• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-03-12][ROM] IceCreamTosti v0.10 [AOKP M4/4.0.3][MULTILANGUAGE][LITE][TYT_ICS_r1]

Cháu đã up rom NAND và đã vào thành công , sau đó vào lại recovery để cài kernel thì lúc reboot nó không vào mà vẫn bị vướn lại ở MAGLDR . Cháu để ý khi cháu Boot AD NAND nó có ghi là NAND Kernel open failed thì phải

Chạy lại recovery rồi up rom bình thường.

bản này cài trực tiếp lên NAND của máy EU chạy rất mượt.storage trống khoảng 230mb.đủ dùng các app cơ bản.
em cài Chrome beta lên k chạy được.k hiển thị nội dung trang web.hichic

bản này cài trực tiếp lên NAND của máy EU chạy rất mượt.storage trống khoảng 230mb.đủ dùng các app cơ bản.
em cài Chrome beta lên k chạy được.k hiển thị nội dung trang web.hichic

Chrome hiện vẫn chưa chạy được tren ICS cook cho HD2, Load bình thường nhưng không hiện thị nội dung, Xscope Browse vẫn là đỉnh nhất về tốc độ tải trang, Bạn thử đi. Xứng đáng ngôi vua trình duyệt cho Android

P/S : Đã có V0.6 chủ thớt cập nhật nhé !

Chỉnh sửa cuối:
Chrome hiện vẫn chưa chạy được tren ICS cook cho HD2, Load bình thường nhưng không hiện thị nội dung, Xscope Browse vẫn là đỉnh nhất về tốc độ tải trang, Bạn thử đi. Xứng đáng ngôi vua trình duyệt cho Android

thkjs bác.em đang dùng bản v0.6 roài.:)):)):))

cập nhật v0.6 và xóa v0.5,mod đi ngang qua sửa dùm tiêu đề,xin cảm ơn:p

Xscope Browse vẫn là đỉnh nhất về tốc độ tải trang, Bạn thử đi. Xứng đáng ngôi vua trình duyệt cho Android

có ai thử qua ucweb chưa ? mình thì ucweb vẩn là nhất

Last edited by a moderator:
Ban nay em gui tin nhan mms k duoc.ban v0.3 van gui bt co bac nao bi the k
St em on bang dt.k cai Vietnam keyboard

cập nhật v0.6 và xóa v0.5,mod đi ngang qua sửa dùm tiêu đề,xin cảm ơn:p

có ai thử qua ucweb chưa ? mình thì ucweb vẩn là nhất

Đã dùng Ucweb khá lâu rồi. Nhưng chưa một trình duyệt nào qua mặt đc Xscope về tốc độ tải trang đến thời điểm này. Nó ngang với Chrome trên
PC
P/S : Bản này mod lại bản của tytung có rất nhiều tiện ích hay nhưng lại ko ổn định bằng. Dùng hay đơ hơn và ko có input method trên notification để chọn Keyboard....hi vọng version tới tytung cung tích hợp cái Rom control vào Rom.

Đã dùng Ucweb khá lâu rồi. Nhưng chưa một trình duyệt nào qua mặt đc Xscope về tốc độ tải trang đến thời điểm này. Nó ngang với Chrome trên
PC
P/S : Bản này mod lại bản của tytung có rất nhiều tiện ích hay nhưng lại ko ổn định bằng. Dùng hay đơ hơn và ko có input method trên notification để chọn Keyboard....hi vọng version tới tytung cung tích hợp cái Rom control vào Rom.

bác cài keyboard mới rồi vào setting mà active nó lên mà xài thôi.

Forum đã tích hợp sẵn VNKeyboard nên bạn gõ theo chuẩn Telex bình thường nhé.
em ấn telex bt nhưng đâu có được hở bác.đang dùng rom này luôn.zzz
mà bác thử mms rồi cho em câu trả lời luôn có được k.hay là tại máy em nữa

em ấn telex bt nhưng đâu có được hở bác.đang dùng rom này luôn.zzz
mà bác thử mms rồi cho em câu trả lời luôn có được k.hay là tại máy em nữa
Đang xài WP7 mà vào Forum qua điện thoại vẫn gõ Tiếng Việt bình thường mà không cần cài VNKeyboard. Rom này mình chưa test nên không thể trả lời cho bạn được, bạn thông cảm nhé.

bác cài keyboard mới rồi vào setting mà active nó lên mà xài thôi.

