• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-03-12][ROM] IceCreamTosti v0.10 [AOKP M4/4.0.3][MULTILANGUAGE][LITE][TYT_ICS_r1]

em uo lên 0.5 rùi nhưng có 1 lỗi đễ điên là máy để yên lâu lâu sáng màng hình lên cái tắt ... có ai bị chưa ta

Mình vừa cài bản V05, nói chung là chạy mượt, pin ít hao nhưng fix GPS rất khó và nữa là không hiển thị được các Toggles, mặc dù đã vào mục statusbar bật hết lên rồi, khởi động lại làm đủ kiểu cũng không hiện lên. Có Bác nào bị như vậy không ạ?

Bản ROM này không chạy được Vietmap các bác ơi, chỉ hiện có 1/4 màn hình thôi à.

Bản ROM này không chạy được Vietmap các bác ơi, chỉ hiện có 1/4 màn hình thôi à.

Nếu Bác cài Vietmap phiên bản mới tháng 2/2012 thì không tương thích với ICS đâu, mình đã thử ở các bản ROM đều bị vậy, đành phải quay lại bản cũ. Với lại cài Vietmap ở ICS máy rất nóng và hay bị treo

Bản đồ em dùng Sygic Aura Navigation rất ok. Ngồi trong nhà vẫn bắt được vị trí.

Bản đồ em dùng Sygic Aura Navigation rất ok. Ngồi trong nhà vẫn bắt được vị trí.

??? Chắc là nó lưu lại vị trí cuối cùng đó. Ngồi trong nhà làm gì có sóng GPS mà bắt được:O

Mình vừa cài bản V05, nói chung là chạy mượt, pin ít hao nhưng fix GPS rất khó và nữa là không hiển thị được các Toggles, mặc dù đã vào mục statusbar bật hết lên rồi, khởi động lại làm đủ kiểu cũng không hiện lên. Có Bác nào bị như vậy không ạ?

Định vị chính xác GPS tại VN http://www.mediafire.com/?asf4bsua86nn7no

cài như flash rom

Chỉnh sửa cuối:
Thanks bạn nhé, để mình thử xem. Còn cái vụ cho hiển thị statusbar, bạn có biết không?

Hiện tại mình đang xài rom khác nên ko nhớ chỉnh như thế nào. Bác vào toggles mà vọc phá thử xem.

có ai up thử v0.6 chưa ak,có ngon hơn v1.3 của tytung ko nhỡ,có gì rp anh em biết với,mấy nay flash nhiều quá rồi nên không nỡ hành hạ em HD2 nữa,kaka

có ai up thử v0.6 chưa ak,có ngon hơn v1.3 của tytung ko nhỡ,có gì rp anh em biết với,mấy nay flash nhiều quá rồi nên không nỡ hành hạ em HD2 nữa,kaka

Đã test bản v.06 bước đầu cảm nhận mọi thứ ok chỉ trừ chưa có flash và camera bị lag.

Hiện tại mình đã cook lại rom tosi v0.6 đang trong quá trình testing.

Bản này hình nền không dùng được hình đứng mà chỉ hình ngay, nhưng ngang vẫn không drop được.

Bản này hình nền không dùng được hình đứng mà chỉ hình ngay, nhưng ngang vẫn không drop được.

Vẫn bình thường mà Bạn. Mình chỉ không thấy stusbar đâu thôi mặc dù đã enabled toggles trong room control

Vẫn bình thường mà Bạn. Mình chỉ không thấy stusbar đâu thôi mặc dù đã enabled toggles trong room control
Mình thấy có 3 khung chồng lên nhau nhưng chỉ lấy được hình ngang thôi!

Cháu đã up rom NAND và đã vào thành công , sau đó vào lại recovery để cài kernel thì lúc reboot nó không vào mà vẫn bị vướn lại ở MAGLDR . Cháu để ý khi cháu Boot AD NAND nó có ghi là NAND Kernel open failed thì phải

Back