• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

ok. thank bác. e đang mân mê với miui 2.3.30... it is good rom !

không hiểu sao em up bản này về dùng toàn báo FC, vừa up xong khởi động lên báo FC Gõ Tiếng Việt luôn, gỡ Gõ Tiếng Việt xong lúc bật Wifi lên lại FC Wifi, bó tay, bác nào có bản nào ổn định cho em xin với , nhu cầu em thấp chả cần phải 4.0 làm j, 2.3.3, 2.3.7 cũng ok lắm rồi ạ

Bạn cài lại recovery 5/170/5 là ổn ngay với v2.3.30. Với miui ics là 5/220/5. Riêng miui 2.6.29 ai bị lỗi camera thì t sẻ pm, hết ngay.

Bạn cài lại recovery 5/170/5 là ổn ngay với v2.3.30. Với miui ics là 5/220/5. Riêng miui 2.6.29 ai bị lỗi camera thì t sẻ pm, hết ngay.

Mình dùng HD2 toolkit thì không thấy giá trị repartition là 170 , chỉ có 150 rồi 200 luôn. bạn chỉ dùm mình cách chia 170 đc không

Mình dùng HD2 toolkit thì không thấy giá trị repartition là 170 , chỉ có 150 rồi 200 luôn. bạn chỉ dùm mình cách chia 170 đc không
Mình cài qua MAGRDL :). không hiểu sao nhấn 1 lần mà ra 2 bài post, mod xóa dùm e 1 bài trùng nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Mình cài qua MAGRDL :). không hiểu sao nhấn 1 lần mà ra 2 bài post, mod xóa dùm e 1 bài trùng nhé.
nếu cần chia recovery >150 thì bạn chọn 200MB ko ảnh hưởng gì cả.

Bạn cứ chia cao hơn khoảng vài chục Mb cho chắc chứ có bản rom nếu chia đúng dung lượng CWM theo yêu cầu của bản rom thì chẳng boot được, chia cao hơn chút lại ok.

Mình up video lên. Bạn cứ chia tạm 200 nha.
Mình đã từng 2 lần up bản này (2 version khác nhau) tuy nhiên vẫn có 1 số vấn đề làm mình ko thích lắm.
1. Camera: mất các tính năng của camera MIUI: chống rung, chụp đen trắng, độ phân giải ảnh thấp hơn,...
2. Thêm: Apply các theme cũ của MIUI thì chỉ được 1 số phần, nhiều phần ko apply được. Nếu apply theme nào mà có font mới --> bắt restart máy --> rất oải.
3. Softkey bé quá hay nhấn nhầm

Bác duongphuongdong2009 cho ý kiến phát xem bản này ưu nhược điểm thế nào. Bản thân mình thấy chả có mấy khác biệt về ưu điểm mà đa số là nhược điểm.

---->>>>>>>>> Quy về myMIUI là mọi thứ ok hết.

bản [9/7] MIUI 2.3.30-MULTILANGUAGE này có fixboot không bác máy em cài xong cứ đứng im ở logo HTC đợi 10 phút vẫn y nguyên là sao ah ? bản 14.b5 em cài thì cũng tình trạng vậy nằm im màn hình thấy sáng ấn phím cứng vẫn sáng nhưng chẳng thấy dâu hiệu gì cả.
chia thẻ ext 4 5/220/5
help me

Back