• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

thanks bản rôm của bác. Bác chủ thớt cho hỏi mod Lang thang còn có biệt hiệu là "ha ha" à?

máy hd2 tmobile của em bị lỗi rất lạ ! máy khởi động lại tư nhiên hiện chữ chế độ an toàn bên dưới góc trái điện thoại ! hình ảnh bị nhoè giống như máy tính bị khởi động ở chế độ sài mode vậy đó ! cài lại bản rom khác và win mobile thì dònh chữ chế độ an toàn không còn nũa nhưng màu va hiển thị thì vẫ không thay đổi ! các pro cho em hỏi là máy bị lỗi phần cúng hay phần mêm vậy ? có cách nào khắc phục không ? mày thì vẫn sử dụng bình thường ,chỉ là màu sắc và hình ảnh rất xấu !

máy hd2 tmobile của em bị lỗi rất lạ ! máy khởi động lại tư nhiên hiện chữ chế độ an toàn bên dưới góc trái điện thoại ! hình ảnh bị nhoè giống như máy tính bị khởi động ở chế độ sài mode vậy đó ! cài lại bản rom khác và win mobile thì dònh chữ chế độ an toàn không còn nũa nhưng màu va hiển thị thì vẫ không thay đổi ! các pro cho em hỏi là máy bị lỗi phần cúng hay phần mêm vậy ? có cách nào khắc phục không ? mày thì vẫn sử dụng bình thường ,chỉ là màu sắc và hình ảnh rất xấu !
Bạn Task29 rồi úp lại Ship Rom cho máy nhé.

mình đã up lại 1 bản rom ship win 6.5 o trên mạng nhưng vẫn không được ,bạn có bản nào khác chỉ cho mình với ! cảm ơn bạn nhiều nha !

mình đã up lại 1 bản rom ship win 6.5 o trên mạng nhưng vẫn không được ,bạn có bản nào khác chỉ cho mình với ! cảm ơn bạn nhiều nha !
bạn nên đem máy ra chỗ nào uy tín chút nha,bảo người ta bung máy làm lau sạch sẽ các bo mạch la ok thôi...

bác dinhtuandung2012 cho em hỏi.bản rom này em đang sài bị lên market thỉnh thoảng bị như thế này nè ứng dụng mảket ( quá trình com.andri.vending ) đả dừng không như mong muốn.vui lòng thử lại BẮT BUỘC ĐÓNG ví dụ lúc down yahoo mesenger. có cách nào khác phục không ah

bác dinhtuandung2012 cho em hỏi.bản rom này em đang sài bị lên market thỉnh thoảng bị như thế này nè ứng dụng mảket ( quá trình com.andri.vending ) đả dừng không như mong muốn.vui lòng thử lại BẮT BUỘC ĐÓNG ví dụ lúc down yahoo mesenger. có cách nào khác phục không ah
Sao mình không bị nhỉ??? Vô Market ầm ầm. Bạn thử down về bản v1.8 hay bạn có thể mở file rom .zip ra, vào system/app xóa file Vending.apk đi và add file Vending.apk này vào rồi flash lại rom thử xem sao nhé.

Em vẫn chơi bản 1.6 vì thấy pin bản này dùng rất trâu, nghe gọi ít, không nghịch ngợm nhiều (chán roài) cũng được 3 ngày. Để máy standby qua đêm (7h) pin sụt khoảng 3-4%.

hjc hjc đứng ngay tại HTC.... cứu e với mấy bác pro

mấy a pro cứu em vs, em up rom mà nó đứng ở HTC thì làm thế nào:(

Last edited by a moderator:
các bác ơi, em mới tập up có ai pro làm ơn giúp em cách up bản rom này với, em làm hoài mà cứ bị treo o màn hinh HTC hong ak` hjc hjc, máy của em là HD2 thường ko phải t-mobile, giúp em với mấy bác em thank nhìu nhìu:((

hjc hjc đứng ngay tại HTC.... cứu e với mấy bác pro

mấy a pro cứu em vs, em up rom mà nó đứng ở HTC thì làm thế nào:(
Nếu nó đứng khoảng 30' thì mới phải kiểm tra và up lại ROM bác nhé. Chờ 15-20' là chuyện bình thường.
Bác thử extract file zip ROM ra xem có bị lỗi corrupt không? Nếu bị thì phải tải lại ROM đấy.

em nhờ mấy bác pro, bác nào giúp em cách up ban 1.9 này với, em làm hoài mà cứ bị treo ở màn Hình HTC hong ak`:(( máy của em là HD2 thường ko phải T-Mobile . thank các bác nhìu nhìu.....
Bản này up vẫn bình thường nhưng nếu flash thêm file fix glitches thì đơ ở chữ HTC là đúng rồi.

em nhờ mấy bác pro, bác nào giúp em cách up ban 1.9 này với, em làm hoài mà cứ bị treo ở màn Hình HTC hong ak`:(( máy của em là HD2 thường ko phải T-Mobile . thank các bác nhìu nhìu.....
chia cwr đúng chưa nếu ko đúng sẽ đứng màn hình HTC đó....phải đủ 445mb mới chạy nha

/images/smilies/eyeslash.gif lai có bản mới hả anh. anh làm vậy chắc con HD2 của em củ tỏi sớm quá.

À cho em hỏi cái, camcoder lag khi dùng ở chế độ HD thôi hay là 800x480 vẫn bị. Em đang down nên chưa biết như thế nào

Last edited by a moderator:
sao em thấy nghe beats với ko beats thì nó cũng giống nhau, thấy khác gì đâu. Mấy bác có thấy vậy ko??

có ai up mà bị giống em chưa, em chạy đc tới chỗ dungdp thì tối đen man hình

Back