• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

Đã up bản rom này, thường xuyện bị lổi Sorry! HTC Sence (in application HTC Sence) is not responding, loading liên tục sense khi reboot máy. Thực hiện cuộc gọi thì màn hình call bị lệch sang 1 bên.
Bị lổi báo sóng thì theo hướng dẫn của bác dungphp đã khắc phục được

Đang test tiếp để chờ bản cho Tmous

Khởi động lại vài lần là chạy ổn định mà

Bài bên XDA đầy đủ sao bài bên trang gốc PDAVIET lại sơ xài thế, chủ topic fix lại cho đẹp nhé,

hy vọng bản chạy NAND tốt hơn bản này,hôm qua mình đánh vật với con hd2 đến 5h sáng hôm nay.Cảm nhận là rất đẹp nhưng vẫn lỗi settings thời tiết và treo máy,màn hình khi gọi bị lệch và một số lỗi khác chắc chạy NAND sẽ ổn định hơn,bác cho anh em sướng sớm tí nhé chứ cứ thức đêm vợ quấy lại phải TIÊM cho một phát vợ mới ngủ còn mình thì thức đến 5h sáng 7h lại đi làm thì mệt chít đi mất.Sáng nay em làm cốc cafe thật đặc để ngồi chờ bản mới của bác đây.Cảm ơn bác nhiều
bác còn có vợ mà Tiêm.em đây chăn đơn gối chiếc chẳng biết tiêm ai
mua máy về để nó phục vụ mình.không ngờ mình toàn phải phục vụ nó.hichic

e cũng đang sốt xình xịch từ hôm qua đến h đây mà vẫn chưa đc.chẳng hiểu sao mà máy e nó chỉ dừng lại ở phần cài đặt thôi.đợi cả tiếng mà chẳng thấy gì.có ai bị như e k nhỉ.

I repacked the build:

moved fonts, media, tts (added) to sd-ext
updated market
updated talk to support voice chats
updated other google apps and moved them to user space for easier updates
removed bootsound
updated hosts file
added some useful applications in user space (like terminal etc.)

Use this layout:
Code:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 175M
cache ya 4M
userdata ya|asize|hr allsize

Other parts and features are untouched from original release, to install read all instructions in the OP.

Download link: http://www.multiupload.com/1W2EWAFHGP

Đồng chí Daekin bên XDA mod lại bản rom của bác dungph, hy vọng Leo 512 flash sẽ nhẹ nhàng hơn :D

e cũng đang sốt xình xịch từ hôm qua đến h đây mà vẫn chưa đc.chẳng hiểu sao mà máy e nó chỉ dừng lại ở phần cài đặt thôi.đợi cả tiếng mà chẳng thấy gì.có ai bị như e k nhỉ.

Rút pin ra, cắm vào rồi khởi động lại nhé :D

Khởi động lại vài lần là chạy ổn định mà

Mình cũng đã thực hiện như vậy, khởi động lai thì ok, sau đó khởi động lại thì lại bị như vậy, nó tiếp tục loading tiếp.

I repacked the build:

moved fonts, media, tts (added) to sd-ext
updated market
updated talk to support voice chats
updated other google apps and moved them to user space for easier updates
removed bootsound
updated hosts file
added some useful applications in user space (like terminal etc.)

Use this layout:
Code:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 175M
cache ya 4M
userdata ya|asize|hr allsize

Other parts and features are untouched from original release, to install read all instructions in the OP.

Download link: http://www.multiupload.com/1W2EWAFHGP

Đồng chí Daekin bên XDA mod lại bản rom của bác dungph, hy vọng Leo 512 flash sẽ nhẹ nhàng hơn :D

haha ! càng hteem độ lag và FC ! Máy xịn thì chip dualcore, 1,2 ghz,... tưởng tượng HD2 mình là gì nhỉ !

Bài bên XDA đầy đủ sao bài bên trang gốc PDAVIET lại sơ xài thế, chủ topic fix lại cho đẹp nhé,

em thấy các bác nói phải đấy. người Việt dùng hàng Việt mà các bác làm topic bên PDAVIET lại sơ sài hơn XDA xem ra hơi thiên vị đó
mà em thấy các bác post rom bên XDA nên để thêm cái avatar cờ Việt Nam nữa cho thế giới ngta biết nước mình k thiều người tài
\-/\-/\-/

em thấy các bác nói phải đấy. người Việt dùng hàng Việt mà các bác làm topic bên PDAVIET lại sơ sài hơn XDA xem ra hơi thiên vị đó
mà em thấy các bác post rom bên XDA nên để thêm cái avatar cờ Việt Nam nữa cho thế giới ngta biết nước mình k thiều người tài
\-/\-/\-/

Bác dungphp đang rất bận nên sẽ edit sau nhé

Cho mình hỏi chút là bản TMOUS ko cần chia ext phải ko, thấy bác dũng bảo là on NAND hết

haha ! càng hteem độ lag và FC ! Máy xịn thì chip dualcore, 1,2 ghz,... tưởng tượng HD2 mình là gì nhỉ !

Thế flash bản này càng là với FC hả bác dungph @@ cả đêm qua e flash mãi bản của bác không được, haizzzz

Cho mình hỏi chút là bản TMOUS ko cần chia ext phải ko, thấy bác dũng bảo là on NAND hết

Không cần đâu, nhưng cài xong cũng còn ít bộ nhớ trong lắm,
Để Recovery 400Mb thì bộ nhớ trong còn 100Mb

Bên XDA bảo trì rồi, về đây theo dõi tiếp topic hot để chờ bản Tmous.

nghe mấy bác bị FC chỗ Sensce niều quá nên nhát hết cả tay.Đành ngồi đợi report tiếp.Ngon là em up lên luôn chứ xài non-sensce wài chán wá.Chụp hình càng chán hơn

Back