• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

Mìn cài bản 3.2, chạy boot lên wa đc bootscreen nhưng cái đoạn phát ra âm thanh thì nó cừ kêu hoài mà kô đi típ đc.
Coi tên xda nó bảo format lại SD card, đã thử lun mà vẫn bị như thế

Mìn cài bản 3.2, chạy boot lên wa đc bootscreen nhưng cái đoạn phát ra âm thanh thì nó cừ kêu hoài mà kô đi típ đc.
Coi tên xda nó bảo format lại SD card, đã thử lun mà vẫn bị như thế

Bạn nói khó hiểu quá! Bạn format slow lại 1 lần, chia SD đúng cách, chạy Task29 => MAGLDR => CWR
Vào CWR wipe cache, data ....... không được nữa thì pó tay......

Trích dẫm từ xda:
14. First boot can take up to 20 minutes. If you are stuck on white screen with HTC logo just wait. If you hear boot sound more than one time, you had a bootlop and something has gone wrong. Maybe your partitions are not setted up properly. Delete everything, reformat your SD card and try again.

Mình bị như trong miêu tả đó, nhưng format lại SD vẫn kô ăn thua

Bạn down bản applanet mới nhất về hình như là 2.7.8 thì phải rồi cài vào máy. Qua box ứng dụng của Android ấy.

Tình hình là đến hôm nay mới thấy máy hoạt động ổn định thì phải. Từ sáng tới giờ hết 13%, trong đó nghe nhạc thử 30' hết cha nó 5%, còn lại là 8% chỉ standby và nghe gọi khoảng 5-6 cuộc. Mỗi cuộc gọi trung bình 30s-1phút. Sáng 7h bắt đầu call phát đầu tiên, bi giờ là 12h51', pin còn 85%, đêm hôm qua đi ngủ để air plane mode mất 2%.
Sáng giờ thỉnh thoảng vẫn bật màn hình lên xem dòng tiêu thụ rồi tắt đi thấy chủ yếu là 3ma, xem log thì thấy 3-5 mA, trong khi từ hôm CN bắt đầu cài Rom thì máy standby cũng mất 5-8mA chưa lúc nào xuống tới 3mA.
App thì chưa cài game j cả nên chưa test khi chơi game, à mà có 1 vấn đề là mình ko xài HTC Sense, cài ADW launcher từ hôm trước thấy cũng hay hay mà tùy biến đc khá nhiều nên để xài luôn, tắt luôn cái HTC Sense đi. Liệu cái HTC Sense nó có tốn pin hơn ko nhỉ.

Tiện đây hỏi mọi người luôn là tắt cái chức năng Auto sync khi kết nối với Laptop = chương trình HTC Sync down trên web của HTC ntn nhỉ? Trong ĐT thì mình đã tắt chức năng đó rồi, còn cái HTC Sync thì chẳng thấy menu j cả, kết nối xong thì có cái Device setup cũng set đc mỗi cái tên máy -> bó tay. Rất bực mình ở chỗ cứ cắm usb vào là nó sync làm bi giờ cái Contact list cả ĐT lẫn Laptop đều loạn hết cả lên tìm contact muốn lòi con mắt luôn :ar!. Mình xài MS outlook 2k3 để check mail và làm việc nên các contact trong laptop mình lưu khác tên với ĐT mà chỉ có ~ 50 contact còn ĐT thì >400 contact, bi giờ cả 2 máy đều >450 contacts, trong đấy trùng contact khoảng 40 em X-(

O trong htc sybc ban tat chuc nang sync contact outlook di la duoc. Lam 1 lan tu sau du co cai ban rom khac cung ko bi nua.

Trích dẫm từ xda:
14. First boot can take up to 20 minutes. If you are stuck on white screen with HTC logo just wait. If you hear boot sound more than one time, you had a bootlop and something has gone wrong. Maybe your partitions are not setted up properly. Delete everything, reformat your SD card and try again.

Thì có phải mình bạn bị đâu, mình cchar flash nát máy với bản này rồi mới dám post bài với a e chứ, mình cũng bị như vậy rồi chắc là do quá trình chia partion SD của bạn có vấn đề. Bạn thử dùng Paragon Hard Disk Manager xem có khá hơn không?

