• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

Bản của bác hình như phát triển theo dòng Core nhỉ? hôm truóc thử up bản của bác (1.3) sau đó chuyển sang thử bản này, rồi "dậm chân tại chỗ" chưa muốn chuyển nhà cơ ! cố gắng lên nhé !

Bạn nào có bản 1.6 của tmobile rồi up giúp lên mediafire cho các anh em dùng sau với.
Các bạn đang dùng bản 1.6 tmobile có thấy nó up địa danh thời tiết theo quận, huyện nơi mình đứng không nhỉ? hay là chỉ theo thành phố như Hà Nội ....
Trước mình test mấy bản khác nó chỉ ghi Hà Nôi. Có bản nó ghi theo quận, huyện nhưng sai linh tinh cả, mình ở bên Hoàn Kiếm, Hà Nội thì nó ghi là ở Ba Đình nhưng mở bản đồ lên thì thấy nó nhận địa điểm mình đứng vẫn là Hoàn Kiếm, chỉ sai số 1 chút.
Bản 1.6 này nếu mình dùng tmobile chắc không phải tiến hành các bước như bài 1 mà chỉ copy file zip vào thẻ rồi up bình thường qua CWM phải không các bạn. Mình không thích cái chia phân vùng trên thẻ nhớ.

Chỉnh sửa cuối:
Có bạn nào dùng ROM này dùng thêm được phần mềm gõ tiếng việt như vietnamese IME hay multiling keyboard ko ? Confirm cho mình cái. hay chỉ mỗi mình mình ko dùng đc phần mềm bàn phím khác .

Có bạn nào dùng ROM này dùng thêm được phần mềm gõ tiếng việt như vietnamese IME hay multiling keyboard ko ? Confirm cho mình cái. hay chỉ mỗi mình mình ko dùng đc phần mềm bàn phím khác .

Có tôi cũng không dùng được phần mềm bàn phím khác. Mặc dù không thích cái bản phím nguyên bản lắm. Bác nào biết cách dùng thì hướng dẫn luôn cho anh em đi tôi rất thích bàn phím smartkeyboardpro mà cài vào thì được mà nó không cho dùng

Bạn nào có bản 1.6 của tmobile rồi up giúp lên mediafire cho các anh em dùng sau với.
Các bạn đang dùng bản 1.6 tmobile có thấy nó up địa danh thời tiết theo quận, huyện nơi mình đứng không nhỉ? hay là chỉ theo thành phố như Hà Nội ....
Trước mình test mấy bản khác nó chỉ ghi Hà Nôi. Có bản nó ghi theo quận, huyện nhưng sai linh tinh cả, mình ở bên Hoàn Kiếm, Hà Nội thì nó ghi là ở Ba Đình nhưng mở bản đồ lên thì thấy nó nhận địa điểm mình đứng vẫn là Hoàn Kiếm, chỉ sai số 1 chút.
Bản 1.6 này nếu mình dùng tmobile chắc không phải tiến hành các bước như bài 1 mà chỉ copy file zip vào thẻ rồi up bình thường qua CWM phải không các bạn. Mình không thích cái chia phân vùng trên thẻ nhớ.

Bản này mình dùng, no up chi tiết, đường phố quận huyện, nhớ tải truocs cái location ngoài sensce nhé ! sai số đôi khi cũng ko tránh đc bác ạ., ví dụ 2 con đương song song nhau, nó hay chỉ chệch sang 1 bên lắm heheh
Bản này Tmo ko cần chia thẻ nhé !

Mình cài rồi mà nó báo thời tiết chỉ là Hà Nôi chứ không up được theo quận, huyện, giờ có cách nào khắc phục không nhỉ, nhìn up thời tiết theo quận, huyên nó pro hơn.
Đã có ai thay kernel chưa nhỉ, thay bản kernel nào vào thì chuẩn hơn hả các đồng chí.

Có tôi cũng không dùng được phần mềm bàn phím khác. Mặc dù không thích cái bản phím nguyên bản lắm. Bác nào biết cách dùng thì hướng dẫn luôn cho anh em đi tôi rất thích bàn phím smartkeyboardpro mà cài vào thì được mà nó không cho dùng

Thế thì fai lên XDA hỏi vậy

Thế thì fai lên XDA hỏi vậy
có hướng dẫn rồi mà, không thì bạn lên chợ lấy cái multilyng keyboard về rồi setting nó chọn tiếng Việt là ok, mình vừa mới cài rom xong, lấy bàn phím đó về đánh tiếng Việt ngon lành

Đang dùng cả 2 cái là multiling và smart keyboard ngon, cả 2 đều gõ tiếng việt tốt

Cái multi dùng hay nhưng hơi bất tiện vì không có nút đóng bàn phín xuống.

