• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

bản này có support flash 10.2 không các bác ... e đang dùng raf 4.0.2 khi auto up lên flash 10.2 nó bị đá ra ngoài đành phải uninstall dùng 10.1 :(
nếu bản này support chắc e chuyển àh mà bản này ram free được khá không các bác

Theo mình thì dùng 10.1.92.8 ổn định hơn. Bạn có thể tải về ở đây

không ai biết vấn đề của mình ah.hic,minh muốn cài full on NAND co được ko.LEO 512

các bác cho em hỏi:cài bản này cho LEO512 không chia thẻ có được ko.vì em cài có 4 cái app nhỏ xíu là dủ ròi.lý do thẻ nhớ của em quá cùi.

Được bạn ak.hình như cài xong bộ nhớ còn 67MB thì phải =))=))

Full trên NAND của LEO512 mình nghĩ là được nhưng bộ nhớ trong của máy sẽ hạn chế, dung lượng rất thấp...

Trước khi cài bạn xóa bớt 1 số phần mềm trong rom đi cho vừa với recovẻry của hd2 512

làm thế nào hả bạn ui.mình ko biết xóa app trong rom
dùng zip mở file gốc lên rồi vào systems/app xóa bớt cái mình không cần đi ( chú ý đừng xóa file nào của hệ thống _ chỉ xóa file các phần mềm ứng dụng)

Các bản Core thường đẹp nhưng sẽ nặng nề, tớ chia tay e core này rồi ! dùng chơi thì đc, nhưng lâu thì hơi khó, vì cuộc gọi nhiều, nghe nhiều, tốn pin, ko gắn bó lâu dài đc òi ! hic

Các bản Core thường đẹp nhưng sẽ nặng nề, tớ chia tay e core này rồi ! dùng chơi thì đc, nhưng lâu thì hơi khó, vì cuộc gọi nhiều, nghe nhiều, tốn pin, ko gắn bó lâu dài đc òi ! hic

em cũng như bác.thk bản này nhưng tốn pin wa.dành quay về WM và chạy Android trên thẻ nhớ :)):)):)):)):)):)):))

Mình dùng bản core droid thấy pin ngon lắm, nghe gọi bình thường, thỉnh thoảng up thời tiết và vào dantri, vnexpress, pdaviet xem có tin gì mới không thì đựoc gần 3 ngày ( tính cả ngày cả đêm 24h), nếu hay vọc, xem linh tinh hoặc vào internet 1 thời gian dài ( mỗi lần vào xem tầm 1 tiếng - ngày vào tầm 2 lần ) thì được 1 ngày

Chuẩn đấy bản này rất good, tuy nhiên chỉ bực cái lỗi tháo thẻ nhớ ra là chịu không chạy được, chẳng lẽ win lại chạy trên thẻ nhớ chăng??? Các bác có cách khắc phục không xin chỉ giúp????
Mình dùng bản core droid thấy pin ngon lắm, nghe gọi bình thường, thỉnh thoảng up thời tiết và vào dantri, vnexpress, pdaviet xem có tin gì mới không thì đựoc gần 3 ngày ( tính cả ngày cả đêm 24h), nếu hay vọc, xem linh tinh hoặc vào internet 1 thời gian dài ( mỗi lần vào xem tầm 1 tiếng - ngày vào tầm 2 lần ) thì được 1 ngày

Làm gì còn win mà chạy trên thẻ nhớ nữa bạn. Nhưng đúng là bản này mà đang bất máy, tháo thẻ rồi khởi động lại coi như là HR trên wm ( về rom gốc chưa cài phần mềm ) có lẽ do phần mềm mình chuyển sang thẻ nên bị vậy

Chuẩn đấy bản này rất good, tuy nhiên chỉ bực cái lỗi tháo thẻ nhớ ra là chịu không chạy được, chẳng lẽ win lại chạy trên thẻ nhớ chăng??? Các bác có cách khắc phục không xin chỉ giúp????

làm gì còn win đâu mà chạy hả bác, nand rồi mà.
Em tháo thẻ 8gb ra, cắm thẻ 16gb vào chạy bản khác rồi lại cắm thẻ 8gb vào vẫn dùng bt mà, chả làm sao cả.
Cái chính là dùng thẻ khác thì không được flash lại daf.

Mình mua lại thẻ 16g của ông anh, lắp vào bản này báo lỗi thẻ bắt format, nhưng khi đưa về bootloader hay magldr thì vẫn nhận. Đã thử format lại thẻ trên PC, sau đó up lại rom bản 1.6 này bằng file zip trên thẻ 16g thì ok nhưng setup xong thì lại báo lỗi thẻ ,pó tay! Thẻ 16g này lắp vào máy ông anh (cũng TMOUS chạy android) thì vẫn nhận đều

Chỉnh sửa cuối:
Mình mua lại thẻ 16g của ông anh, lắp vào bản này báo lỗi thẻ bắt format, nhưng khi đưa về bootloader hay magldr thì vẫn nhận. Đã thử format lại thẻ trên PC, sau đó up lại rom bản 1.6 này bằng file zip trên thẻ 16g thì ok nhưng setup xong thì lại báo lỗi thẻ ,pó tay! Thẻ 16g này lắp vào máy ông anh (cũng TMOUS chạy android) thì vẫn nhận đều

bác biết chỗ nào mua thẻ 16GB tốt k giới thiệu em với.đang cần lên đời cái thẻ nhớ

bác biết chỗ nào mua thẻ 16GB tốt k giới thiệu em với.đang cần lên đời cái thẻ nhớ

đồng chí vào thử diemsangviet.net mình thấy nó bán 720k bảo hành 5 năm, cungx đang nghiên cứu để làm 1 chú

Thế thì cái đt của bạn có vấn đề rồi

Thế thì cái đt của bạn có vấn đề rồi
Máy mình vẫn dùng thẻ nhớ 8gb bình thường mà...
Vấn đề với kái thẻ 16g kia là bootloader và magldr vẫn nhận, chỉ khi boot vào android (core 1.6) này mới bị lỗi báo Damaged card và bắt phải format, dù mình ấn format nhưng cũng ko hiện gì kả...
Đang đi công tác, cuối tuần về thử đưa máy về WM rùi cài lại magldr, cwm và rom với kái thẻ 16g kia xem sao. Bực thật !

Back