• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

Máy Mình thỉnh thoảng bị tình trạng để qua đêm sáng dậy máy ở tình trạng off : màn hình tối thui, nhấn mọi phím không tác dụng , gọi đến cũng không tác dụng ( ở máy gọi vẫn nghe đổ chuông ) . Phải mỡ nắp nhấn nút đỏ khởi động lại máy thì bình thường .
Vậy tình trạng này nhờ các Bạn góp ý dùm Mình nên làm gì để tráng tình trạng này . Mình đang dùng bản 1.9 của Bác Dũng ( và Mình thấy khi thử dùng bản V 2,4 của Danstan34 cũng bị 1 lần !).
Bạn nên Task29 rồi cài lại từ đầu nhé.

các bác đã up bản này cho e hỏi, sao bản này ram free ít thế ạ? có cách nào giải quyết k à? thanks all
Bạn mở file rom .zip ra và vào data/app app_s, system/app để xóa bớt các ứng dụng không dùng đi nhé.

em len market down yahoo sao thong bao la qua trinh market( com.android....) bat buoc dung.co ai biet fix cai nay ko ah
Mình vào Market bình thường bạn ạ.

em len market down yahoo sao thong bao la qua trinh market( com.android....) bat buoc dung.co ai biet fix cai nay ko ah

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Tải phần mềm Rootexplorer về cải, Nhấn giữ vào thư mục Cache set permision hết các mục rồi tải lại xem sao !

để em thử xem thế nào.ah mà mình up lại rom khác đâu cần phải cài clk và clk recovery lại đâu nhỉ.để vậy úp thôi phải không ah

Sao bản ROM này chạy hơi chậm vậy, độ trễ khi thực hiện các giao tác khá cao, có cách nào khắc phục ko mấy bạn?

Sao bản ROM này chạy hơi chậm vậy, độ trễ khi thực hiện các giao tác khá cao, có cách nào khắc phục ko mấy bạn?

Rom Sense chậm là điều đương nhiên rùi bác, Được cái Sense của HTC là khủng bố nhất nhưng cũng rất nặng, Mà Rom này chạy trên Chip Dual, con HD2 nhà ta kéo được là hp lắm roài !

Bạn mở file rom .zip ra và vào data/app và app_s, system/app để xóa bớt các ứng dụng không dùng đi nhé.

Rom Sense chậm là điều đương nhiên rùi bác, Được cái Sense của HTC là khủng bố nhất nhưng cũng rất nặng, Mà Rom này chạy trên Chip Dual, con HD2 nhà ta kéo được là hp lắm roài !

Uh, cám ơn bạn, vậy chắc mình xài ROM khác, chậm quá nhiều khi cũng bực mình lắm, bạn biết ROM nào tiết kiệm pin và chạy mượt không giới thiệu cho mình với.

Tải phần mềm Rootexplorer về cải, Nhấn giữ vào thư mục Cache set permision hết các mục rồi tải lại xem sao !
VẪN KHÔNG ĐƯỢC BÁC AH. nó báo thế nầy cacche permissions cannot be changer because the file system is read-only. lên maket thì có cài tải được có cái thì nó báo là ( com.maket.xxx ) bắt buộc dừng

Chỉnh sửa cuối:
hôm nay lại phát hiện ra thêm 1 lổi nưa đó là khi bật trạm phát wifi để chia sẻ lên thì máy tự động reset.có ai bị giống như vậy không ah

VẪN KHÔNG ĐƯỢC BÁC AH. nó báo thế nầy cacche permissions cannot be changer because the file system is read-only. lên maket thì có cài tải được có cái thì nó báo là ( com.maket.xxx ) bắt buộc dừng

Trên cùng của RootExplorer có chữ Mount R/O chọt vào thành R/W là thay đổi được thôi !

Mình thấy bên xda có nội dung này mà mình không hiểu ( đã dùng HD2 thì cũng muốn tìm hiểu !). Nhờ các Bạn có thể giải thích và hướng dẩn cách dùng ( cách làm sao set no.6 của supercharger với !) . Cám ơn .
"Originally Posted by Cheech1976 View Post

I have switched to supercharger setting no.6 yesterday, and it is by far better than the 5th option.

I posted here somewhere, that no.5 was fine, but it isn´t, so those who happened to heed my advice Please heed this one as well, you won´t regret it."

Các bác cho em hỏi, em đang dùng kernel_rafpigna_1r9_OC_GB_Runny, rom bản 1.8 của Bác Dũng, có phần mềm nào ghi âm cuộc gọi cho kernel này chất lượng ghi âm tốt không các bác?

Back