• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

Không hiểu sao cài recovery400 toàn báo lỗi:

"An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)"

Ngày trước vẫn cài ngon lành, vậy mà bây giờ lại giở chứng. Làm sao để khắc phục nhỉ? Ai có recovery khác cho tôi xin về thử cài xem được không. Không cài được recovery thì không up đc ROm Zip :((
Kiểm tra lại Cab của bạn xem, nó báo UBS Failed mà bạn, hoặc khởi động lại PC, RC400 có làm sao đâu!

Máy mình lạ thật! RAFDROID HD 4.0.2+Rafpigna 1.9 OC+ Fash Player 10.2, khi vào Youtube loading một hồi lại bị văng ra Laucher (duyệt bằng Browser mặc định và Opera 11 đều bị). Đã Flash lại Rafpigna 1.8 OC+ Fash Player 10.1 cũng vậy. Xin giúp mình, cám ơn!

Máy mình lạ thật! RAFDROID HD 4.0.2+Rafpigna 1.9 OC+ Fash Player 10.2, khi vào Youtube loading một hồi lại bị văng ra Laucher (duyệt bằng Browser mặc định và Opera 11 đều bị). Đã Flash lại Rafpigna 1.8 OC+ Fash Player 10.1 cũng vậy. Xin giúp mình, cám ơn!
Bạn vào market up cài lại cái flash là được thôi, trước mình bị như bạn, cài lại là bình thường ngay

Thật ra chỉnh đến 400 vẫn quá OK, chỉ do cách bạn " hành văn " dễ gây hiểu nhầm thôi :D

Chúc vui :)

Ủa, e "hành văn" như thế nào mà gây hiểu nhầm bác?!
E chỉ hướng dẫn đơn giản như vầy:

Bác thực hiện đúng các bước hướng dẫn chưa? Nếu làm đúng rồi mà vẫn bị, bác flash lại recovery 400M (trước khi flash, vào mở file flash.cfg, sửa lại system ya 400M thành 390M)

Trường hợp bị lỗi như vậy không chỉ do e đã từng bị, tìm hiểu trên XDA cũng có nhiều người bị và cách giải quyết như e đã nêu. Thông thường thì để nguyên 400M để flash vẫn quá OK như bác nói, bản thân e vẫn để nguyên 400M để flash, tuy nhiên đôi khi bị lỗi và phải giảm xuống 390M thì lại khắc phục được như bác gì đó đã report cho biết.

Ủa, e "hành văn" như thế nào mà gây hiểu nhầm bác?!
E chỉ hướng dẫn đơn giản như vầy:

Trường hợp bị lỗi như vậy không chỉ do e đã từng bị, tìm hiểu trên XDA cũng có nhiều người bị và cách giải quyết như e đã nêu. Thông thường thì để nguyên 400M để flash vẫn quá OK như bác nói, bản thân e vẫn để nguyên 400M để flash, tuy nhiên đôi khi bị lỗi và phải giảm xuống 390M thì lại khắc phục được như bác gì đó đã report cho biết.
Vậy chứng tỏ cách đưa về 390 của bạn chuẩn hơn để nguyên 400 còn gì, ưu việt hợp tránh bị lỗi như 400, mặc dù ít nhưng vẫn bị.
Tiện thể cho mình hỏi các bản recovery loại 250M, 350M, 400M thì nó khác nhau ở những điểm gì, hay chỉ khác thông số trong cái flash.cfg thôi. Mình đang cài cái recovery của CMLXGos thông số là 430M giờ mình vào flash.cfg sửa lại thành 400M hoặc 390 để cài cho các bản build chỉ cần 400M có được không hay bắt buộc phải down lại bản recovery 400M khác. Vì thấy trên diễn đàn có mình hoặc XDA thường đưa nhiều bản recover dung lượng khác nhau nên thấy thắc măc, vì nếu giống nhau thì chỉ cần chỉnh lại thông số trong flash.cfg là được, cần gì nhiều bản khác nhau thế. Từ trước đến giờ mình cài mỗi bản recovery 430M của CMLXGOs nên nếu sửa lại dùng bình thường không ảnh hưởng gì thì mình đỡ phải down lại bản 400M khác vì đợt này mạng chậm quá, down rất ngại
Mình đang dùng Tmobile

các bác cho em hỏi wifi nhà em bị lỗi lúc connect nó cứ ghi là obtaining ip adress xong mãi không connect được rồi tự disconnect là sao ạ :((

các bác cho em hỏi wifi nhà em bị lỗi lúc connect nó cứ ghi là obtaining ip adress xong mãi không connect được rồi tự disconnect là sao ạ :((
xem lại pass đúng chưa, và có lọc mac không

wifi nhà em mà anh,mấy hôm trước vào được bt,từ tối qua tự nhiên đang lướt thì nó bị dis,sau đấy bị tình trạng này luôn :(
vậy chọc cái nút reset thử xem sao đi bạn rồi vào cài lại cái đầu wifi

Mình dùng bản 4.0.2 thấy cũng ổn nhưng vài hôm nay test thẻ 1 số rom, giờ cài lại thì cuộc gọi đầu tiên toàn bị méo tiếng không nghe được tiếng bên kia. Lần nào khởi dộng lại cũng phải gọi 1 cuôc 900 trước. Có bạn nào bị hiện tượng này không ? Khắc phuc thế nào nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Mò mãi phát hiện ra tại mình copy cái file htcleo.acdb vào system/etc/firmware để nó khỏi force close cái sense nên sinh ra cái lỗi đó, xóa đi là hết. Nhưng lại cái là trước đó không bị rốt tiếng, sau 1 thời gian lại bị

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi sao lúc dùng bt em thấy đèn phím cứng nó cứ sáng là sao nhỉ? chỉ có khóa màn hình mới tắt đi :-/

bản 4.02 này sau khi up bộ nhớ trong chỉ còn hơn 300mb điều đó bình thương không các pác .máy em tmobile

Xin cám ơn, nhưng mình vẫn bị như vậy. Không hiểu nổi?!?

Bạn này giống mình đây mấy hôm nay mò mẫm hoài nhưng vẫn bị như vậy chả hiểu thế nào mà lần cứ vào xem clip trên trang Vnexpress là nó văng ra Laucher,có bạn nào bị như thế không và nếu có mà khắc phục được thì chỉ cho mình với
Thank all

Bạn này giống mình đây mấy hôm nay mò mẫm hoài nhưng vẫn bị như vậy chả hiểu thế nào mà lần cứ vào xem clip trên trang Vnexpress là nó văng ra Laucher,có bạn nào bị như thế không và nếu có mà khắc phục được thì chỉ cho mình với
Thank all

Mình chuyển sang FP 10.1 của Jayedamina post ổn hơn.

Back