• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

bản này khá ổn, tui vẫn đang sd. mấy bản 2.3.3 + sense 2.1 mới rất đẹp nhưng vẫn bị lỗi Graphics, đợi khi nào hết lỗi sẽ up tiếp

Tình hình là đã đưa về WM thì máy vẫn nhận thẻ 16g mới, chạy ngon. Sau đó mình up lại MAGLDR 1.13 + CWM 3.0.2.8. Sau đó copy bản rom Coredroid 1.6 vào thẻ 16G, đưa máy boot vào CWM và up rom ngon lành. SAu khi khởi động, boot vào đến màn hình setup (chộn ngôn ngữ) để sử dụng thì máy báo "Damaged card" và bắt format thẻ. Dù chọn format nhưng cũng chẳng hiện ra kái gì, cứ trơ trơ.... Thế là sao nhỉ ???
Vừa up ROM khác, nhận thẻ ngon lành => Chả lẽ ROM 1.6 ko nhận thẻ 16gb sao ???

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là đã đưa về WM thì máy vẫn nhận thẻ 16g mới, chạy ngon. Sau đó mình up lại MAGLDR 1.13 + CWM 3.0.2.8. Sau đó copy bản rom Coredroid 1.6 vào thẻ 16G, đưa máy boot vào CWM và up rom ngon lành. SAu khi khởi động, boot vào đến màn hình setup (chộn ngôn ngữ) để sử dụng thì máy báo "Damaged card" và bắt format thẻ. Dù chọn format nhưng cũng chẳng hiện ra kái gì, cứ trơ trơ.... Thế là sao nhỉ ???
Vừa up ROM khác, nhận thẻ ngon lành => Chả lẽ ROM 1.6 ko nhận thẻ 16gb sao ???
nhận tốt, trc em dùng thẻ 16gb rồi, bị thế chắc là tại thẻ của bác rồi

nhận tốt, trc em dùng thẻ 16gb rồi, bị thế chắc là tại thẻ của bác rồi
Nhưng lạ là ở chỗ Rom android khác, rom WM, Bootloader, CWM vẫn nhận và hoạt động bình thường cơ... thế mới oái oăm.
Hay là Coredroid và kái thẻ 16Gb của mình nó "ghét" nhau haha :D

Mình phát hiện ra rằng với những ROM DesireHD như RAFDROID hay CoreDroid DHD thì thẻ của mình mới báo lỗi Damaged card... Còn các rom khác nhẹ hơn như MIUI, Desire ... thì vẫn nhận bình thường. Tham khảo trên XDA thì họ bảo dùng EASUS và SDformatter để xóa phân vùng và định dạng lại thẻ...
Đã làm xong và mọi thứ hoạt động bình thường, thẻ chạy tốt với tất cả các ROM hihi

Chỉnh sửa cuối:
trước mình cũng bị như thế, tưởng thẻ hỏng vội vàng fomat làm mất bao nhiêu ảnh và video

Ban room tuyet voi, chay muot ma khong hao pin. thanks rat nhieu

Minh da su dung Ban room nay tu may thang nay roi,chay r/snap20110307_222032.png[/IMG]

CHANGELOG:

Core Cell Desire HD V1.4
Modified more parts of theme
Battery improvement
Performance improvement
Fixed some scripts & Issues
Updated Kernel too Rafpigna V1.7
Some top Taskbar now with more extra animations (1 days to get the job done icons full of details and made from scratch)
Updated Market
Adjusted auto bright
New Boot Animation thanks Dysgenic
AND ALOT MORE
Battery Stat will be clean on Flash
Cache Will be clean on Flash
NO need for full Wipe if coming from Previous Versions

Bản 1.6: DOWLOAD

Bản 1.6 Leo512- MF :
Part1
Part2
Part3
Hướng dẫn cài đặt roms

Đây là cách cài đặt room mà theo bạn gunnroseclose là tốt nhất để cài thành công và không bị FC, các bạn đọc kỹ và làm theo hướng dẫn cảu tác giả nhé.

Lưu ý : Tác giả làm cho cả LEO 512 và LEO 1024 nên các bạn chọn bản phù hợp để flash nha.
+ Nếu ai bị lổi font thì cài file sữa lổi font vào nhé các bạn, cài quá Recovery
+ Bạn nào muốn gỏ được tiếng Việt mà không dùng được bộ gỏ IME thì có thể thay thế bằng cách cài ứng dụng này thay thế. Cái này là VIME các bạn ạ. Mình đã dùng và cảm nhận không kém gì IME.
Cách 2: Tuy nhiên cách này mình làm hok được:-?

Nguồn tham khảo: XDA[/QUOTE]

Bản này không có trên thẻ nhỉ, có bác nào biết chuyển nó về chạy trên thẻ làm giúp mình với, đang muốn quay lại wm6.5 và bản android này trên thẻ.

đã có ai chơi được cái khóa 3.0 này vào bản coredroid 1.6 chưa nhỉ?

xin chào cả nhà!tình hình bản này chạy khá ổn định nhưng hay bị FC quá. nhất là khi duyệt web mà bấm vô coi video là FC liên. tính bỏ bản này nhưng hơi tiếc vì thấy chậy mươt qua, không biết có bắc nào trị đươc lỗi này chỉ e với.............thanks

FC như thế sao gọi là ổn đc, ổn là lỗi rất it thôi, nếu vào web xem video thì cài lại Flash đi. bản này chỉ có 1 lỗi là "nặng", kồng kềnh lắm lắm !

xin chào cả nhà!tình hình bản này chạy khá ổn định nhưng hay bị FC quá. nhất là khi duyệt web mà bấm vô coi video là FC liên. tính bỏ bản này nhưng hơi tiếc vì thấy chậy mươt qua, không biết có bắc nào trị đươc lỗi này chỉ e với.............thanks
Thử cài Flash 10.1 xem sao...

Chẳng hiểu sao mình Flash xong theo hướng dẫn như bác nói khi reboot không vào được nó nàm chết ở màn hình HTC đợi cả tiếng luôn

Back