• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

hơn kém nhau 10m, nếu để 390 thì dung lượng thêm được 10M cài phần mềm, cũng chẳng ăn thua gì. Mình hỏi lại vì mới tìm hiểm android nên tưởng bạn đó báo để 390 nó chạy ổn hơn.

Thì .... dù gì cũng cả ngày rồi mà chưa thấy bạn đó bạn đó chỉ giáo nên ý tôi là : anh em mình tự......hiểu vậy >:)

Mình thấy 1.9 cũng ổn định như 1.8 thôi, nhưng dòng chờ có lúc xuống thấp hơn 1 chút, dao động trong khoảng 2, 3, 4 mA và pin đỡ hao hơn ở chế độ chờ. Còn lúc mở máy thì như nhau thôi.

không biết có bác nào bị FC phone của bản 4.0.2 chưa em cài 4.0.2 và cài bộ themes của nó xong dùng rất hay bị FC phone bực phết!không biết do bản 4.0.2 hay do themes của nó nữa !

không biết có bác nào bị FC phone của bản 4.0.2 chưa em cài 4.0.2 và cài bộ themes của nó xong dùng rất hay bị FC phone bực phết!không biết do bản 4.0.2 hay do themes của nó nữa !
kiểu này là do theme rồi bác ạ,trên post1 ghi rõ là chỉ tuơng thích với bản 4.0 thôi mà.

em tưởng là 4.0 hay 4.x là như nhau hê hê nên cài bừa thấy lởm lởm :D

không biết gỡ ra sao chắc lại phải flash lại

Mãi chưa thấy đồng chí này ra bản tối ưu hơn phát triển từ bản này nhỉ. Bản này dùng rất ổn, mong là nó nhanh có đàn em ưu việt hơn nữa.

em tưởng là 4.0 hay 4.x là như nhau hê hê nên cài bừa thấy lởm lởm :D

không biết gỡ ra sao chắc lại phải flash lại
Phải flash lại thôi bạn ơi

flash lại 4.0.x ngồi đợi 4.0.3

các cao thủ android chắc ngủ hết rồi hay sao mà gần 1 tuần nay thấy có vẻ ko rôm rả như mấy tuần trước hê hê

Theo đánh giá của riêng cá nhân mình thôi nhé. Mình cũng đã cài qua nhiều bản rom rồi, hiện nay mình thấy ổn định nhất là bản Rafdroi hd ở trên và bản CMYLXGo rom 1.8, gần như hoàn hảo rồi, chỉ đợi 2 bản trên nâng cấp hoàn chỉnh lên 2.3 nữa là quá tuyệt vời rồi. Hôm qua ở tiệm đt nhìn thấy thằng bạn có em HD-tmous mới keng, mới mua được mấy ngày do up rom lung tung, thành cục gạch cao cấp, bán cái xác được 500k các bác ạ? Nhìn lại thấy thương con vợ mình quá, vọc vạch suốt ngày. Giờ đợi bản 2.3 hoàn chỉnh up dùng luôn. Nhìn thấy trường hợp trên em kinh quá các bác ạ. Mà khổ lại nghiện up rom mới đau chứ, có bác nào giống mình ko nhỉ????

Bác nên vào mục "Tâm sự- trao đổi - tâm tư & Nguyện vọng " thì hơn? Đã bít là up Rom ko khó, khó là Viết, Mod cho "đoàn chuẩn" để a e phá mới là giỏi.
Còn cái ku biến 10tr ra cục gạch kia thì ko có j lạ kkkk

Thì .... dù gì cũng cả ngày rồi mà chưa thấy bạn đó bạn đó chỉ giáo nên ý tôi là : anh em mình tự......hiểu vậy >:)

Chỉ giáo thì e hổng dzám, một ngày chỉ tranh thủ tối khuya rảnh vào 4rum học hỏi chút thôi, hehe
Theo e biết thì partition size tùy thuộc vào type và độ lớn của file ảnh ROM, chứa chủ yếu system.img và một số app gắn với ROM.
Đối với rom của Raf là unsquashed Desire HD thuộc dạng full rồi, nên phải chọn 400M, tuy nhiên được đề nghị nên chỉnh lại 390M.
Tuy có thể chỉnh lại tối đa đến 420M, tuy nhiên một số trường hợp flash bị lỗi Size is too big hoặc boot bị lỗi. Còn lý do lỗi thì chỉ có Raider X303 mới biết!

Vì vậy, chỉnh lại 390M là được ""Bác sĩ khuyên dùng"

Chỉ giáo thì e hổng dzám, một ngày chỉ tranh thủ tối khuya rảnh vào 4rum học hỏi chút thôi, hehe
Theo e biết thì partition size tùy thuộc vào type và độ lớn của file ảnh ROM, chứa chủ yếu system.img và một số app gắn với ROM.
Đối với rom của Raf là unsquashed Desire HD thuộc dạng full rồi, nên phải chọn 400M, tuy nhiên được đề nghị nên chỉnh lại 390M.
Tuy có thể chỉnh lại tối đa đến 420M, tuy nhiên một số trường hợp flash bị lỗi Size is too big hoặc boot bị lỗi. Còn lý do lỗi thì chỉ có Raider X303 mới biết!

Vì vậy, chỉnh lại 390M là được ""Bác sĩ khuyên dùng"

Thật ra chỉnh đến 400 vẫn quá OK, chỉ do cách bạn " hành văn " dễ gây hiểu nhầm thôi :D

Chúc vui :)

Không hiểu sao tôi không thể tải đc Recocery400 trên Multiupload. Có bác nào up Recovery400 lên MF cho tôi xin.

Vậy mình đang dùng recovery của CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011 nó hình như là 430 vì trước cài rom của CMYXGos cần phải để 430.Trước đây khi cài các rom khác đều để nguyên cái recovery 430 của CMLXGos. Bây giờ nếu mình muốn chuyển thành 390 để dư ra thêm 40M cài phần mềm mà vẫn dùng cái CMYLXGos 430 rồi chỉnh thông số trong flash.cfg của nó thành 390 rồi cài lên thì có sao không nhỉ, vì mình chưa down cái recovery nào ngoài cái này nếu chỉnh được thì đỡ phải down lại.
Mình dùng HD2 T- mobile

Chỉnh sửa cuối:
Vậy mình đang dùng recovery của CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011 nó hình như là 430 giờ chuyển về cái 390 thì có phải up lại rom không nhỉ
Mà rom của CMY đòi hỏi để partition cao thật tần 430m. Nếu mình vẫn dùng cái CMYLXGos 430 rồi chỉnh thông số nó thành 390 rồi cài lên thì có sao không nhỉ, vì mình chưa down cái recovery nào ngoài cái này nếu chỉnh được thì đỡ phải down lại cái 400 nữa.

Chỉnh lại làm j bác, cứ để nguyên thế mà dùng, vài chục mb Recover đâu phải to lớn j, nếu thiếu thì bác move app ra thẻ là ok mà!

vẫn biết là thêm 1 chút không đáng gì, nhưng cứ thấy thắc mặc, muốn phân biệt các loại đó khác nhau gì không, sau này có thể dùng loại rom chỉ cần 150M hay 250M chẳng hạn thì chỉ cần chỉnh rồi cài đỡ phải down lại

Không hiểu sao cài recovery400 toàn báo lỗi:

"An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)"

Ngày trước vẫn cài ngon lành, vậy mà bây giờ lại giở chứng. Làm sao để khắc phục nhỉ? Ai có recovery khác cho tôi xin về thử cài xem được không. Không cài được recovery thì không up đc ROm Zip :((

Back