• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

Ai xài rồi cho ý kiến đi, so với bản 1.5 có gì cải thiện không? (bản 1.5 mình thấy khá ngon rồi, chỉ còn vụ ram hơi ít nữa thôi) :)

Mình chia Patrion trong CWR là 512Mb và cài bản CoreDroid thành công. Lần khởi động đầu tiên mình không gắn thẻ nhớ vào. Khi khởi động vào thì máy báo "Storage almost full" và vào trong Setting kiểm tra phần bộ nhớ Internal Memory thì là 0.00 B

Vậy là sao nhỉ ? Bộ nhớ trong 1Gb ROM của HD2 - TMOUS đi đâu rồi ? Hixxxxxxx

Ai xài rồi cho ý kiến đi, so với bản 1.5 có gì cải thiện không? (bản 1.5 mình thấy khá ngon rồi, chỉ còn vụ ram hơi ít nữa thôi) :)

Đã test thử tất cả các chức năng hoạt động tốt cài game air attack HD, Angrybird, papaya,... chạy ngon. Cảm ứng cảm giác ngon hơn bản 1.5 không có hiện tượng hơi giật giật như ở bản cũ, đúng là tháo cái thẻ nhớ ra thì máy báo hết bộ nhớ như bác Khang_bk phát hiện và cài thêm bàn phím phụ thì chưa biết cách dùng,.... Phải nói rất tuyệt vời để sử dụng đánh giá thang điểm 10 cho việc dùng android.

Đã test thử tất cả các chức năng hoạt động tốt cài game air attack HD, Angrybird, papaya,... chạy ngon. Cảm ứng cảm giác ngon hơn bản 1.5 không có hiện tượng hơi giật giật như ở bản cũ, đúng là tháo cái thẻ nhớ ra thì máy báo hết bộ nhớ như bác Khang_bk phát hiện và cài thêm bàn phím phụ thì chưa biết cách dùng,.... Phải nói rất tuyệt vời để sử dụng đánh giá thang điểm 10 cho việc dùng android.

Về pin, nhiệt độ và ram thì sao hả bạn. Mình vừa dùng bản Ginger Sense 2.1 của Ilmika (quadrant cực thấp nhưng dùng siêu mượt, mát máy, Chỉ còn fix camera và coi video nữa là perfect) nên dạo này hơi khắt khe với các bản DHD :p

Chưa thấy Ilmika fix đc camera cơ, ngoài lỗi này các mục khác good. pin cũng giống các bản DHD khác, dòng 3-4ma. ram free sau khi chưa cài app hơn 150mb tí

Vui lòng cho hỏi: mình đang xài bản 1.5 > Giờ nếu muốn cài 1.6 , các ứng dụng mình đã cài trước đó muốn giữ nguyên thì làm thế nào? Vì mình nghĩ khi wipe data... thì nó sẽ xóa hết còn gì? Tks.

Về pin, nhiệt độ và ram thì sao hả bạn. Mình vừa dùng bản Ginger Sense 2.1 của Ilmika (quadrant cực thấp nhưng dùng siêu mượt, mát máy, Chỉ còn fix camera và coi video nữa là perfect) nên dạo này hơi khắt khe với các bản DHD :p
pin ngon, dùng 1 tiếng nhắn tầm 30 tin mới hết 10% pin :D:D
Máy mát, tớ dùng chơi game angry bird 3 tiếng liên tục mà không nóng gì cả.
Ram thì không cài task killer nên không rõ có cao không nhưng dùng từ trưa qua mà chưa thấy hiện tượng bị lag lúc scroll trong menu

Vui lòng cho hỏi: mình đang xài bản 1.5 > Giờ nếu muốn cài 1.6 , các ứng dụng mình đã cài trước đó muốn giữ nguyên thì làm thế nào? Vì mình nghĩ khi wipe data... thì nó sẽ xóa hết còn gì? Tks.
muốn cài 1.6 thì bạn down 1.6 về, giải nén ra rồi chạy daf.exe trước nhé.
Sau đó vào CWM mount máy rồi copy file rom.zip vào , cuối cùng là chạy file zip đó trong hd2 là xong

