• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

Mình vẫn bị hiện tượng rút thẻ nhớ ra khởi động thì nó sẽ báo "Storage Almost Full" Và khởi động vào thì mất hết chương trình ban đâù cài vào mà lại chọn lại language.... như mới ban đầu cài ROM xong. Mình dùng CWR bản mới nhất 400Mb. Vậy sao máy lại báo như vậy và 1Gb ROM của máy đi đâu rồi.

Còn 1 hiện tượng nữa là: Khi tháo sim + thẻ nhớ ra thì vào ROM rất mượt mà, lắp SIM và Thẻ nhớ vào thì khởi động hay bị đứng ở GO GO GO.

Đang dùng CoreDroid 1.5 ( Sau khi cài 1.6 thì quay lại vì thấy 1.5 ổn định hơn ). Giờ lại thích Update lên V1.6
Mình chưa thử Update bao giờ. Đọc theo hướng dẫn thì cũng làm giống như UP ROM mới vậy. Vậy thì có gì khác so với Up ROM mới và khi Update thì các chương trình và Setting, sms, contact, call logs của mình có mất đi không hay nó chỉ cập nhật những cái mới của V1.6.
Xin hướng dẫn chi tiết ! Thanks !

bản này là bản ROM HD duy nhất tớ dùng đc pin đến 2 ngày, mượt và tiết kiệm pin, quá tuyệt

bản này là bản ROM HD duy nhất tớ dùng đc pin đến 2 ngày, mượt và tiết kiệm pin, quá tuyệt

Mình hôm nay bận nên không đụng đến em nó. Rút sạc lúc 9h, đến giờ kiểm tra thấy hết 04 % pin, Quá ngon, à mà mình dùng kernet MDJ 10.3 thay cho rafigna 1.9

Mình hôm nay bận nên không đụng đến em nó. Rút sạc lúc 9h, đến giờ kiểm tra thấy hết 04 % pin, Quá ngon, à mà mình dùng kernet MDJ 10.3 thay cho rafigna 1.9

Kernel này cũ lắm zồi, từ hồi tháng 1 nếu nhớ ko lầm, thế mà bác vẫn dùng ngon nhỉ :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bổ sung là bản này mình bị khi mở wifi nhanh trên notification bar thì nó ko tự vào, vào wifi setting thì nó vào ngay, thứ 2 là đèn phím cứng sáng cùng màn hình chứ ko tự tắt sau 10s, chắc dùng RE để sửa trong file config mà lười chưa sửa, thứ 3 là bọc hay bị cấn phím, lâu lâu có người gọi tới chưa nhấn trả lời rút ra thì đã thấy : alo alo rồi, chắc tại chạm vào đùi.
Bản này chắc để dùng luôn rồi, 1 tuần nay chưa up ROM khác :D

Chỉnh sửa cuối:
bác xem lại link dow hộ em với thanks bác nhiều
;;);;);;)
Leo512 dung RCW bao nhieeu thi hop ly a

Chỉnh sửa cuối:
Dùng thử CWM này xem.
Chú ý bạn phải down bản dành đúng cho máy của bạn. Link MF là bản chỉ dành cho LEO 512 thôi.
em dow link MF mà rồi nối file bằng hjsplit sau đó up rom.
mà em up xong rồi thì đợi nó 20p vẫn ở màn hình khởi động.k vào được bên trong
em dùng leo 512

Các bác down về đọc cái read me nó hướng dẫn tận tình không biết j` cũng có thể làm đc.
Còn đây là cách FIX đèn bàn phím tự động tắt sau 10s ko sử dụng
Download fle này về -> bung ra -> copy -> dùng Root Explore hoặc Droid Explore (trên PC) copy over write theo đường dẫn /system/lib/hw-> Reboot - > "Thóng là xê" :D

em dow link MF mà rồi nối file bằng hjsplit sau đó up rom.
mà em up xong rồi thì đợi nó 20p vẫn ở màn hình khởi động.k vào được bên trong
em dùng leo 512

Bên nên vào link trên down về khỏi phải nối file, trong đó nói rõ dùng cho Leo EU hay TM. Bạn heymen9x nói đúng đấy, trong file bạn down về có hướng dẫn của tác giả. Bạn mở lên và làm theo hướng dẫn, chúc bạn thành công nha!

