• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU VIỆT HÓA PHẦN MỀM.

Posted via Mobile Device em xin mạn phép xim pm
Anh có soft nào sao lưu sms ra file text hok? Mà sao lưu 1 lúc hết sms lun chứ k phải sao lưu từng sms một. Chân thành cám ơn

Sang BOX ứng dụng mà hỏi bạn nhé, Topic này không phù hợp!

Chào các bạn SymPViet. Mình đang tập tành Việt Hóa. chưa được PM nào cả, nhưng mình rất muốn tìm hiểu, mình dùng MobiHex nhưng không có bản nào hỗ trợ màn hình E63 cả. Các bạn có thể giúp mình Việt Hóa và ModCreen cho phù hợp với màn hình ngang của E63 giúp mình với. cảm ơn các bạn thật nhiều !!!
Posted via Mobile Device

Chào các bạn SymPViet. Mình đang tập tành Việt Hóa. chưa được PM nào cả, nhưng mình rất muốn tìm hiểu, mình dùng MobiHex nhưng không có bản nào hỗ trợ màn hình E63 cả. Các bạn có thể giúp mình Việt Hóa và ModCreen cho phù hợp với màn hình ngang của E63 giúp mình với. cảm ơn các bạn thật nhiều !!!
Posted via Mobile Device

Bạn cài patch này vào thử nha: http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=114065&d=1236559374. Ko được thì bó tay rồi :)

Posted via Mobile Device

Bạn cài bản 0.99 fix tự nó full màn hình, có bản vh trong tổng hợp pm việt hóa nha.

Cảm ơn bạn nhưng bản 0.99 thì không full màn hình được, còn mấy bản VH mình down về thì cài vào báo lỗi cập nhật. Mình dùng E63 đã hack, đã cài python. MegaPyModulePack. Pipe. Vậy làm sao hả bạn?

Cảm ơn bạn nhưng bản 0.99 thì không full màn hình được, còn mấy bản VH mình down về thì cài vào báo lỗi cập nhật. Mình dùng E63 đã hack, đã cài python. MegaPyModulePack. Pipe. Vậy làm sao hả bạn?

Bạn xem lại máy hoặc fomat nha . Mình dùng E63, cài bản 0.99 fix cả vh lẫn en đều full màn hình . Nhớ là bản 0.99 fix nha, 0.99 ko đc đâu.

Cảm ơn bạn nhiều nha, mình remove bản cũ và cài được rồi. Đơn giản vậy mà quên không nhớ ra. sẵn đây mình xin hỏi thêm chút xíu: bạn có soft nào để chỉnh các files *.pyc, py, LNG trên mobile không giới thiệu cho mình với. Mình dùng ligh notepad sửa file (*.lng) nhưng save lại thì soft đó báo không load được file vừa sửa. Thanks

Cảm ơn bạn nhiều nha, mình remove bản cũ và cài được rồi. Đơn giản vậy mà quên không nhớ ra. sẵn đây mình xin hỏi thêm chút xíu: bạn có soft nào để chỉnh các files *.pyc, py, LNG trên mobile không giới thiệu cho mình với. Mình dùng ligh notepad sửa file (*.lng) nhưng save lại thì soft đó báo không load được file vừa sửa. Thanks

Bạn lưu chỗ đường dẫn khác đi là được à :) Sau đó muốn chép đè vào đâu cũng được mà :)
Thấy bạn hỏi có vẻ rành rọt đó, đang làm Pm nào thế bạn :D

Mình thử thôi chưa quen lắm với lại kiến thức lập trình dốt qúa nên cứ loay hoay hoài chẳng biết làm sao. Tại vì thích qúa nên cố tìm hiểu để học hỏi, cũng muốn sớm có thành qủa để đóng góp cho diễn đàn nhưng “ ngu lâu dốt bền khó đào tạo” như mình chắc còn chờ lâu mới được. nhưng mình sẽ cố gắng và nếu bí qúa thì lại nhờ bạn và các anh em trong diễn đàn giúp đỡ thôi. Cảm ơn bạn đã nhiệt tình và chúc bạn vui nhé!!!

Các bác có thể việt hóa giúp em 2 phần mềm KeyLockClock_080_5_unsigned ( hiển thị giờ full màn hình chờ ) và AutoInstaller_S60_3_X_v_1_2_0_unsigned ( tự động cài đặt phân mêm six ) em không nhó link của hai cái này nên em pos nguyên tên của nó lúc em tải từ diễn đàn về ,em cũng không biết úp file đính kèm nên các bac chịu khó tìm giúp bản EN nhé ở đau đó ngay trong diễn đàn PV của mình thôi ạ ! tại vì em gà tiếng anh lắm mà thấy 2 cái này rất hay , mong các bác sớm việt hóa , em tin là nhiều người cũng rất cần bản việt hóa của 2 PM này đó ! Em cảm ơn các bác trước nhé !

chào các anh..em thấy phần mềm NaSMS hỗ trợ thêm tính năng gửi tinh nhắn rất tiện ích:
- Có thể chèn số dt trong danh bạ,chèn số ngoài..v..v...
- Thay đổi fonts mặc định và màu chữ gửi tin nhắn.
- Có thê biến đoạn tin nhắn vừa soạn thành chữ in hoa, chữ gạch chân,..v..v.
và nhiều tiện ích khác..đây là soft nhờ các anh việt hoá nhé!=D>

Last edited by a moderator:
chào các anh..em thấy phần mềm NaSMS hỗ trợ thêm tính năng gửi tinh nhắn rất tiện ích:
- Có thể chèn số dt trong danh bạ,chèn số ngoài..v..v...
- Thay đổi fonts mặc định và màu chữ gửi tin nhắn.
- Có thê biến đoạn tin nhắn vừa soạn thành chữ in hoa, chữ gạch chân,..v..v.
và nhiều tiện ích khác..đây là soft nhờ các anh việt hoá nhé!=D>

Yêu cầu của bạn đã được phục vụ. Bạn vui lòng vào link dưới đây nha

http://pdaviet.net/showthread.php?p=904560#post904560

Chúc vui :D:D:D

Các anh cho em hỏi có phần mềm nào mà để ghi chú ngoài màn hình giống 6300 ko???.Ví dụ em muốn để 1 status nào ấy chẳng hạn .....

Em xài N81.Khi nhận file wa Blutooth thì không chuyển file nhận vào bộ nhớ thẻ dc.nó cứ mặc định nhận trong bộ nhớ máy.Mà bộ nhớ máy thì chỉ có 15mb.Hĩ hix.Làm sao để khắc phục được xin chỉ em.

Em xài N81.Khi nhận file wa Blutooth thì không chuyển file nhận vào bộ nhớ thẻ dc.nó cứ mặc định nhận trong bộ nhớ máy.Mà bộ nhớ máy thì chỉ có 15mb.Hĩ hix.Làm sao để khắc phục được xin chỉ em.

Bạn cài xplore vào pm/tool/messaging là thấy tin nhắn nó ở đấy, bạn muốn di chuyển đi đâu cũng được mà:D

Back