Trong rom này (1.6) có bàn phím gingerbreak keyboard có sẵn phần chọn tiếng Việt nhưng mình chọn tiếng Việt vẫn không đánh được chữ Việt. Kết cái giao diện của nó quá, đen bóng phù hợp với Rom. Có cách nào làm cho nó ra tiếng Việt không nhỉ

CÁc bác có nhìn thấy hình ảnh minh họa k ? sao máy em k nhìn thấy nhỉ :-??
nên chả bít mô tê ra thế nào híc

Hình minh họa die hết rồi.
Có ai biết cách lấy cái theme bàn phím gingẻr trong rom ra để cài cho bàn phím multing không nhỉ, kết cái theme đó mà không đánh được tiếng Viêt mặc dù nó có cho chọn tiếng Việt.

Không hiểu sao bàn phím android không có phím CTrL nhỉ

Các bác down về đọc cái read me nó hướng dẫn tận tình không biết j` cũng có thể làm đc.
Còn đây là cách FIX đèn bàn phím tự động tắt sau 10s ko sử dụng
Download fle này về -> bung ra -> copy -> dùng Root Explore hoặc Droid Explore (trên PC) copy over write theo đường dẫn /system/lib/hw-> Reboot - > "Thóng là xê" :D
Copy xong khỏi khởi động luôn, nó vào đến android rồi, hiện cái khóa màn hình xong treo luôn :))
Ô không phải treo mà nó không hiện bất cứ thành phần gì trên màn hình, nhưng ấn phím cưnngs vẫn được :)) giờ mất công cài lại Rom rồi

Copy xong khỏi khởi động luôn, nó vào đến android rồi, hiện cái khóa màn hình xong treo luôn :))
Ô không phải treo mà nó không hiện bất cứ thành phần gì trên màn hình, nhưng ấn phím cưnngs vẫn được :)) giờ mất công cài lại Rom rồi
bạn có làm đúng theo hướng dẫn ko thế, khuyến cáo nên dùng Droid Explore nhé, mình làm cách này và đã fix đc lỗi đèn bàn phím nhưng ko hiểu vì sao vẫn ko dùng đc bàn phím nào khác :(

Bản 1.6 bị lỗi sau: khi power off xong, thay pin mới sạc(vì mình xài 2 cục pin), khởi động lại thì máy khởi động rất chậm (5'). . Khi vào được rồi thì rất nhiều app bị FC dù trước đó vẫn chạy bt, mà nó tự động FC chứ không phải chạy mới bị FC. Thôi đành quay về bản 1.5

Bản 1.6 bị lỗi sau: khi power off xong, thay pin mới sạc(vì mình xài 2 cục pin), khởi động lại thì máy khởi động rất chậm (5'). . Khi vào được rồi thì rất nhiều app bị FC dù trước đó vẫn chạy bt, mà nó tự động FC chứ không phải chạy mới bị FC. Thôi đành quay về bản 1.5
Mình vẫn dùng bình thường, cũng 2 pin thay đổi, bạn cài lại đi, trước khi cài xóa hết rom cũ chưa? không thì tốt nhất cho nó cái task29 là yên tâm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 41 minutes:

bạn có làm đúng theo hướng dẫn ko thế, khuyến cáo nên dùng Droid Explore nhé, mình làm cách này và đã fix đc lỗi đèn bàn phím nhưng ko hiểu vì sao vẫn ko dùng đc bàn phím nào khác :(
thì mình giải nén ra, rồi dùng root explorer copy nó theo đường dẫn bạn đã chỉ mà.

Chỉnh sửa cuối:

Chép thì đúng rồi nhưng bác phải nhấn vào Permissons để phân quyền cho em nó và chọn:
v v
v
v
Oke. Reboot, mình làm đúng như vậy và đã khắc phục lỗi đèn bàn phím:p
nếu không bác chằng vào được thư mục nào đâu, FC liên tục.

Back