Trích dẫm từ xda:

Ban viet nhu vay rat kho xac dinh duoc la lam sai o dau. Ban ke ti mi tung buoc cai dat cua ban di.

bạn có chương trình nào chia ext3, và ext4 nhanh và tiện hơn không

Có rất nhiều bạn ah! Mình đang dùng "Paragon Hard Disk Manager" nhưng không post lên vì mình chạy Win 64 bit nên dùng bản 64bit mà đa số dùng 32bit! Theo đánh giá trên các 4rum Nga cũng như 1 số lời khuyên của các tác giả Nga như imilka, cotulla .. thì bạn nên dùng phần mềm này để chia SD. Bạn có thể search trên google để down bản thích hơp cho bạn, nếu gặp khó khăn cứ post bài giúp được mình sẽ cố gắng hết sức!

Trích dẫm từ xda:

Như nội dung mà bạn đưa lên thì do bạn chưa partition thẻ nhớ đấy thôi.
Bạn có thể chia thẻ theo cách dùng Gparted hoặc chia thẻ ngay trên máy theo bài hướng dẫn trên sticky đó: http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHO-HD2-amp-FIX-LỖI-TREO-MÁY-PARTITION-EXT-SD

Chạy song song cùng WM ngon, còn chạy cùng WP7 mình chưa test, nhưng thấy mọi người nói vẫn chạy được!

Chạy song song với WP7 mĩ mãn không vấn đề ngoài việc cài App hơi chậm (nếu có cài với ss WP7 qua magrl sau khi chia thẻ format fat32 cộng với config theo hướng dẫn)
Ps: Cả nhà cho hỏi muốn thay Boot animation của bản SD này như thế nào ?
Muốn cho tiếng loa trong khi đàm thoại to lên, tiếng của bản này rất nhỏ mặc dù đã tăng kịch volume

auto_btn_backlight=0 mình để cái nè 1 hay 0 đều không tắt bực quá vẫn sáng mờ mờ khi ấn nút thì nó sáng trưng lên khi tắt màn hình nó sáng mờ mờ mà muốn nó tắt hẳn khi mình tắt màn hình cơ hix

Sao bản này mỗi lẫn khởi động lịa đều bị lỗi FC nhỉ? có cahcs nào khăc phục ko, xin các Mod chỉ giúp, lỗi này khó chịu quá !

Cho mình hỏi : nếu dùng máy HTC WF chia theo cách này "boot vào recovery rồi chọn partition sdcard chọn dung lượng swap và ext sau khi nó chạy xong thì vào tiếp partition sdcard chọn sd:ext2 to ext3 sau đó thì chọn tiếp ext3 to ext4 xong chọn wipe máy là ok ngay " như vậy là phải tạo thứ tự từng ext phải không ? nếu như vậy thỉ sau khi tạo được ext4 thỉ trên thẻ có cả ext2,ext3, ext4 ( mất 3g) phải không
Có rất nhiều bạn ah! Mình đang dùng "Paragon Hard Disk Manager" nhưng không post lên vì mình chạy Win 64 bit nên dùng bản 64bit mà đa số dùng 32bit! Theo đánh giá trên các 4rum Nga cũng như 1 số lời khuyên của các tác giả Nga như imilka, cotulla .. thì bạn nên dùng phần mềm này để chia SD. Bạn có thể search trên google để down bản thích hơp cho bạn, nếu gặp khó khăn cứ post bài giúp được mình sẽ cố gắng hết sức!

Có bạn nào cài thành công bản RAFDROID HD 3r2 SD chưa? Mình cài theo Hướng dẫn nhưng nó cứ hiện con Robot cả tiếng đồng hồ không động đậy gì cả!!!

Bản này mình cũng bị như vậy khi chạy CWM recovery 250 or 220, nhưng khi chạy 400 thì ok, miễn là chia thẻ đạt yêu cầu ( mình để 1.5GB) chạy ok nhưng cái thẻ theo máy của mình nó cùi quá (ko class nào cả) nên hơi cà giật, hic đang kiếm cái thẻ 4 or 8GB class 4; 6 là OK !

e cài bản này thấy chậm quá :( có vẻ ko nhanh bằng Desire HD2 - Cedesmith mà bác dungphp poz.

Có bạn nào cài thành công bản RAFDROID HD 3r2 SD chưa? Mình cài theo Hướng dẫn nhưng nó cứ hiện con Robot cả tiếng đồng hồ không động đậy gì cả!!!

Mình cài bản này chạy chung với WP7 2 ngày nay rồi. Cứ theo hướng dẫn là ok mà bạn.

Mình cài bản này chạy chung với WP7 2 ngày nay rồi. Cứ theo hướng dẫn là ok mà bạn.

Mình cài với WM 6.5 nó không chạy được, thế mới đau! Có bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình nhé! Thanks

Back