• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

bác nào làm dùm em cai logo boot này cám ơn
của bạn http://www.mediafire.com/?80mx3fx34x8en04

tình hình là mình cũng không biết làm chỗ đó. đang đợi cao thủ chỉ thêm ~X(

Bạn mở file initrd.gz bằng 7zip sau đó bung tiếp file trong đó ra là thấy file logo.rle.

Xóa file đó đi và add file mới của bạn vào là được !

Bạn mở file initrd.gz bằng 7zip sau đó bung tiếp file trong đó ra là thấy file logo.rle.

cảm ơn bác làm đc rồi. Lúc trước mình mở bằng winrar nên mãi không được

sao mình add vào nó ko cho. Bác add dùm mình được ko. đang xài rom của bác. tks

Dùng 7zip bạn nhé. Mở bằng 7zip thì nén bằng 7zip sẽ không bị lỗi !

Vừa cài thử winphone 7 mới của bác Dũng. Sau hơn 1 tiếng nghịch lại quyết định quay lại Android MIUI ^^

Dùng 7zip bạn nhé. Mở bằng 7zip thì nén bằng 7zip sẽ không bị lỗi !

Vừa cài thử winphone 7 mới của bác Dũng. Sau hơn 1 tiếng nghịch lại quyết định quay lại Android MIUI ^^
mình biết rồi ý mình là lúc nén lại thông số thế nào .zip hay .7z

Vậy đến lúc nén lại thì làm thế nào để thành cái file đuôi .gz như lúc ban đầu nhỉ. Cứ nén đuôi 7z sau đó đổi đuôi thành gz hả bạn?
Ý mình muốn hỏi cách đóng gói ngược lại sau khi thay logo ấy. Bạn làm ơn hướng dẫn chi tiết giúp.

Chỉnh sửa cuối:
Dạo này vào pdaviet thằng chrome cứ báo có virus, có ai bị tương tự ko :D

Dạo này vào pdaviet thằng chrome cứ báo có virus, có ai bị tương tự ko :D
Mình tìm kiếm qua google nó toàn báo pdaviet.net là trang web có thể gây nguy hại...
Ai biết chỉ giúp mình vấn đề thay logo.rle ở trên với.

tình hình là sao khi cài bản v04 hay bị reset khi nhận tin nhắn, hem bik có bác nào biết khác phục ko, làm ơn giúp với

tình hình là sao khi cài bản v04 hay bị reset khi nhận tin nhắn, hem bik có bác nào biết khác phục ko, làm ơn giúp với

Mình đang dùng và xài bình thường. Chỉ là không có tiếng anh thôi ^^

Tin nhắn bị reset thì bạn vào Super User rồi tắt và bật lại quyền ROOT và set Allow cho chương trình tin nhắn ( Go SMS ) còn nếu mặc định thì chỉ cần tắt bật lại quyền ROOT là được !

Vậy đến lúc nén lại thì làm thế nào để thành cái file đuôi .gz như lúc ban đầu nhỉ. Cứ nén đuôi 7z sau đó đổi đuôi thành gz hả bạn?
Ý mình muốn hỏi cách đóng gói ngược lại sau khi thay logo ấy. Bạn làm ơn hướng dẫn chi tiết giúp.

Đóng gói lại thành 7zip rồi đổi tên thôi. Các bạn cứ thử xem sao. Mình thì không có nhu cầu thay cái đó ^^

Đóng gói lại thành 7zip rồi đổi tên thôi. Các bạn cứ thử xem sao. Mình thì không có nhu cầu thay cái đó ^^
Không phải đồng chí ơi, hình như phải chạy lệnh trên nền phần mềm khác hình như utubu thì phải

Mod dinhtuandung vào hướng dẫn anh em đi

Last edited by a moderator:
Không phải đồng chí ơi, hình như phải chạy lệnh trên nền phần mềm khác hình như utubu thì phải

Vậy nhờ bác Dũng hướng dẫn thôi. Tại mình không có nhu cầu nên chưa thử. Bác lungtung chuẩn bị ra bản lungtung Rom HD2 v1.0 hả ?

Sẽ ủng hộ bác

Back