• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

bác xem lại trang 10 nhé! đã hướng dẫn lỗi FC khi khởi động hoặc không thì bác up luôn 4.0.2 đi

Bản 4.0.2 vẫn bị FC khi khởi động, hy vọng những bản sau sẽ fix toàn diện hơn, chứ ngại up lại driver âm thanh lắm

mới chuyển từ Gauner sang, cảm nhận bản này khá tốt, ít hao pin (12 tiếng + có xài kha khá mà pin 85%), nhanh + mượt hơn Gauner, khi RAM còn ít thì hoạt động mượt hơn

các app hư HTC Hub, FM Radio, Stock, ko biết có cách nào bỏ nó dc ko, vì mình ko bao giờ xài, mà cái đám ấy ngốn cũng phải 20MB RAm, 1 con số đáng kể

Bản 4.0.2 vẫn bị FC khi khởi động, hy vọng những bản sau sẽ fix toàn diện hơn, chứ ngại up lại driver âm thanh lắm

mới chuyển từ Gauner sang, cảm nhận bản này khá tốt, ít hao pin (12 tiếng + có xài kha khá mà pin 85%), nhanh + mượt hơn Gauner, khi RAM còn ít thì hoạt động mượt hơn

các app hư HTC Hub, FM Radio, Stock, ko biết có cách nào bỏ nó dc ko, vì mình ko bao giờ xài, mà cái đám ấy ngốn cũng phải 20MB RAm, 1 con số đáng kể
Bản này chạy tốt đấy. Trước khi cài nên format lại thẻ nhớ, chia lại thẻ theo chuẩn EXT3. Hardreset trên máy sẽ không có bất cứ lỗi nào.
Muốn xóa các ứng dụng nêu trên bạn cài systemApp Remover.

bản 4.0.2 này có cài được bản theme ở trên post1 ko vậy các bác? em muốn cài theme mới đẹp đẹp chút thì tìm ở đâu ạ? em cũng mới lần đầu flash bản HD này nên không biết muốn kết nối với máy tính cài phần mềm vs dữ liệu thì dùng cái gì nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Đã có kernel mới [20.MAR.11][KERNEL]RAFPIGNA 1.9 OC [1.5ghz-Ext2/3/4-CIFS-UTF8-EAP-UV-EB-CLK]. Đã up thử, tạm thời chưa cảm nhận được khác biệt. Bản này hỗ trợ UV nên có thể giảm dòng tiêu thụ pin. Tiện đây mình đã up lên MF cho anh em. Download ở đây.

thay kernel 1.9 vào bản 4.0.2 1.8oc này có bị xung đột gì không bác!

hiz có bác nào biết chỉnh font của em nó khi lướt web ko? em lướt web thì không hiển thị được tviệt :(

thay kernel vào kiểu gì bác em gà mờ không biết thay bác hướng dẫn em phát

hay cứ chạy file zip qua CWM là xong hả bác

tôi up bản RAFDROID-HD-4.0.2 xong chạy cứ treo mãi ở màn hình khởi động RafDroid 30' không vào được. Làm ơn giúp tôi!

tôi up bản RAFDROID-HD-4.0.2 xong chạy cứ treo mãi ở màn hình khởi động RafDroid 30' không vào được. Làm ơn giúp tôi!

Bác thực hiện đúng các bước hướng dẫn chưa? Nếu làm đúng rồi mà vẫn bị, bác flash lại recovery 400M (trước khi flash, vào mở file flash.cfg, sửa lại system ya 400M thành 390M)

Em cũng bị giống bác, đã phân vùng thẻ nhớ cẩn thận , wipe các kiểu nhưng vẫn đứng im ở màn hình khởi động có con robot mầu xanh nhưng đã được gop ý của bác filter kings nên đã thành công

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng bị giống bác, đã phân vùng thẻ nhớ cẩn thận , wipe các kiểu nhưng vẫn đứng im ở màn hình khởi động có con robot mầu xanh

Wipe làm chi cho mệt vậy bác. Bác làm thứ tự như vầy bảo đảm sẽ được.

