• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

auto_btn_backlight=0 mình để cái nè 1 hay 0 đều không tắt bực quá vẫn sáng mờ mờ khi ấn nút thì nó sáng trưng lên khi tắt màn hình nó sáng mờ mờ mà muốn nó tắt hẳn khi mình tắt màn hình cơ hix

mình để cái này =o,sáng hay tối bàn phím đêu sáng lên 10s, nếu bạn để bằng 1 thì buổi sáng nó tắt hoàn toàn,buổi tối bạt hoàn toàn,bạn xem lại thử,cppy config vào thư mục gốc của thẻ

để bằng 1 buổi sáng nó tắt là sao ạ nó tính theo thời gian sáng và tối ạ! ?sáng nay em để bằng 1 mà nó đâu có tắt vẫn mờ mờ chứ ko tắt

Máy mình Tmo.Hôm trứoc dùng bản [ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC], chạy thỉnh thoảng giật giật, chuyển sang bản này công nhận mượt, ko lag tí nào, các bác nên thử,

Máy mình Tmo.Hôm trứoc dùng bản [ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC], chạy thỉnh thoảng giật giật, chuyển sang bản này công nhận mượt, ko lag tí nào, các bác nên thử,

Mình dùng bản CMYLXGOs hơn 10 ngày nay, phải nói là bản mượt nhất đã từng dùng. Chưa giật tí nào kể cả chơi game HD nặng nhất. Còn bản này chưa thử, nhưng chắc cũng tuyệt. giờ các bảm rom đều khá tốt mà.

mình dùng bản RAFDROID HD 3.1 rồi 3.2 nói chung pin cũng tạm, nhưng vẫn có độ trễ, chơi game thì tụt pin nhanh dã man, giờ chuyển qua CMYLXGOs cảm thấy quá chuẩn, pin xấp xỉ 2 ngày ( mỗi ngày nghe gọi 10 cuộc, sms 2,3 tin, lướt wed 10'....)

auto_btn_backlight=0 mình để cái nè 1 hay 0 đều không tắt bực quá vẫn sáng mờ mờ khi ấn nút thì nó sáng trưng lên khi tắt màn hình nó sáng mờ mờ mà muốn nó tắt hẳn khi mình tắt màn hình cơ hix có ai trả lời hộ em không ạ

auto_btn_backlight=0 mình để cái nè 1 hay 0 đều không tắt bực quá vẫn sáng mờ mờ khi ấn nút thì nó sáng trưng lên khi tắt màn hình nó sáng mờ mờ mà muốn nó tắt hẳn khi mình tắt màn hình cơ hix có ai trả lời hộ em không ạ

Mã:
- SD BOOST
sd_boost=0 -> sd bost not active (default)
sd_boost=1 -> sd boost active

* SD Boost deactivate journal on your ext partition. This gives you more performance but if you not shut off your phone properly or you pull out the battery while running you can have data loss or data corruption. If you activate sd boost, then you want to go back to norma sd usage, just change the config.txt back to sd_boost=0 and journal will be recreated on next boot *

- LIGHTS DRIVER
old_light_driver=0 -> (default) uses the new light driver: working notifications led and button backlight on while screen on, but brighter than old one, so you can have slight bit more battery drain while screen on
old_light_driver=1 -> uses the old light driver: not working notification led and button backight off after 10 seconds.

- BUTTON BACKLIGHT: this option wokrs only if you use the old_light_driver=0 option
auto_btn_backlight=1 -> (default) button backlight will stay on while screen is on.
auto_btn_backlight=0 -> button backlight will stay on only for 10 seconds no matter if screen is on for more.

auto_btn_backlight=0 mình để cái nè 1 hay 0 đều không tắt bực quá vẫn sáng mờ mờ khi ấn nút thì nó sáng trưng lên khi tắt màn hình nó sáng mờ mờ mà muốn nó tắt hẳn khi mình tắt màn hình cơ hix

Mình để 1 thì có ánh sáng là nó tắt hoàn toàn , nếu tối mù mịt thì nó sáng , thế là chuẩn rùi mà bạn

Mình dùng bản CMYLXGOs hơn 10 ngày nay, phải nói là bản mượt nhất đã từng dùng. Chưa giật tí nào kể cả chơi game HD nặng nhất. Còn bản này chưa thử, nhưng chắc cũng tuyệt. giờ các bảm rom đều khá tốt mà.

Giật thì cõ lẽ do chưa dọn dẹp sạch sẽ, up nhiều Rom ( file rác nhiều) nên chắc hơi giật, Các bản HD thì đẹp, nên hao pin là điều ko quan tâm nếu nghe gọi bình thường trong vòng 1 ngày,Bản này về Pin cũng giống bản kia, nhưng tôi thấy nhanh, chưa FC lần nào. dùng tiếp xem sao!

bị FC khi khởi động thì copy file htcleo.acdb của bản 3.1 vào /system/etc/firmware/ rồi khởi động lại sẽ hết

muốn nó tắt theo kiểu mình tắt màn là nó cũng tắt theo ý chứ tắt màn rồi vẫn sáng mờ mờ tốn pin

Mình thấy cùng bản rom có bác kêu mượt, bác kêu giật. Mình thấy thứ nhất có lẽ do thẻ, thẻ class càng cao thì càng mượt. Thứ 2 có thể các bác up nhiều room quá nên có nhiều file rác, task 29 cho nó sạch sẽ. Còn các bản rom đều tốt cả. Mình chỉ đoán vậy thôi, các bác đừng chém gió.... chúc anh em PDA viet buổi sáng tốt lành.

bị FC khi khởi động thì copy file htcleo.acdb của bản 3.1 vào /system/etc/firmware/ rồi khởi động lại sẽ hết

muốn nó tắt theo kiểu mình tắt màn là nó cũng tắt theo ý chứ tắt màn rồi vẫn sáng mờ mờ tốn pin

Bạn ngoclong2710 có thể up cho mình file htcleo.acdb của bản 3.1 đ ko.Thanks nhiều.

Mình đang dùng bản này với thẻ class2 theo máy nhưng thấy rất mượt, truy cập web + GPS & facebook đến roẹt. Khi test thử hệ thống thì thấy báo ram free trên 200MB không biết có thật như vậy ko nữa, em thấy nghi ngờ quá các bác xem hộ tí !

Minh da attach file htcleo o bai tren roi !sorry cac mod em dang dung hd2 post bai nen danh tieng viet khong dau

Có bác nào cài bản này khi nghe nhạc, xem phim loa ngoài bị rè không (volume tối đa)?

Mình đang dùng bản này với thẻ class2 theo máy nhưng thấy rất mượt, truy cập web + GPS & facebook đến roẹt. Khi test thử hệ thống thì thấy báo ram free trên 200MB không biết có thật như vậy ko nữa, em thấy nghi ngờ quá các bác xem hộ tí !

Chính xác đấy bác ạ. Mình để task killer - ram free toàn dao động 200 đến 250M

đúng rồi của mình kill hết ram free lên đến 257 đến 265 mà tùy bạn cài nhiều chương trình hay ít mình cài đầy đủ xong mới cài thêm game andy bird nữa ram lúc nào cũng vậy!
có ai giải thích em vấn đề đèn bàn phím vẫn không tắt cả kể em để = 1 khi trời sáng đèn không tắt hẳn chỉ mờ mờ thôi hixx !

Back