Có hướng dẫn ở file updating trong file rar down về giải nén ra đó
Cứ yên tâm mà làm, mình dùng từ bản 1.1 trở đi là chỉ toàn update lên chứ chả bao giờ tốn công fresh install xong lại phải ngồi chỉnh settings cả, mệt lắm :D

Ngon!!!!!!!!!!! :D

À bác chủ thớt check lại link mediafire bản 1.6 nhé. par1 với part 2 đều là file .001

- Bác nào dùng bản 1.6 bị lỗi bàn phím tự sáng thì install qua CWM file này của đồng chí Digital Outcast trên XDA nhé :D

Hardware Key Lights Stuck On Fix for v 1.6

- Ai thích battery circular giống như của bản 1.4 thì install qua CWM file này nhé :D

Circular Battery Icons for 1.6

Nếu install cái fix light key này thì chức năng auto back light sẽ không còn hoạt động tốt nữa
sáng nay mình vừa thử cài thì đúng là đèn bàn phím fix được lỗi ko tắt nhưng lại bị dính cái auto dim kia nên mình phải recover lại. Cái auto back light qua bản 1.6 là 1 sự thay đổi cực kì đáng giá đấy

Nếu install cái fix light key này thì chức năng auto back light sẽ không còn hoạt động tốt nữa
sáng nay mình vừa thử cài thì đúng là đèn bàn phím fix được lỗi ko tắt nhưng lại bị dính cái auto dim kia nên mình phải recover lại. Cái auto back light qua bản 1.6 là 1 sự thay đổi cực kì đáng giá đấy

Tóm lại giữ nguyên không cài cái fix nữa hả bác

chủ thớt ơi fix lại link part 1 và 2 dùm, cả 2 file đều là .001 hết kìa :-?

Chắc chủ thớt post nhầm, bạn lấy ở đây lại nhé :D

Bản của bạn gửi lên là bản dành cho Leo EU, lần sau nếu bạn có chia sẽ với mọi người thì bạn ghi dùm mình là dành cho Leo 512 (Leo EU) hay Leo 1024 dùm mình nhé. Mình flash bản này hok được, cứ nghĩ là room có vấn đề.

của em đèn bàn phím tự dưng buổi đêm tự sáng mờ mờ và ấn nút lùi nó sẽ kèm theo Ringer Volume Up nếu đèn bàn phím tắt hẳn thì sẽ không sao! không biết cái fix light key kia thế nào !
"auto back light sẽ không còn hoạt động tốt nữa" <-- không hiểu có nên cài cái fix hay không

Tóm lại giữ nguyên không cài cái fix nữa hả bác
giữ nguyện thì phải chịu là mỗi khi màn hình bật thì đèn bàn phím cũng bật, lúc đó có 1 cách fix thủ công là tắt màn hình đi và bật lại thì đèn bàn phím lại tự tắt đi được
Nếu fix thì chữa được lỗi này nhưng auto back light sẽ ko hoạt động nữa, dù có tick chọn auto nó cũng cứ đơ đơ ra, không tự tăng, giảm độ sáng. Tùy bạn chọn thôi
của em đèn bàn phím tự dưng buổi đêm tự sáng mờ mờ và ấn nút lùi nó sẽ kèm theo Ringer Volume Up nếu đèn bàn phím tắt hẳn thì sẽ không sao! không biết cái fix light key kia thế nào !
"auto back light sẽ không còn hoạt động tốt nữa" <-- không hiểu có nên cài cái fix hay không
Tùy bạn thôi, fix thì đèn phím ngon ngay nhưng cảm biến sáng lại không nhạy nữa.
Bản này cảm biến sáng cực tốt, có thể nói tương đương với BB nên mình mới thấy nó đáng giá chứ mấy bản trước auto back light lúc được lúc không khá khó chịu
Ngay trong change log tác giả cũng ghi là Adjusted auto bright for a better indoor and outdoor values

Chỉnh sửa cuối:
Back