• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

Bản này chạy tốt trên tmo. Flash ở 4.0 vẫn chưa hộ trở hết.ko phải do máy đâu.nếu bạn nào thích ổn định thì có thể dùng desire hoặc miui 2.3.7bản v04 vẫn là thử. Nhưng miui ics là mới nhất cho hd2 và khá đẹp.
ban co ban desire nao it hao pin nhat gioi thieu cho minh voi. thanks online bang hd2

Bản này có ngôn ngữ việt không bạn ?

Không có tiếng việt bạn nhé. Mình không có thời gian ngồi bung apk để add ngôn ngữ tiếng việt vào. Để lúc nào rảnh sẽ làm. Tạm thời cứ xài tiếng anh cho nó chuẩn ^^. Bản này ngon và ổn định nhất trong các bản ICS mình đã dùng. Chưa có một lỗi nào cả !

vừa flash xong ! ko có gì thay đổi thì phai pro khang à !

Flash thì vẫn nằm ở lỗi chung của ICS chưa khắc phục được. Mình chỉ cố gắng đưa ra 1 bản chạy ổn định và không bị mấy cái lỗi lặt vặt nữa thôi. Bản 13.4 pin tốt, nhanh và mượt mà hơn nếu wipe full.

Chúc AE cuối tuần vui vẻ !

em vừa cài bản này tuần trước, giờ có update thì nên cài lại từ đầu hay là dùng cách khác để update
hỏi thêm cái nữa là sao em ko thể thay đổi themes của sms đc nhỉ, cái giao diện mặc định của nó màu trắng xấu quá, vào mục themes online down về mà ko thấy thay đổi gì hết cả

hôm qua vừa root và cài đặt thành công cho con desire hd lên 4.0.4 ! tất cả đều mượt mà ! và load flash cũng tốt, không giật gì...vậy là vấn đề là do hd2 rồi pro khang à !
Flash thì vẫn nằm ở lỗi chung của ICS chưa khắc phục được. Mình chỉ cố gắng đưa ra 1 bản chạy ổn định và không bị mấy cái lỗi lặt vặt nữa thôi. Bản 13.4 pin tốt, nhanh và mượt mà hơn nếu wipe full.

Chúc AE cuối tuần vui vẻ !

Bác Khang cho em hỏi là bản Ics mới nhất có thể thêm softkey được ko? Đọc trên xda thấy nó bảo ko được :(

Mình up bản 2.4.6-1 bạn đưa lên nhưng sao không cập nhật được thời tiết , bạn thử kiểm tra lại xem . Cám ơn !
có chứ ! bạn bật GPS lên và vào New & Weather, bật 3G hoặc Wifi. chắc do load mạng chưa kịp nên thế thôi. Vào Weather bình thường bạn nhé !
đã có bản 2.4.13 rồi ! bạn update luôn nhé ! cái softkey link mình ko tải được cho 2.4.6 có bạn nào tải được post nhé
về thời tiết việt nam : tốt nhất và chuẩn nhất là vietweather - thời tiết việt( thông tin do trung tâm khí tượng thủy văn cung câp). bạn vào maket gỏ tìm kiem thoi tiet-> sau đó chọn vietweather - thời tiết việt. mình dùng cái này.

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn bạn ! Bản mới này cứ thế up luôn không phải wipe cache/ data hả bạn ?

Quý anh, chị cho mình hỏi bản này cài Viber sử dụng có ổn định không vậy ? Cám ơn nhiều.

NGoài lề tí ,ko biết sao con HD2 của mình h dùng phím cứng nút Back và Home ko đc mà nó cứ nhảy qua down volume nhỉ,ai biết vì sao k ?

NGoài lề tí ,ko biết sao con HD2 của mình h dùng phím cứng nút Back và Home ko đc mà nó cứ nhảy qua down volume nhỉ,ai biết vì sao k ?
cái này hơi lạ đấy. bạn đang dùng rom nào ! thường phím cứng là mặc định( không có thiết lập cài đặt trong setting) nên chắc là lỗi phần cứng rồi ! bạn thử xem lại 2 phim voluone xem hoạt động bình thường ko nhé .

Back