• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

các bạn ơi cho mình hỏi tí....
vì bản V48 cũ khi nghe/gọi thì ko thấy màn hình nên mình up bản mới nhất 13/4 của bạn Khangpro
trình tự up của mình task29->install Magldr->repartition 5/220/5/->sau đó 8.AD Recovery install file zip->chọn themes ICS->without ASWD
sau đó reboot lại máy...tình hình là khi boot lại máy máy báo UI bị lỗi và ok xong sau đó mất luôn thanh status bar....khi gọi đến thì vẫn thấy màn hình nhưng khi gọi đi thì đứng máy luôn...bấm nút gì cũng ko thoát ra được...chỉ khởi động lại máy thôi...khởi động xong vô là mất thanh status bar và notifications....
mình flash bằng MAGLDR có cần phải flash kernel không vậy...tại mình vô trong xda-devolop thấy update tới tháng 11 àh
các bạn cho mình hòi trình tự làm vay đúng chưa....nếu thiếu gì chỉ dùm mình cái...cảm ơn nhiều lắm lắm...:(

Trường hợp của bạn thiếu 1 bước quan trọng là Format lại thẻ nhớ bằng SD Formater. Task29 lại sau đó cài đặt bình thường. Không nên dùng dữ liệu cũ để backup mà cài lại từ đầu ( vào market tải các chương trình cần thiết, đủ cả )

Sau khi ngon lành thì nên backup lại app + system để lần sau nâng cấp có cái mà dùng. Trước mình cũng bị nhưng nếu format sạch sẽ cả máy + thẻ nhớ thì không bị nhé. Mình đã flash con máy của mình quá nhiều lần và đều không bị lỗi nếu làm đủ các bước trên. Trừ khi ROM lỗi hoặc MÁY có vấn đề ^^

Camera chụp bị lỗi flash xanh giống như HD2 chạy WP7...

Flash bình thường mà bạn. Chi hơi lag lần đầu tiên thôi. Lần sau vào okie hết.
Hiện ICS chỉ chưa hỗ trợ Flash thôi nhé. Còn hầu như mọi thứ okie rồi...

Mình vừa việt hóa từ tiếng nga cái theme có lockscreen sense3.5 có thời tiết hiệu ứng động khá đẹp chia sẻ với mọi người. Bác Khang_bk thấy đẹp up lên post 1 cho mọi người thấy nhé

link
http://www.mediafire.com/?fqfea3odcrzpn1j
lockscreen này sử dụng phần mềm 9s-weather nhé
link
http://www.mediafire.com/?3nm61pt4x2xztis ( file apk trong file zip)

Chỉnh sửa cuối:
Trường hợp của bạn thiếu 1 bước quan trọng là Format lại thẻ nhớ bằng SD Formater. Task29 lại sau đó cài đặt bình thường. Không nên dùng dữ liệu cũ để backup mà cài lại từ đầu ( vào market tải các chương trình cần thiết, đủ cả )

Sau khi ngon lành thì nên backup lại app + system để lần sau nâng cấp có cái mà dùng. Trước mình cũng bị nhưng nếu format sạch sẽ cả máy + thẻ nhớ thì không bị nhé. Mình đã flash con máy của mình quá nhiều lần và đều không bị lỗi nếu làm đủ các bước trên. Trừ khi ROM lỗi hoặc MÁY có vấn đề ^^
thks bạn nhiều lắm...chắc lỗi là trước mình dùng SD formatter chế độ QUICk, sau này chọn chế độ FUll (erase)...và sau khi mình Flash xong mình back up dữ liệu từ thẻ nhớ nên chắc nó bị lỗi...đã khắc phục được...tuy nhiên có 1 số ứng dụng mình muốn MOve to USB Storage nhưng sao không cho chọn như (lacviet, mdict, zmooth ...) mình cài APP 2 SD cũng không thể move duoc...:(