TMUS cài bản rom dành cho Leo512 được không bạn

Sao Leo 1024 cài bản dành cho Leo512 chi vậy bạn? Nói chung tác giả làm cho bản nào thì nó phù hợp nhất với loại máy đó, tuy nhiên Leo 1024 chắc chắn là chiến được các bản dành cho Leo 512.

Sao Leo 1024 cài bản dành cho Leo512 chi vậy bạn? Nói chung tác giả làm cho bản nào thì nó phù hợp nhất với loại máy đó, tuy nhiên Leo 1024 chắc chắn là chiến được các bản dành cho Leo 512.

Do bản Leo1024 bị lỗi đèn phím nên up rom 512, không ngờ sử dụng bình thường nên không bít có lỗi j không

Bên nên vào link trên down về khỏi phải nối file, trong đó nói rõ dùng cho Leo EU hay TM. Bạn heymen9x nói đúng đấy, trong file bạn down về có hướng dẫn của tác giả. Bạn mở lên và làm theo hướng dẫn, chúc bạn thành công nha!

em cài được rồi.do RCW sai thông số nên k boot vào được bản này dùng ngon thật
nhưng sao em copy dữ liệu từ máy tính vào nó cứ bị giật giật thế nhỉ
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

Kernel này cũ lắm zồi, từ hồi tháng 1 nếu nhớ ko lầm, thế mà bác vẫn dùng ngon nhỉ :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bổ sung là bản này mình bị khi mở wifi nhanh trên notification bar thì nó ko tự vào, vào wifi setting thì nó vào ngay, thứ 2 là đèn phím cứng sáng cùng màn hình chứ ko tự tắt sau 10s, chắc dùng RE để sửa trong file config mà lười chưa sửa, thứ 3 là bọc hay bị cấn phím, lâu lâu có người gọi tới chưa nhấn trả lời rút ra thì đã thấy : alo alo rồi, chắc tại chạm vào đùi.
Bản này chắc để dùng luôn rồi, 1 tuần nay chưa up ROM khác :D

Có MDJ 10.4 rồi mà không cài, tại thấy mọi người cũng đánh giá 10.3 hơn bác ạ. Mà thực tế mình dùng mới là quan trọng=))

Do bản Leo1024 bị lỗi đèn phím nên up rom 512, không ngờ sử dụng bình thường nên không bít có lỗi j không

Bạn cứ thoải mái đi, LEO 1024 và LEO 512 chỉ khác cái bộ nhớ trong thôi. Việc bạn dùng room của Leo 512 cho Leo 1024 chỉ làm cho bạn hạn chế bộ nhớ trong lại thôi.

em cài được rồi.do RCW sai thông số nên k boot vào được bản này dùng ngon thật
nhưng sao em copy dữ liệu từ máy tính vào nó cứ bị giật giật thế nhỉ
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

Bạn boot xong sau khoảng 30 nên reboot lại nhé, như vậy sẽ tốt hơn đấy.

Bạn cứ thoải mái đi, LEO 1024 và LEO 512 chỉ khác cái bộ nhớ trong thôi. Việc bạn dùng room của Leo 512 cho Leo 1024 chỉ làm cho bạn hạn chế bộ nhớ trong lại thôi.

Bạn boot xong sau khoảng 30 nên reboot lại nhé, như vậy sẽ tốt hơn đấy.
Thực ra thì sau lần boot đầu tiên nên đợi khoảng 10 phút rồi hãy boot lại chứ không phải 30s. Lí do là để cho máy config các settings cho lần đầu tiên (lâu hơn bình thường ) thì những lần sau dùng mới mượt .

Thực ra thì sau lần boot đầu tiên nên đợi khoảng 10 phút rồi hãy boot lại chứ không phải 30s. Lí do là để cho máy config các settings cho lần đầu tiên (lâu hơn bình thường ) thì những lần sau dùng mới mượt .

Tác giả khuyên nên để sau 30p ( không phải 30S :p ).

Back