• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

cầm máy ra ngoài trời đứng 1 lúc cho nó định vị lần đầu tiên đã chứ ngồi trong nhà là nó ra bản đồ đài loan đó bác

Kg phải ra ngoài đâu ! Rom có thể cập nhật bằng hệ mạng di động mà, có những bản kg tự cập nhật đc ! có người cài lại cập nhật tự động đc, ng không !

Kg phải ra ngoài đâu ! Rom có thể cập nhật bằng hệ mạng di động mà, có những bản kg tự cập nhật đc ! có người cài lại cập nhật tự động đc, ng không !

Cập nhật vị trí = BTS thì tất nhiên là hầu như ngồi đâu cũng đựoc mà bác, nhưng máy có GPS thì tội gì phải dùng bts cho tốn tiền :D:D
Cái em nói là dùng GPS thì phải mồi cho nó lần đầu tiên :D:D
Chứ ngồi trong nhà bê tông mà bật GPS thì có khi cả tiếng nó vẫn chưa bắt được vệ tinh nào :d

Cập nhật vị trí = BTS thì tất nhiên là hầu như ngồi đâu cũng đựoc mà bác, nhưng máy có GPS thì tội gì phải dùng bts cho tốn tiền :D:D
Cái em nói là dùng GPS thì phải mồi cho nó lần đầu tiên :D:D
Chứ ngồi trong nhà bê tông mà bật GPS thì có khi cả tiếng nó vẫn chưa bắt được vệ tinh nào :d

Kiểu gì chả liên quan đến bts ! GPS tìm đc tọa độ xong lại 3G GPRS lại load data về !
Ai bị kg load đc thời tiết, khu vực thì thử xóa hết data cũ đi rồi flash lại xem đc kg ?

Kiểu gì chả liên quan đến bts ! GPS tìm đc tọa độ xong lại 3G GPRS lại load data về !
Ai bị kg load đc thời tiết, khu vực thì thử xóa hết data cũ đi rồi flash lại xem đc kg ?

location giờ đã được google support cho VN rồi mà bác, down map 1 lần về 42mb,, store trên thẻ nhớ rồi từ sau đó cứ thế mà dùng, ko cần phải load map mỗi lần nào nữa.
Tuyệt 1 cái là map này dùng dữ liệu của vietmap, nhưng là free chứ ko tính phí :D:D

Nghe các bác khen ghê quá nên cũng cài thử V 1.6 :D
Thấy cũng mượt nhưng so với MIUI thì thua, quay về MIUI vậy :p

Về cập nhật thời tiết khu vực thì bình thường qua 3G hay qua kết nối với PC cũng được. Tuy nhiên, bản room của tác giả có 1 lổi là khi đi sang quận(huyện) khác thì nó không tự cập nhật được( tức là nó vẫn hiện khu vực ban đầu mà chúng ta cập nhật). Còn bản của CMYLX thì bình thường.

thế khái niệm Sencse của HTC là gi không bạn? ở đây chỉ bàn đến những bản HD sens thôi, none S thì có topic khác rồi, ăn chơi đẹp đẽ cứ HD mà quất, nhẹ nhàng thanh thoát thì MIUI nhé ! Toàn chém gió !

thế khái niệm Sencse của HTC là gi không bạn? ở đây chỉ bàn đến những bản HD sens thôi, none S thì có topic khác rồi, ăn chơi đẹp đẽ cứ HD mà quất, nhẹ nhàng thanh thoát thì MIUI nhé ! Toàn chém gió !
Việc gì phải mất hòa khí vậy bác, anh em cùng 1 diễn đàn mà :D:D

1 cái có sense với 1 cái ko sense mà đồng chí

Bản CoreDroid này tớ đang dùng, không có j chê hết ! các bác cứ thử đi !

Bản CoreDroid này tớ đang dùng, không có j chê hết ! các bác cứ thử đi !

