• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

Runny V1.9 Magldr:
- EU version: MIRROR 1 - MIRROR 2 (CWR: 5/140/5 +EXT2/3/4)
- Tmous version: MIRROR 1 - MIRROR 2 (CWR: 5/445/5)
Runny V1.9 cLK:
- CWR giống Magldr
- Flash Magldr version, chuwa khởi động lại vội, Flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel (17/11), giờ khởi động lại phone

em là nên chưa hiểu đoạn này cho lắm mong bác nào bỏ chút thời gian giải thích cho em với.em dùng tmos.vậy em phải chép cả file rom và file Flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel (17/11 )
vào cùng 1 thẻ nhớ rồi làm tương tự như flash rom có phải không ah ? thẻ nhớ em paxtion qua ad recoverry là 1024 và 32M có flash được kho6ng ah ? em đang dùng cái này để flash (MAGLDR 1.13 + RECOVERY 3.0.2.5 ) mong được tận tình chỉ bảo.xin cảm ơn các anh chị rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:
em là nên chưa hiểu đoạn này cho lắm mong bác nào bỏ chút thời gian giải thích cho em với.em dùng tmos.vậy em phải chép cả file rom và file Flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel (17/11 )
vào cùng 1 thẻ nhớ rồi làm tương tự như flash rom có phải không ah ? thẻ nhớ em paxtion qua ad recoverry là 1024 và 32M có flash được kho6ng ah ? em đang dùng cái này để flash (MAGLDR 1.13 + RECOVERY 3.0.2.5 ) mong được tận tình chỉ bảo.xin cảm ơn các anh chị rất nhiều
cái này sang CLK thôi...nếu bạn thích xài MAGLDr thì để vậy ko cần flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel đâu...còn thẻ nhó ko liên quan ở đây..bạn sử dụng Tmous thì chia CWR 5/445/5 là được rồi,

cái này sang CLK thôi...nếu bạn thích xài MAGLDr thì để vậy ko cần flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel đâu...còn thẻ nhó ko liên quan ở đây..bạn sử dụng Tmous thì chia CWR 5/445/5 là được rồi,
chia CWR như thế nào vậy bạn.hỏi hơi ngu:D

em uprom bằng clk recovery thì có cần phải Flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel (17/11), không ah. mà có phải mình chép cả hai vào thẻ nhớ rồi Flash rom trước sau đó Flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel tiếp không ? em đọc nhưng không hiểu nhiều cho lắm.mong các bác giúp đở

em uprom bằng clk recovery thì có cần phải Flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel (17/11), không ah. mà có phải mình chép cả hai vào thẻ nhớ rồi Flash rom trước sau đó Flash HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel tiếp không ? em đọc nhưng không hiểu nhiều cho lắm.mong các bác giúp đở
Bạn thực hiện như sau (dùng HD2 Nand Toolkit mà thực hiện cho dễ):

1. Task29.
2. Cài cLK v1.4.0.1 với dung lượng CWM là 450M, cache size là 5M hay 44M tùy ý.
3. Cài Recovery (khuyên dùng Recovery v5.0.2.6 mới nhất).
4. Copy bản rom Runny_wwe_1.05.401.4.R2_v1.9_Tmous.zipkernel_HierOS_1.8.5_nobtfix_2wcr_cLK_RunnyFFF.zip vào thư mục Rom (chưa có thì tạo nhé) trên thẻ nhớ.
5. Đưa máy về Recovery bằng cách khởi động lại và đồng thời nhấn và giữ phím Home (hình ngôi nhà) để vào Menu Recovery.
6. Flash rom Runny_wwe_1.05.401.4.R2_v1.9_Tmous.zip trước, khi xong máy sẽ tự động reboot và trở lại Menu Recovery.
7. Flash tiếp kernel_HierOS_1.8.5_nobtfix_2wcr_cLK_RunnyFFF.zip như flash rom bình thường.
8. Khi flash kernel_HierOS_1.8.5_nobtfix_2wcr_cLK_RunnyFFF.zip xong bạn nhấn phím Power rồi chọn Reboot system now là xong.

Bạn thực hiện như sau (dùng HD2 Nand Toolkit mà thực hiện cho dễ):

1. Task29.
2. Cài cLK v1.4.0.1 với dung lượng CWM là 450M, cache size là 5M hay 44M tùy ý.
3. Cài Recovery (khuyên dùng Recovery v5.0.2.6 mới nhất).
4. Copy bản rom Runny_wwe_1.05.401.4.R2_v1.9_Tmous.zipkernel_HierOS_1.8.5_nobtfix_2wcr_cLK_RunnyFFF.zip vào thư mục Rom (chưa có thì tạo nhé) trên thẻ nhớ.
5. Đưa máy về Recovery bằng cách khởi động lại và đồng thời nhấn và giữ phím Home (hình ngôi nhà) để vào Menu Recovery.
6. Flash rom Runny_wwe_1.05.401.4.R2_v1.9_Tmous.zip trước, khi xong máy sẽ tự động reboot và trở lại Menu Recovery.
7. Flash tiếp kernel_HierOS_1.8.5_nobtfix_2wcr_cLK_RunnyFFF.zip như flash rom bình thường.
8. Khi flash kernel_HierOS_1.8.5_nobtfix_2wcr_cLK_RunnyFFF.zip xong bạn nhấn phím Power rồi chọn Reboot system now là xong.

bỏ qua bước 1 có được không bác.em sợ chết con flash.em nghe nói hd2 tmobile dể chết flash lắm

1. Task29. có dể chết flaslt không bác.em dùng hd2 tmobile.e sợ X_X
:p:p:p

cái này hên xui tùy máy àh, có máy task xong die nhưng cũng có máy task trăm lần rùi mà vẫn sống nhăn răng ra :D
Ví dụ như con TMOUS của mình chẳng hạn, mỗi lần úp bản mới đều Task29 cho nó 1 phát, giờ vẫn sống nhăn...:D

bỏ qua bước 1 có được không bác.em sợ chết con flash.em nghe nói hd2 tmobile dể chết flash lắm
Bỏ thỏa mái mà, chủ yếu Task29 để fomat máy cho sạch sẽ để đỡ lỗi rom thôi.

Máy Mình thỉnh thoảng bị tình trạng để qua đêm sáng dậy máy ở tình trạng off : màn hình tối thui, nhấn mọi phím không tác dụng , gọi đến cũng không tác dụng ( ở máy gọi vẫn nghe đổ chuông ) . Phải mỡ nắp nhấn nút đỏ khởi động lại máy thì bình thường .
Vậy tình trạng này nhờ các Bạn góp ý dùm Mình nên làm gì để tráng tình trạng này . Mình đang dùng bản 1.9 của Bác Dũng ( và Mình thấy khi thử dùng bản V 2,4 của Danstan34 cũng bị 1 lần !).

các bác đã up bản này cho e hỏi, sao bản này ram free ít thế ạ? có cách nào giải quyết k à? thanks all

em len market down yahoo sao thong bao la qua trinh market( com.android....) bat buoc dung.co ai biet fix cai nay ko ah

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Back