• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

bác ơi, cho em xin account của uploaded đi! Hôm trước có thấy nhưng quên chỗ nào mất rồi, hic

có ai up mà bị giống em chưa, em chạy đc tới chỗ dungdp thì tối đen man hình
Bạn Task29 lại, sau đó cài MAGLDR v1.13, flash tiếp Recovery 150M, sau đó bạn vào menu Recovery, chọn mục Advance -> Patition SD -> 1024M -> swap 64M để chia EXT trên thẻ (chú ý khi chia thẻ thì thẻ sẽ bị format nhé). Giờ bạn úp lại rom xem sao.

bác ơi, cho em xin account của uploaded đi! Hôm trước có thấy nhưng quên chỗ nào mất rồi, hic
Account và Pass đã bị đổi rồi bạn à. Bạn sang trang http://rapid8.com/index.php mà leech nhé.

Bạn Task29 lại, sau đó cài MAGLDR v1.13, flash tiếp Recovery 150M, sau đó bạn vào menu Recovery, chọn mục Advance -> Patition SD -> 1024M -> swap 64M để chia EXT trên thẻ (chú ý khi chia thẻ thì thẻ sẽ bị format nhé). Giờ bạn úp lại rom xem sao.

Account và Pass đã bị đổi rồi bạn à. Bạn sang trang http://rapid8.com/index.php mà leech nhé.
cho em hỏi trang này có tác dụng gì vậy bác? Em còn non quá, xin lỗi!

cho em hỏi trang này có tác dụng gì vậy bác? Em còn non quá, xin lỗi!
Leech link để down cho nhanh ý mà... Bạn chép địa chỉ URL download bản rom này của trang uploaded.to (VD bản TMOUS v1.9 có link là http://uploaded.to/file/5v58lyat ) vào ô Your URL/Link Here rồi nhấn Download và đợi vài giây đếm ngược và nhấn Continue Rapid8.com... và nhấn vào ô Begin Your Download... Chú ý là bạn phải down bằng IDM nhé.

Giống nhau cả, chỉ khác nhau ở chỗ khi cài bằng cLK thì có thể tắt máy để sạc pin, còn MAGLDR thì không thể...
Cho em hỏi câu cuối! Em không tìm thấy cách hướng dẫn cài bản Rom này bằng cLK. Chỉ thấy hướng dẫn cài bằng MAGLDR thôi (vì em thấy bản Rom này có phân vùng thẻ nhớ khá phức tạp!). Xin bác cho link hướng dẫn cụ thể. Rất cảm ơn!

Cho em hỏi câu cuối! Em không tìm thấy cách hướng dẫn cài bản Rom này bằng cLK. Chỉ thấy hướng dẫn cài bằng MAGLDR thôi (vì em thấy bản Rom này có phân vùng thẻ nhớ khá phức tạp!). Xin bác cho link hướng dẫn cụ thể. Rất cảm ơn!
Như mình đã nói ở trên, cLK và MAGLDR cách cài giống nhau khi đã vào menu Recovery, dung lượng CWM và EXT của cLK và MAGLDR giống nhau. Cách cài cLK Recovery bạn tham khảo tại topic http://www.pdaviet.net/showthread.p...quot-CHO-HD2-Upd-Recovery-v5.0.2.6-04-11-2011.

Cách cài bằng cLK Recovery như sau: bạn nhấn và giữ phím Home (hình ngôi nhà) để vào menu Recovery, bạn Full Wipe -> install zip from sd card -> choose zip from sd card -> file rom .zip của MAGLDR, sau khi flash xong máy sẽ tự khởi động lại và vào menu Recovery, lúc này bạn lại chọn install zip from sd card -> choose zip from sd card -> file cLK_Kernel_ .zip, khi xong thì bạn nhấn phím Power và chọn reboot system now là xong.

có bác nào bị giốn em ko, khi em flash cái fix sọc màn hình thì khởi động lại máy nó ko lên là sao ta, không bít bị sao, nếu ko flash fix sọc màn hình thì chạy ngon lành chịu ko biết thế nào:(

thank bác dinhtuandung2012 em đã úp đc rồi nhờ cách của bác nhưng lại bị thêm một vấn đề nhỏ nữa là khi em flash cái fix sọc màn hình thì khởi đọng lại máy nó ko vào, đen thui màn hình bây h em bó tay thui nhờ bác giúp em thêm làn nữa thank bác nhìu nhìu;;)

thank bác dinhtuandung2012 em đã úp đc rồi nhờ cách của bác nhưng lại bị thêm một vấn đề nhỏ nữa là khi em flash cái fix sọc màn hình thì khởi đọng lại máy nó ko vào, đen thui màn hình bây h em bó tay thui nhờ bác giúp em thêm làn nữa thank bác nhìu nhìu;;)
Bạn bỏ cái Fix Glitches đó đi đi, như mình cũng đâu có dùng cái đó, hơi sọc một tẹo không ảnh hưởng gì cả...:p

hj, bây h đã đc rồi bác ợ, e thật lòng cảm ơn bác, mà bác ơi em hỏi là cái best audio sai ko đc đúng ko bác, em chạy best audio là ứng dụng dừng không mong muốn em chả biết có cái nào fix hong nữa

hic, em cài xong nhưng nó cứ loay hoay ở màn hình HTC và logo beats audio hoài à! Bác nào giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!
Em xài HD2 thường, cho hỏi thông số phân vùng làm sao ạ?????????????

Chỉnh sửa cuối:
hj, bây h đã đc rồi bác ợ, e thật lòng cảm ơn bác, mà bác ơi em hỏi là cái best audio sai ko đc đúng ko bác, em chạy best audio là ứng dụng dừng không mong muốn em chả biết có cái nào fix hong nữa
Bạn phải cắm tai nghe vào mới sử dụng được Beats Audio nhé.

hic, em cài xong nhưng nó cứ loay hoay ở màn hình HTC và logo beats audio hoài à! Bác nào giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!
Em xài HD2 thường, cho hỏi thông số phân vùng làm sao ạ?????????????
Với HD2 thường thì bạn cài Recovery 150M và phân vùng EXT 1Gb nhé.

Bạn bỏ cái Fix Glitches đó đi đi, như mình cũng đâu có dùng cái đó, hơi sọc một tẹo không ảnh hưởng gì cả...:p
mình vẫn fix được lỗi màn hình mà..có lẽ do bạn sử dụng knel mới đó...knel 1.8 sẽ fix được

mình vẫn fix được lỗi màn hình mà..có lẽ do bạn sử dụng knel mới đó...knel 1.8 sẽ fix được
cũng đã hoạt đọng tốt flash 150m phân vùng EXT 1gb flash chạy đùng đùng
thank bác dinhtuandung2012 nhìu;;)

Back