• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

Có ai biết cách dùng bản 1.6 này với cLK không? làm ơn hướng dẫn mình với. Thanks.

Hôm trước thấy có bạn nói xài được cho HD2 1024 mà, sau đó thì diễn đàn bị sự cố mất dữ liệu nên mình chưa down được.

Hôm trước thấy có bạn nói xài được cho HD2 1024 mà, sau đó thì diễn đàn bị sự cố mất dữ liệu nên mình chưa down được.

ROM CoreDroid v1.6 cài tốt cho HD2 Tmobile nha bạn,mình đã up và sử dụng 1 thời gian.

Core Droi dùng rất tốt mình đã úp bản này, nhưng có điều bạn nào dùng thẻ class 2 không phải chính hãng thì dễ bị reboot máy liên tục nhất là khi copy file dung lượng lớn trên 40mb.

Ặc, có ai nói dùng không được đâu, mình chỉ hỏi cách để dùng với cLK recovery kìa.

Core Droi dùng rất tốt mình đã úp bản này, nhưng có điều bạn nào dùng thẻ class 2 không phải chính hãng thì dễ bị reboot máy liên tục nhất là khi copy file dung lượng lớn trên 40mb.
bản 1.6 lỗi copy file lớn bị reboot là lỗi chung của cả bản đó chứ ko phải là lỗi thẻ đâu bạn ạ

bản 2.1 cũng lỗi từa lưa chỉ có bản LeoRCMix S v.1.6 thì thấy khá ổn, sense thì tốt không bug chạy theo trào lưu 3.0 thì thấy không ổn định cho lắm.

Cảmvơn bạn, mình cũng bát được gps rồi như chờ lâu lắm và khó bắt. Cùng vị trí ngày trước dùng wm chạy vietmap bắt nhanh lắm, giờ không bắt nổi. Phải ra giữa trời không có gì trên đầu ( kể cả cá mái che mưa ngoài lan can) thì mới bắt được gps.

em đã Fix GPS của bản 1.6 rồi nhé. nếu bác còn dùng bản đó thì em chia sẻ

Hôm trước làm được cái hướng dẫn chi tiết cho bản Ginger của coredroid thì lại trúng vụ mất dữ liệu, thảo nào hôm qua tìm mãi không thấy topic đó đâu, oải thật.
Em vừa post lại coredroid GB 2.1 bên kia các bác nhé :D:D

Chỉnh sửa cuối:
Không quen với Android lai trở về với WM thân yêu, có thể các ứng dụng giải trí Android nhiều hơn nhưng công việc thì WM vần là số một. (MÌnh nhận xét chủ quan thế không biết có đúng không? Có lẽ đã quen với WM nên chuyển sang cái khác không thích???)

Back