Bác chắc không hiểu ý mình nói rùi, Cài một đống keyboard, Active nó lên rồi, Vấn đề là trong qua trình soạn thảo với Android 2.x thì giữ một lúc vào ô add text sẽ có input Method để chọn Keyboard, Với Andoid 4.x thì nó hiện lên Notification và chọn nhanh thui. !

Bác chắc không hiểu ý mình nói rùi, Cài một đống keyboard, Active nó lên rồi, Vấn đề là trong qua trình soạn thảo với Android 2.x thì giữ một lúc vào ô add text sẽ có input Method để chọn Keyboard, Với Andoid 4.x thì nó hiện lên Notification và chọn nhanh thui. !

Bạn không hiểu mới đúng, Bạn minhtuanvnvn hướng dẫn đúng, có điều là bạn chỉ chọn bàn phím nào cần sử dụng thôi, còn các bàn phím khác tắt hết đi thì sẽ sử dụng được. Cụ thể bạn vào setting-language & input-chọn trong mục keyboard & input methods

mình dùng xscope thấy tải trang rất nhanh và chuyên nghiệp nhưng có 1 cái mình chưa chỉnh đc. Khi mình ấn giữ 1 link 1 lát rồi chọn "open link in new tap" thì nó nhẩy ngay lập tức sang tab mới mở. vậy có cách chỉnh để nó chỉ mở tab mới sau background đc ko

Bạn không hiểu mới đúng, Bạn minhtuanvnvn hướng dẫn đúng, có điều là bạn chỉ chọn bàn phím nào cần sử dụng thôi, còn các bàn phím khác tắt hết đi thì sẽ sử dụng được. Cụ thể bạn vào setting-language & input-chọn trong mục keyboard & input methods

Ôí giời. Dùng Android đến mấy năm trời rồi giờ bác còn vặn vẹo lại nữa, Nthe này nhé, Bây giờ tôi cần dùng 2 loại bàn phím chẳng hạn, Gotiengviet và Android mặc định, --> 2 thằng đó đã đc tích --> ok. Bản ICS của tytung thì khi bạn chạm vào các vùng add text trên Notification sẽ hiện lên một icon nhỏ đó chính là Input Method để chọn nhanh bàn phím nào muốn sử dụng, Với android 2.x thì phải giữ vào vùng add text sẽ sổ xuống một popup trong đó có Input method, Riêng bản Mod này thì giữ cùng không có popup và trên notification cũng không có gì luôn. Còn vào Setting --> .... như của bác bỏ hết cái không dùng, để lại cái dùng thì nói làm gì cho nó mệt ra !

mình dùng xscope thấy tải trang rất nhanh và chuyên nghiệp nhưng có 1 cái mình chưa chỉnh đc. Khi mình ấn giữ 1 link 1 lát rồi chọn "open link in new tap" thì nó nhẩy ngay lập tức sang tab mới mở. vậy có cách chỉnh để nó chỉ mở tab mới sau background đc ko

Có đó, bạn ấn mũi tên --> hình cái búa kìm --> open new tab in background --> bỏ dấu tích đi , Có một cái hay nữa là chuyển Tab rất pro bằng cách vuốt sang trái sang phải như kiểu vuốt vuốt của N9 :D

Chỉnh sửa cuối:
Ôí giời. Dùng Android đến mấy năm trời rồi giờ bác còn vặn vẹo lại nữa, Nthe này nhé, Bây giờ tôi cần dùng 2 loại bàn phím chẳng hạn, Gotiengviet và Android mặc định, --> 2 thằng đó đã đc tích --> ok. Bản ICS của tytung thì khi bạn chạm vào các vùng add text trên Notification sẽ hiện lên một icon nhỏ đó chính là Input Method để chọn nhanh bàn phím nào muốn sử dụng, Với android 2.x thì phải giữ vào vùng add text sẽ sổ xuống một popup trong đó có Input method, Riêng bản Mod này thì giữ cùng không có popup và trên notification cũng không có gì luôn. Còn vào Setting --> .... như của bác bỏ hết cái không dùng, để lại cái dùng thì nói làm gì cho nó mệt ra !

tùy mỗi bản rom của mỗi tác giả sẽ có cách tinh chỉnh khác nhau bác ah. Nếu bác ko thích xài rom của tosti thì bác co thể xài rom của tytung và bác có thể chỉnh theo cách bác thường làm.

Back