• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

Bản mới chẳng có thay đổi nhiều, Còn kernel thì mình dùng cái SebastianFM thấy rất ổn, tiết kiệm pin. Mình không rượt theo quadrant nên không quan tâm cái Faux123 Kernel.

Bản mới chẳng có thay đổi nhiều, Còn kernel thì mình dùng cái SebastianFM thấy rất ổn, tiết kiệm pin. Mình không rượt theo quadrant nên không quan tâm cái Faux123 Kernel.

Cho mình xin link kernel SebastianFM đi bạn

Cái này là tùy mỗi máy, máy mình flash xong dùng bình thường không bị nóng. Trong quá trình Flash thì:
1. Vào Recovery, Wipe Cache & davik
2. Flash Rom:
2.1 Chọn Bravia Engine
2.2 HTC Sen 4g không chọn
2.3 Lựa chọn SebastianFM kernel
3. Sau khi máy boot xong, dùng Titanium remove hết mấy cái ứng dụng linh tinh đi.
4. Flash 2 mod là HQ Camera và Leedroids Tweaks 3.0
5. Cài thêm JuiceDefender Ultimate
---> Máy chạy ngon, không hiện tượng gì. Mike sắp ra bản 6.5.5 XE rồi :))

Regards
bạn cho mình xin bản HQ camera đc ko. flash vào quay phim và chụp hình thế nào bạn.

Mình test 1 số bản rom cook đều gặp trường hợp , lâu lâu đang sử dụng lại bị rs , rom mới 6.5.5 cũng thế , có bạn nào giống mình ko

Mình test 1 số bản rom cook đều gặp trường hợp , lâu lâu đang sử dụng lại bị rs , rom mới 6.5.5 cũng thế , có bạn nào giống mình ko

chắc máy bạn bị lỗi phần cứng,mình cài rom tẹt k bị reset, trước dùng insertcoin 4.5.5 hay bị bệnh thi thoảng mở màn hình ko lên, phải tháo pin.up lên mấy bản mới thì k bị nữa.

chắc máy bạn bị lỗi phần cứng,mình cài rom tẹt k bị reset, trước dùng insertcoin 4.5.5 hay bị bệnh thi thoảng mở màn hình ko lên, phải tháo pin.up lên mấy bản mới thì k bị nữa.

Còn mình thì bị TH khi up xong rom này thì máy nóng + hao pin. Tình cờ mình dùng app System turner pro thì phát hiện CPU chạy 100% liên tục. Đây chính là lý do máy mình nóng lên và hao pin. Các bro cẩn thận nhá.

bạn cho mình xin bản HQ camera đc ko. flash vào quay phim và chụp hình thế nào bạn.

Bro vô cái thread của Android revolution HD rồi tìm. addon trong topic này đều có hết.

bản 6.5.5 dùng cũng ngon, vừa thử quay phim thì ôi thôi, chưa thấy con 8mp nào xấu như rứa :)), kiếm quả mod cam mới đc.

cho mình hỏi là tại sao thỉnh thoảng máy mình tự bật wifi và mobile network

Hux, cài xong bản 6.6.0.XE vào màn hình HTC màu trắng chờ mỏi mệt luôn...Chờ hoài, chờ mãi mà vẫn chưa thấy j nè :((.
Không biết có vấn đề j ko nữa..Ráng chờ tiếp vậy

Mọi người có ai biết cái LeeDroidTweaks_v4.0.1.zip ko?
Chuyện là thế này, e Copy vào thẻ nhớ của e các File: ROM 6.5.5XE.zip, Super_Wipe_Sensation.zip, 2 cái add-on: ICS_Sensation_AMP và ICS_Sensation_Ext_Quick Settings_v3.2.0_with_Tweaks.zip, LeeDroidTweaks_v4.0.1.zip.

Sau khi đã Wipe các kiểu, chạy File Super_Wipe 1 lần nữa, sau đó e tiến hành Up ROM 6.5.5.. Up xong e cài 2 cái Add-on kia và cuối cùng là cài cái File LeeDroidTweaks_v4.0.1.zip.

Kết quả là máy e KHÔNG THỂ KHỞI ĐỘNG vào trong được.. Tối qua khi Up bản ROM 6.6.0 e chờ mỏi mòn ở màn hình HTC màu trắng thì trưa nay chờ mỏi mòn ở màn hình Beat Audio...

Tối qua e nghĩ là do ROM 6.6.0 ko tương thích nên e có cài lại 6.5.5 mà ko cài các Add-on. Máy ổn... Trưa nay nghịch nghịch vào vọc cài mấy cái Add-on (cả cái Leedroid Tweaks ấy nữa) thì máy sau khi Reboot bị đơ như cây cơ tại màn hình Beat Audio.

Có phải là cái LeeDroid Tweaks ấy không tương thích với máy ko ạ? Nó làm máy đơ 2 lần rồi đúng ko? Bi giờ e đang phải cài lại 6.5.5 nè..Điên quá.

Sẵn hỏi các bác là 2 cái Add-on đó cài khi nào? Bật lên làm sao? vì e thấy e cài rồi mà ko thấy tác dụng j? Cái màn hình khi nhấn nút Power nó chỉ có 3 chức năng: Power off, Air Plane Mode với Restart thôi.

Mong các bác giải đáp giùm e ạ.. Cảm ơn các bác nhiều.

Back