Chuẩn, so sánh quá khập khiễng :)) trong các bản DHD mình thấy bản này là mượt mà, ổn định nhất, không bị độ trễ hoặc FC như một số bản khác trên XDA :D
Giờ đợi xem bản Ginger của nhóm này nữa xem có ngon không thôi :))

đang chạy bản DHD của CMYLXGOs cũng ok mà thấy các bác khen bản này quá nên cũng ngứa ngáy chân tay ghê, chắc phải thử phát thôi :)

đang chạy bản DHD của CMYLXGOs cũng ok mà thấy các bác khen bản này quá nên cũng ngứa ngáy chân tay ghê, chắc phải thử phát thôi :)

Cảm nhận thử sau 3 ngày nay là chưa phát hiện thêm lỗi gì ngoài cái bắt phải dùng bàn phím có sẵn. Thời tiết tự động update theo khu vực, camera chắc chắn 100% là hơn đứt winmobi 6.5, cảm ứng rất tốt, game chơi cũng ok, pin thì không phải bàn, FM không phải bật bluetooth, do đã xóa vài app như laputa, greader, caculator,... nên thấy ram trống 232MB. Không biết bản nguyên gốc ra sao???

Cảm nhận thử sau 3 ngày nay là chưa phát hiện thêm lỗi gì ngoài cái bắt phải dùng bàn phím có sẵn. Thời tiết tự động update theo khu vực, camera chắc chắn 100% là hơn đứt winmobi 6.5, cảm ứng rất tốt, game chơi cũng ok, pin thì không phải bàn, FM không phải bật bluetooth, do đã xóa vài app như laputa, greader, caculator,... nên thấy ram trống 232MB. Không biết bản nguyên gốc ra sao???

Hì bác vui tính thật: Một số chức năng mà các Mod HD2-Android vẫn đang đau đầu là Camera - Video Record và Battery chưa bao giờ được như HD2-Win Mo nguyên bản :((

- Bác chủ topic post lại Part 2 cho mọi người đi (cả Part 1, 2 đều là File .001)

Chỉnh sửa cuối:
Hì bác vui tính thật: Một số chức năng mà các Mod HD2-Android vẫn đang đau đầu là Camera - Video Record và Battery chưa bao giờ được như HD2-Win Mo nguyên bản :((

- Bác chủ topic post lại Part 2 cho mọi người đi (cả Part 1, 2 đều là File .001)
camera quay 720p thì đúng là ko = wp7 thật nhưng để chụp ảnh và quay phim bt thì bản 1.6 này hơn đứt wm6.5 đấy bạn à

Links MF cho bác nào muốn sử dụng bản rom này :))
Part 1
Part 2
Part 3

Trong đó đã gồm cả file Zip vs CWM, nối file lại giải nén và chén thôi :))
Của bác hoanbeck post trong diễn đàn mình mà, bác phải chịu khó đọc lại là có hết những thứ minh cần nhé.:p. Cám ơn bác Hoanbeck, bác nào cần bản T-mous để mình post lên Media....

Mình cài Multilang keyboard dùng được mà bạn, gõ tiếng Việt ngon lành. Công nhận bản này dùng sướng thật. chưa chê được gì.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

camera quay 720p thì đúng là ko = wp7 thật nhưng để chụp ảnh và quay phim bt thì bản 1.6 này hơn đứt wm6.5 đấy bạn à

Theo em thấy thì dùng Camera360 màu thật hơn, đặc biệt là khi phải dùng đến đèn Flash thì Camera360 ăn đứt Camera mặc định.

Chỉnh sửa cuối:
Mới up ROM dc mấy bữa, nói chung thấy ROM này chạy mượt và mịn màng, nhưng có cảm giác máy nóng và pin giảm nhiều khi chơi game so với bản trước. Camera đẹp nhưng hình như bị lỗi khi kết nối máy tính, máy hay bị fast restart khi chép file dung lượng lớn, hk bik có ai bị vậy hk.

Back