• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

Bác Dũng vừa up bản 1.9 bên XDA ! Mình cũng vừa up xong + hiển thị % pin . Bước đầu kết quả thấy bản này chạy khá mượt, không lổi camera, hình ít giật kể cả khi vào màn hình thời tiết ! tuy nhiên vẩn còn hiện tương chọn hình đưa vào màn hình chính thì hình bị phóng to ( khi cắt hình thấy khung cắt hình nằm ngang !) cám ơn Bác Dũng rất nhiều .

Bác dũng xoá bớt các app ko cần thiết như rom của Mikhei777 (352MB --> 220MB) bên PDA thì ram sẽ trống nhiều hơn.

Mình xin góp ý nhỏ : Bác DŨng có thể thêm 01 App như MyBackup để tiện cho anh em phục hồi các app của anh em sau mỗi lần up rom khỏi phải up từ mạng ... Cám ơn Bác Dũng rất nhiều !

Mình xin góp ý nhỏ : Bác DŨng có thể thêm 01 App như MyBackup để tiện cho anh em phục hồi các app của anh em sau mỗi lần up rom khỏi phải up từ mạng ... Cám ơn Bác Dũng rất nhiều !
dùng titan backup đi ko tốt hơn sao...

Bác Dũng vừa up bản 1.9 bên XDA ! Mình cũng vừa up xong + hiển thị % pin . Bước đầu kết quả thấy bản này chạy khá mượt, không lổi camera, hình ít giật kể cả khi vào màn hình thời tiết ! tuy nhiên vẩn còn hiện tương chọn hình đưa vào màn hình chính thì hình bị phóng to ( khi cắt hình thấy khung cắt hình nằm ngang !) cám ơn Bác Dũng rất nhiều .
Bản 1.9 có khác nhiều so với 1.8 không bác, em dùng viettel mà không thể nào truy cập được facebook. Hơn thế nữa trong bản 1.8 khi chọn hình nền thì không hiển thị được, chỉ chọn đươc trong Gallery là hiển thị được. Kể cả chọn Lock sreen sytle cũng bị vậy. Có bác nào bị như em không xin chỉ giáo.

Fix glitch không chạy được trên bản 1.9. Làm mình phải cài đi cài lại mấy lần. Bên xda cũng đã report cái lỗi này.

Mình cũng bị lúc chọn hình nền với lock screen này nọ, không hiển thị.

Bản 1.8 mình bị lỗi wifi rất chập chờn, nên giờ lên 1.9 test thử coi thế nào.

Bản 1.9 có khác nhiều so với 1.8 không bác, em dùng viettel mà không thể nào truy cập được facebook. Hơn thế nữa trong bản 1.8 khi chọn hình nền thì không hiển thị được, chỉ chọn đươc trong Gallery là hiển thị được. Kể cả chọn Lock sreen sytle cũng bị vậy. Có bác nào bị như em không xin chỉ giáo.

có ai có phản hồi gì về best audio không. có gì nổi bật không các anh
Beats Audio nghe được đó bạn. Từ khi mình dùng rom Runnymede toàn nghe nhạc qua Beats Audio thôi.

Bác dũng xoá bớt các app ko cần thiết như rom của Mikhei777 (352MB --> 220MB) bên PDA thì ram sẽ trống nhiều hơn.
Bạn có thể tự mở file .zip ra rồi xóa bớt các apps không cần thiết được mà.

Cho em hỏi tý là, em có cái thẻ 16GB class 2, hôm qua em có chia thẻ bang recocery partion 1GB, rồi flash vs thông số là 6/295/8, em cài bản Sensation_xl_v2.3_EU&Tmobile trên XDA. Cho em hỏi là sau này nếu em muốn cái ROM MIUI của bác langthang thì có cần xoá partion không và có cần chia lại thẻ hay là cứ để đấy với tông số như trên. Nếu em đã chia thẻ thì khi cài bản RUNNYMEDE 1.05.401.4 R2 SENSE 3.5 [V1.9] thì nên cài bản EU hay bản Tmous. Tóm lại là với cách chia thẻ và thông số trên thì em có the cài tất cả các bản ROM cho HD2 mà không cần chia lại dk không?

Cho em hỏi tý là, em có cái thẻ 16GB class 2, hôm qua em có chia thẻ bang recocery partion 1GB, rồi flash vs thông số là 6/295/8, em cài bản Sensation_xl_v2.3_EU&Tmobile trên XDA. Cho em hỏi là sau này nếu em muốn cái ROM MIUI của bác langthang thì có cần xoá partion không và có cần chia lại thẻ hay là cứ để đấy với tông số như trên. Nếu em đã chia thẻ thì khi cài bản RUNNYMEDE 1.05.401.4 R2 SENSE 3.5 [V1.9] thì nên cài bản EU hay bản Tmous. Tóm lại là với cách chia thẻ và thông số trên thì em có the cài tất cả các bản ROM cho HD2 mà không cần chia lại dk không?

Mỗi bản rom yêu cầu một thông số CWR khác nhau, bác phải up theo thông số đó trước khi up rom, nhưng không cần phải chia thẻ lại.
Bác phải xem máy bác là máy HD2 EU 512 hay TMOUS thì mới chọn bản cài là EU hay TMOUS nhé :D

Bạn vào trang rapidrar.com để leech nhé. Các site hỗ trợ:

Rapidshare
Megaupload
Fileserve
Hotfile
Netload.in
Uploading
Uploaded.to
FileSonic
FileFactory
Depositfiles
Oron.com
4shared
Wupload

có ai chỉ em cách tiết kiệm pin không. Nhai pin kinh khủng quá. Em cài bản Tmous. mà pin tụt nhanh quá.

có ai chỉ em cách tiết kiệm pin không. Nhai pin kinh khủng quá. Em cài bản Tmous. mà pin tụt nhanh quá.
Để tiết kiệm pin thì bạn nên để chế độ sáng màn hình ở mức thấp nhất, tắt các kết nối 3G, data khi không cần thiết, vào Settings ở mục Wireless & networks/Mobile networks bạn bỏ dấu tích ở Enable always-on mobile data, còn ở mục Location bạn bỏ dấu tích ở Phone finder đi. Ngoài ra bạn thỉnh thoảng nên vào TaskManager để tắt các chương trịnh chạy ngầm đi nhé.

nàyEm cài đươc 1 ngày là cài sang miui vi máy chạy rất chậm vi máy em ko phải tmobile. Với lại bản này còn nhiềunEm cài đươc 1 ngày là cài sang miui vi máy chạy rất chậm với lại máyk em ko phải tmobile.bản này còn nhiêu lỗi lắm

Back