• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

cái này hơi lạ đấy. bạn đang dùng rom nào ! thường phím cứng là mặc định( không có thiết lập cài đặt trong setting) nên chắc là lỗi phần cứng rồi ! bạn thử xem lại 2 phim voluone xem hoạt động bình thường ko nhé .
MÌnh cũng k biết nó bị từ khi nào,vì mình ít dùng phím cứng,nhưng lúc trước k bị , h mỗi lần cài room xong,chưa cài mấy nút ảo thay thế,k thể nào back ra đc,cứ bị kẹt,2 phím volume hoạt động bình thường,Rom nào cũng bị :|

MÌnh cũng k biết nó bị từ khi nào,vì mình ít dùng phím cứng,nhưng lúc trước k bị , h mỗi lần cài room xong,chưa cài mấy nút ảo thay thế,k thể nào back ra đc,cứ bị kẹt,2 phím volume hoạt động bình thường,Rom nào cũng bị :|
Mang ra cửa hàng để vệ sinh lại hay thay mới thôi.

Dùng ICS hơi khó chịu, down từ google play về nó toàn báo là file down quá lớn ko cho down để tiết kiệm bộ nhớ, tiết kiệm pin...., trong khi file down có hơn 1MB @_@
Đánh tiếng Việt thì hơi lag, nói chung chắc cần 1 thời gian nữa mới hoàn thiện được :D

Dùng ICS hơi khó chịu, down từ google play về nó toàn báo là file down quá lớn ko cho down để tiết kiệm bộ nhớ, tiết kiệm pin...., trong khi file down có hơn 1MB @_@
Đánh tiếng Việt thì hơi lag, nói chung chắc cần 1 thời gian nữa mới hoàn thiện được :D

Bạn đã wipe đầy đủ, format thẻ nhớ rồi cài lại chưa. Trên Google Play mình cài rất nhiều App, có nhiều Apps tầm 20Mb mà có sao đâu. Đánh tiếng việt thì bạn download Gõ Tiếng Việt 3 về. Đánh bình thường mà.

Hiện tại ICS chưa hỗ trợ Flash thôi. Còn lại mọi tính năng okie hết bạn nhé.

Chúc bạn vui vẻ 1

Bạn đã wipe đầy đủ, format thẻ nhớ rồi cài lại chưa. Trên Google Play mình cài rất nhiều App, có nhiều Apps tầm 20Mb mà có sao đâu. Đánh tiếng việt thì bạn download Gõ Tiếng Việt 3 về. Đánh bình thường mà.

Chúc bạn vui vẻ 1

Format, wipe, cài CWR hết như theo hướng dẫn rồi mà :D
Mình cũng đang dùng Gõ TV 3 đó chứ, nhưng thấy nó cứ lag lag, khó chịu lắm, về cài phần mềm nếu cài từ thẻ nhớ thì ko sao, cài từ market là nó báo full, thế mới ghét chứ, về bản 2.3.7 thì ko bị tình trạng này, bó tay luôn :(
Chắc cái thẻ nhớ có vấn đề rồi :)

Chúc bạn vui vẻ 1

Format, wipe, cài CWR hết như theo hướng dẫn rồi mà :D
Mình cũng đang dùng Gõ TV 3 đó chứ, nhưng thấy nó cứ lag lag, khó chịu lắm, về cài phần mềm nếu cài từ thẻ nhớ thì ko sao, cài từ market là nó báo full, thế mới ghét chứ, về bản 2.3.7 thì ko bị tình trạng này, bó tay luôn :(
Chắc cái thẻ nhớ có vấn đề rồi :)

Ken ơi bạn có thể up dùm mình con HD2 thường được ko. Bạn có số dt cho mình xin nhé. Số của mình 0943411442.

Khang_Bk ơi bạn có thể up dùm mình con HD2 thường được ko. Bạn có số dt cho mình xin nhé. Số của mình 0943411442

Last edited by a moderator:
Ken ơi bạn có thể up dùm mình con HD2 thường được ko. Bạn có số dt cho mình xin nhé. Số của mình 0943411442.

Khang_Bk ơi bạn có thể up dùm mình con HD2 thường được ko. Bạn có số dt cho mình xin nhé. Số của mình 0943411442
HD2 thường úp tốt mà bạn.

Chào anh Khang!
Em muốn có những phím back, home, rewier app ở dưới màn hình để thay cho những phím cứng trong bản ice 4.0.3 thì phải làm sao anh?
Thanks anh.

Mình dùng ngon lành.chả thấy 1 tý lỗi nào cả,format sạch từ "trên xuống dưới" rồi "xâm nhập" lại từ đầu,là e nó ngoan như lúc "mới cưới ấy" chả thấy kêu ca,hay gào thét mình gì cả

Mình flash xong (flash bằng CLK) flash xong reboot lại thì chạy đến hình con Android màu xanh rùi load hoài hơn 30' rùi vẫn cứ load

Bản mới nhất đã xem đc video 720 chưa ạ? Camera có lỗi j ko ạ?
Hiện tại hardware acceleration chưa đc support full còn khá khá dài mới khắc phục đc,nếu muốn xem video 720p khá thì bạn nên qua dùng rom của tytung,Hardware acceleration đã được hack.

các bạn ơi cho mình hỏi tí....
vì bản V48 cũ khi nghe/gọi thì ko thấy màn hình nên mình up bản mới nhất 13/4 của bạn Khangpro
trình tự up của mình task29->install Magldr->repartition 5/220/5/->sau đó 8.AD Recovery install file zip->chọn themes ICS->without ASWD
sau đó reboot lại máy...tình hình là khi boot lại máy máy báo UI bị lỗi và ok xong sau đó mất luôn thanh status bar....khi gọi đến thì vẫn thấy màn hình nhưng khi gọi đi thì đứng máy luôn...bấm nút gì cũng ko thoát ra được...chỉ khởi động lại máy thôi...khởi động xong vô là mất thanh status bar và notifications....
mình flash bằng MAGLDR có cần phải flash kernel không vậy...tại mình vô trong xda-devolop thấy update tới tháng 11 àh
các bạn cho mình hòi trình tự làm vay đúng chưa....nếu thiếu gì chỉ dùm mình cái...cảm ơn nhiều lắm lắm...:(

Máy HD2(leo) bị mất status bar và notifications

vì bản V48 cũ khi nghe/gọi thì ko thấy màn hình nên mình up bản mới nhất 13/4 của bạn Khangpro
trình tự up của mình task29->install Magldr->repartition 5/220/5/->sau đó 8.AD Recovery install file zip->chọn themes ICS->without ASWD
sau đó reboot lại máy...tình hình là khi boot lại máy máy báo UI bị lỗi và ok xong sau đó mất luôn thanh status bar....khi gọi đến thì vẫn thấy màn hình nhưng khi gọi đi thì đứng máy luôn...bấm nút gì cũng ko thoát ra được...chỉ khởi động lại máy thôi...khởi động xong vô là mất thanh status bar và notifications....
mình flash bằng MAGLDR có cần phải flash kernel không vậy...tại mình vô trong xda-devolop thấy update tới tháng 11 àh
các bạn cho mình hòi trình tự làm vay đúng chưa....nếu thiếu gì chỉ dùm mình cái...cảm ơn nhiều lắm lắm...:(

Task29 rồi cài lại từ đầu.

Back