1. Copy để giữ lại các file cần thiết trên thẻ SD
2. Dùng SD formatter (xem mấy thread về chia và format thẻ) format lại thẻ, options chọn full nhé.
3. Dùng GParted (nên dùng) hoặc Minitool partion (cũng ở mấy thread trên) để chia thẻ, lưu ý partion1 là fat32, par2 là ext3 (chỉ nên để 1Gb) và cả hai đều primary. nếu là máy T-mobile thì không cần chia thẻ.
4. Copy các file của bác vào thẻ (đương nhiên chỉ thấy fat32), tạo 1 folder để chứa:
RAFDROID-HD-4.0.2
font http://www.multiupload.com/N4VR74W8PK
kenel mới 1.9 OC http://www.multiupload.com/AVBKLQSITQ
5. Đưa máy về boot loader flash task29 (trên PC)
6. Đưa máy về boot loader flash MAGDLR1.13 (trên PC)
7. từ menu của MAGDLR, flash recovery 400M, nên chỉnh flash.cfg thành 390M (trên PC)
8. Rút dây. flash RAFDROID-HD-4.0.2, chọn lại để fash kenel và font.
9. Boot máy và thưởng thức.

Các bước trên hơi dài dòng 1 tí, nhưng nếu bác thực hiện đúng thì đảm bảo sẽ có 1 bản rom sạch và chạy ổn định.

Wipe làm chi cho mệt vậy bác. Bác làm thứ tự như vầy bảo đảm sẽ được.

1. Copy để giữ lại các file cần thiết trên thẻ SD
2. Dùng SD formatter (xem mấy thread về chia và format thẻ) format lại thẻ, options chọn full nhé.
3. Dùng GParted (nên dùng) hoặc Minitool partion (cũng ở mấy thread trên) để chia thẻ, lưu ý partion1 là fat32, par2 là ext3 (chỉ nên để 1Gb) và cả hai đều primary. nếu là máy T-mobile thì không cần chia thẻ.
4. Copy các file của bác vào thẻ (đương nhiên chỉ thấy fat32), tạo 1 folder để chứa:
RAFDROID-HD-4.0.2
font http://www.multiupload.com/N4VR74W8PK
kenel mới 1.9 OC http://www.multiupload.com/AVBKLQSITQ
5. Đưa máy về boot loader flash task29 (trên PC)
6. Đưa máy về boot loader flash MAGDLR1.13 (trên PC)
7. từ menu của MAGDLR, flash recovery 400M, nên chỉnh flash.cfg thành 390M (trên PC)
8. Rút dây. flash RAFDROID-HD-4.0.2, chọn lại để fash kenel và font.
9. Boot máy và thưởng thức.

Các bước trên hơi dài dòng 1 tí, nhưng nếu bác thực hiện đúng thì đảm bảo sẽ có 1 bản rom sạch và chạy ổn định.

xin lưu ý thêm dòng máy tmous hạn chế task29 (bước 5) có thể gây chết flash.
nếu cần, nên đọc thêm hướng dẫn của mod ĐỨC LONG

Bác thực hiện đúng các bước hướng dẫn chưa? Nếu làm đúng rồi mà vẫn bị, bác flash lại recovery 400M (trước khi flash, vào mở file flash.cfg, sửa lại system ya 400M thành 390M)
sao không để 400 hả bạn, thấy bạn khuyên nên sửa thành 390, mình nghĩ để 390 sau này cài rom khác mất công làm lại 400.
Nếu ai đang để 400 giờ muốn chạy lại thành 390 thì liệu nó có bắt cài lại rom không nhỉ ?

sao không để 400 hả bạn, thấy bạn khuyên nên sửa thành 390, mình nghĩ để 390 sau này cài rom khác mất công làm lại 400.
Nếu ai đang để 400 giờ muốn chạy lại thành 390 thì liệu nó có bắt cài lại rom không nhỉ ?

Thứ 1 : 390 hay 400 không chênh lệch bao nhiêu và cũng chẳng ảnh hưởng gì cả.

Thứ 2: Topic ở trên ghi 400 và trên XDA cũng ghi 400.

Vậy theo bạn thì nên là bao nhiêu ;;)

Sau khi thay kernel 1.9 OC , các bạn có cảm nhận thay đổi gì không ?

Thứ 1 : 390 hay 400 không chênh lệch bao nhiêu và cũng chẳng ảnh hưởng gì cả.

Thứ 2: Topic ở trên ghi 400 và trên XDA cũng ghi 400.

Vậy theo bạn thì nên là bao nhiêu ;;)

Sau khi thay kernel 1.9 OC , các bạn có cảm nhận thay đổi gì không ?

hơn kém nhau 10m, nếu để 390 thì dung lượng thêm được 10M cài phần mềm, cũng chẳng ăn thua gì. Mình hỏi lại vì mới tìm hiểm android nên tưởng bạn đó báo để 390 nó chạy ổn hơn.

Back