• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

bác dũng ơi, bản cho Tmous khi cài ko tạo ext, vậy lúc cài nó có format thẻ của e ko, hay vẫn giữ nguyên dữ liệu trên thẻ. Dc vậy thì tốt quá, chứ thẻ 16GB dữ liệu nhiều quá nên ko muốn chép ra. Thanks.

Có bác nào biết cách sửa ko, giúp e với. E bấm f5 nhiều quá giờ nó ko cho f5 nữa, cứ f5 là đơ máy. Kể cả chuột phải desktop chọn refresh :((

Thực sự là HD2-512 ko thể load được mặc dù đã flash complete,( dùng CWM 300), cứ LOADING.... từ 12h đến 3h50', ai có cao kiến nào nữa ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Thực sự là HD2-512 ko thể load được mặc dù đã flash complete,( dùng CWM 300), cứ LOADING.... từ 12h đến 3h50', ai có cao kiến nào nữa ko nhỉ?
thế là bác cũng bị giống e rùi.e cũng bị ở đoạn đấy.từ hm qua đến h k đc.bực hết cả mình.hix

Để đúng Recovery size 300Mb thôi, lớn quá cũng không được đâu.

e cũng đã làm đúng như bác bảo nhưng máy vẫn cứ bị khởi động lại liên tục khi cài xong.như vậy là bị sao nhỉ.có ai bị như e k????

thế là bác cũng bị giống e rùi.e cũng bị ở đoạn đấy.từ hm qua đến h k đc.bực hết cả mình.hix

e cũng đã làm đúng như bác bảo nhưng máy vẫn cứ bị khởi động lại liên tục khi cài xong.như vậy là bị sao nhỉ.có ai bị như e k????

May minh cung 512 ma. Cai chay am am day.
Reboot lai dung 2 lan thi load xong Sense.
Con neu bi bootloop thi task 29 lai va phan vung lai the nho nhe.

các bạn gỡ sim ra rồi first boot thì sẽ boot nhanh hơn mà k bị lỗi force close. mình boot 1 lần thì vào được sense, fc đúng 1 lần, tính từ lúc cài xong đến lúc vào được sense thì khoảng tầm 10ph, lúc vào lockscreen thì các bạn bấm vào màn hình đừng để tắt màn hình thì sẽ k bị fc.

Không cần đâu, nhưng cài xong cũng còn ít bộ nhớ trong lắm,
Để Recovery 400Mb thì bộ nhớ trong còn 100Mb
sao thê nhỉ, để recovery 400 mà bộ nhớ trong lại còn có 100M ( tmobile ) hả bạn, chắc có nhiều phần mềm đi theo cùng nó cài thêm vào à?

Chỉnh sửa cuối:
gói CWR cho t-mobile là vậy luôn hả bạn?
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 300M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

Tmous có phải chia thẻ không các bác..

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 300M
cache ya 10M

Đây là nguyên văn hướng dẫn của bác dungphp trong bài post cùng bản rom này bên XDA
NAND Version for TMOUS only: Don't need create EXT Partition and use Recovery as bellow:
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 10M

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 300M
cache ya 10M
Tmobile thế này bạn nhé:
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 10M

đã cài đc trên T mobile nhưng có vẻ hơi chậm, vẫn bị lỗi grafi, hiệu ứng 3D rất đẹp, camera 5mpx nên ảnh không đẹp bằng camera 8mpx của bản vivo v0.2, bac có thể gỡ bỏ một số phần mềm cho nhẹ hơn chút được không? ( vd: cal bị lỗi, task man, download, rom man...) thanks!

Cần tạo EXT khoảng 1gb trên SDCARD và full wipe. Task29 NAND nữa càng tốt !
Cài rom với CWR 300mb
bên XDA thì bác Dung ghi là:
Repack for Leo512 by Daekin: http://www.multiupload.com/1W2EWAFHGP
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 175M
cache ya 4M

vậy thì 300M hay 175M cho HD2 thường hả bác :-/

Back