• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

nếu bạn sử dụng linux ( hay 1 dạng linux như ubuntu) nó cũng giống như android zậy bạn sẽ hỉu làm thế nào để edit tập tin trên..
Thấy bảo dùng Cygwin cũng được nhưng chưa thử... Mà kể cũng lạ 7z mở được các file nén mà không thể xóa các file trong file nén như WinRar nhỉ???:-?

Mình cài vmware player để tạo máy ảo cài ubuntu mà không cài nổi, toàn báo lỗi 1606 không kết nối được với máy chủ khi cài, trong khi đó mạng vẫn vào ầm ầm

error 1060 could not access network location 0\.

điên đầu thật, có bạn nào biết chỉ giúp mình với

Mình cài vmware player để tạo máy ảo cài ubuntu mà không cài nổi, toàn báo lỗi 1606 không kết nối được với máy chủ khi cài, trong khi đó mạng vẫn vào ầm ầm

error 1060 could not access network location 0\.

điên đầu thật, có bạn nào biết chỉ giúp mình với
Bạn sang đây tham khảo cách cài đặt Ubuntu trực tiếp từ HDD nhé.

mình đã cài được máy ảo và ubutu rồi, đang mầy mò theo cái hướng dẫn bạn đưa để thay logo.rle nhưng vẫn chưa hiểu lắm cái đoạn:
open applications/accesories/terminal
and browse to the temp folder with the initrd.gz file(mine is "cd /home/isidro/Desktop/temp)
now type
mình không biết làm thế nào để browse được

Bác lungthung nhiệt huyết với cái đó quá ! Chúc mừng bác đã thành công.

Hết langthang giờ sắp đến ROM của lungtung rồi... sắp tới sau lungtung chắc đến linhtinh mất thôi :))

Mình đang dùng và xài bình thường. Chỉ là không có tiếng anh thôi ^^

Tin nhắn bị reset thì bạn vào Super User rồi tắt và bật lại quyền ROOT và set Allow cho chương trình tin nhắn ( Go SMS ) còn nếu mặc định thì chỉ cần tắt bật lại quyền ROOT là được !

thanks bác chủ thớt, đã khắc phục rồi, tuy nhiên em vẫn xài có tiếng anh mà bác

Update MIUI ICS MOD by KEN !

Bác Dũng đi qua sửa cho em em cái tiêu đề ^^

Thanks !

Camera vẫn lag hả bác

Chỉ lag lần đầu tiên khi mới cài ROM. Mà cũng không phải lag mà đợi khoảng 1 phút mới chụp được. Sau đó reset lại máy thì vào chụp được luôn. Chất lượng hình rất khá^^

bác chủ cho mình hỏi trong phần task manager vẫn còn tiếng hoa vậy. Mặc dù đang xài mặc định là En

Back