Mình vừa việt hóa từ tiếng nga cái theme có lockscreen sense3.5 có thời tiết hiệu ứng động khá đẹp chia sẻ với mọi người. Bác Khang_bk thấy đẹp up lên post 1 cho mọi người thấy nhé

link
http://www.mediafire.com/?fqfea3odcrzpn1j
lockscreen này sử dụng phần mềm 9s-weather nhé
link
http://www.mediafire.com/?3nm61pt4x2xztis ( file apk trong file zip)

Cảm ơn bác. Mình đang download về test thử. Ngon lành sẽ đưa lên trang 1 ngay cho AE sử dụng. Cảm ơn sự nhiệt tình của bác

Chào anh Khang!
Em muốn có những phím back, home, rewier app ở dưới màn hình để thay cho những phím cứng trong bản ice 4.0.3 thì phải làm sao anh?
Thanks anh.

Em cài softkey phù hợp với từng bản. Download về dạng Softkey.zip, Rồi vào Recovery flash như flash ROM ấy. Xong reboot lại sẽ hiện Softkey thôi !

bản này google market bị lỗi, ram free it, giựt giựt

Google market không bị lỗi nhé. Còn Ram free thì nếu dùng Task manage được tầm 200Mb. So với 2.3.7 tầm 280Mb. Nhưng dùng thì không bị giựt giựt như bạn nói. Mượt gần bằng Ginger rồi mà. Chỉ có chưa hỗ trợ Flash thôi !

Ha ha, sorry bác Dũng. Em Trích dẫn nhầm. Có bạn xin SĐT nhờ up rom giùm cho HD2.... Đang làm tranh thủ vào đọc comment, lúc trích dẫn sếp đứng đấy nên nhầm :))
Trời đất, may ở đây chứ nếu ở chiến trường thì tui toi rồi còn đâu...:))

mọi người ơi cho mình hỏi tí...mình cài bản 13.4 ICS giờ ok hết chỉ có 1 điều khi cài apps từ Market hay thẻ nhớ nó tự lưu vào máy luôn...không chuyển qua thẻ SD được...bạn nào biết bị gì không ạh...:(

mọi người ơi cho mình hỏi tí...mình cài bản 13.4 ICS giờ ok hết chỉ có 1 điều khi cài apps từ Market hay thẻ nhớ nó tự lưu vào máy luôn...không chuyển qua thẻ SD được...bạn nào biết bị gì không ạh...:(

Bạn cài App2SD để chuyển Apps sang thẻ SD nhé. Còn thường cài Apps trên market thì nó tự lưu vào máy là đúng rồi. Bạn cần thì chuyển thôi. Nhưng không phải Apps nào nó cũng cho chuyển nhé.... Mình dùng HD2 TMOUS 1Gb nên cũng chẳng quan tâm đưa Apps vào thẻ nhớ làm gì. Vì không cài games hay cái gì nặng. Máy lúc nào cũng dư 300-400Mb ^^

Bạn cài App2SD để chuyển Apps sang thẻ SD nhé. Còn thường cài Apps trên market thì nó tự lưu vào máy là đúng rồi. Bạn cần thì chuyển thôi. Nhưng không phải Apps nào nó cũng cho chuyển nhé.... Mình dùng HD2 TMOUS 1Gb nên cũng chẳng quan tâm đưa Apps vào thẻ nhớ làm gì. Vì không cài games hay cái gì nặng. Máy lúc nào cũng dư 300-400Mb ^^
cảm ơn bạn nhiều lắm lắm

sao chụp hình cứ xanh xanh sao á...để chế độ auto thì flash nó xanh...còn đề Cloudy thì màu đúng...

sao chụp hình cứ xanh xanh sao á...để chế độ auto thì flash nó xanh...còn đề Cloudy thì màu đúng...

Không bị lỗi này. Chụp bình thường mà. Mình cũng hay chụp bằng HD2 vài thứ linh tinh. Chưa bao giờ bị xanh xanh như AE nói.... ^^

Bạn thử Fix Permisson trong Recovery/Advanced xem sao.

Back