ nhìn hơn không nhỉ???

Mong được các bác giúp đỡ

Hic hic có bác nào biết cách khắc phục lỗi này của mình không hú hú hú

Các bác cho ai có theme nhóc truyện maruko không cho em với, thank trước

Xin themes Car!

Hôm trước e có kiếm được cái Themes oto, khi chạy nó thay đổi luôn cả nhạc chuông Sms+ Call. Chuông báo sms là tiếng rú khởi động động cơ nghe rất hoành tráng. Tối qua trót format máy nên mất tiêu. anh em nào trong diễn đàn có share cho e với. em dùng Ê63. Thanks ae rất nhiều.;;)

Cho em xin theme vể oto con E63

Trước em có kiếm được cái theme về siêu xe,nó mode luôn cả nhạc chuông lúc gọi đến lẫn sms đến là tiếng rú động cơ nghe rất hoành tráng. em mới uprom lại nên mất tiêu nó luôn. lên diễn đàn tìm mãi mà chưa tìm lại được :( . anh em nào trong diễn đàn biết post cho em với. em tks nhiều !

Giúp mình với cai n73 mình cài thêm vào vẫn bình thường mà sao cài xong thì ko thấy nó dâu hết vậy

XIn làm giúp Theme

Mình xài nokai N73 ME, mình rất hâm mộ Michael jackson nên mong các bạn giúp mình là 1 theme cho thần tượng của mình được không ạ ? mình gửi link
35.vip
đây nè, các bạn giúp mình tạo theme giúp mình với nhé
thanks các bạn nhiều nhiều :p

vấn đề cần giúp đỡ!!!!!!!

Các bác tình hình là thế này ::-?:((
E rất mê bộ theme gốc của e72 ..có bác nào có thì cho e xin..full icon luôn nhazz!!
Cảm ơn các bác trước...

lên mạng search theme Ovi ra nhiều lắm ,muốn ảnh nền nào thì xài FFSW nhé !!!X_X ko được thì pm mình

các bác cho em hỏi mình cài theme nhưng không muốn dùng icon của theme mà muốn dùng icon mặc định của máy thì phải làm như thế nào ạ???

Vào Menu,options,icon animation chọn On bạn nhé!
Nhưng hơi xấu!

các bác cho em hỏi mình cài theme nhưng không muốn dùng icon của theme mà muốn dùng icon mặc định của máy thì phải làm như thế nào ạ???
bác giúp eonm chỉnh sửa icon theme này thành icon mặc định được không ạ
http://www.mediafire.com/?jmh1tyghuin

Cách thay đổi màu chữ cho Theme?

hướng dẫn đổi mầu chữ cho theme bằng cách sử dụng phần mềm SiScontent 1.57
link download tại đây

Bước 1.Open pm Siscontent → Click File chọn Open file...

Bước 2. Chọn Tab Contents → Click Tools chọn Edit package

Bước 3. Click chọn File themepackage.skn → Click phải chuột chọn View details

Bước 4. Lúc này nó sẽ hiện ra 1 khung mới,Click chọn Tab colours Đây là danh sách tất cả các mục hiện thì mầu của theme
CS0.8850170_1_1.bmp

và bạn đã có thể sửa được mầu chữ rồi
Bước 6: Đóng gói file sis
Click Close
- Click File → Save as, Save với định dạng *.sis

mượn tam mấy tấm ảnh bên top khác còn anh cuối là do mình chụp

Chỉnh sửa cuối:
mình thấy có rất nhiều bạn ? về việc đổi mầu chữ của theme nhưng không thấy ai hướng dẫn cả mình xin mạn phép lập top này
xin ý kiến mọi người có nên viết hướng dẫn đổi mầu chử cho theme không
nếu nhiều người đồng ý thì hình sẽ làm 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh
xin cảm ơn

Nếu bạn có tinh thần chia sẻ và muốn chia sẻ thì bạn hãy làm những gì mình muốn và mình định làm đi.
Sao lại hỏi mọi người có muốn hay hok bạn? Dạo này có nhiều bài với tinh thần kiểu này quá.

Rất cần bác à! Có nhưng theme đẹp thật đấy nhưng màu chữ với nền theme thì không phân biệt được.

Em muốn xóa theme thì làm thế nào vậy các bác.help me

Xóa Theme thì vào quản lý ứng dụng tìm đến Theme cần xóa chọn xóa.

Mình làm theo đúng hướng dẫn mà nó vẫn không đổi được màu chữ.:-?

Back