• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

Các bác cho em hỏi, cài bản ROM này thì phần ext và swap của thẻ nhớ còn sử dụng được không ạ?

lúc bấm nút ký hiệu ngôi nhà đó bạn,mình cũng bị vậy,bản v.04

Bản V0.4 mình mới edit lại có tiếng việt rồi mà. Mà nếu bạn dùng task thì bạn dùng cái Advance task manager pro ấy. Bấm cái là được. Giữ nút Ngôi nhà làm gì cho hại phím ^^

Bản ICS cài vào giật tung chưởng @@
Trở về 2.3.7 vậy, có lẽ em HD2 chỉ cố được đến thế thôi :(

Bạn thử cài theo lựa chọn của mình xe. Mình cài các lựa chọn khác rất giựt. Dùng cái ICS themes với without A2SD thì lại mượt mà. Không bằng 2.3.7 nhưng cũng được 8-9 phần. Cảm ứng ngon lành. Dùng 5 ngày rồi mà chưa bị lỗi gì. Dòng chờ 5mA còn ít hơn cả 2.3.7 mình cook ^^

LƯU Ý: Không nên RESTORE lại dữ liệu của bản MIUI 2.3.7 nhé. Đặc biệt là system. Còn các app thì bình thường vì có thể gây lỗi hoặc FC hoặc làm chậm máy. Mình gần như cài lại từ đầu vì trong thẻ nhớ có FULL các app. Mình backup bằng Appinstall trước khi cài để đỡ phải download trên market

Bạn thử cài theo lựa chọn của mình xe. Mình cài các lựa chọn khác rất giựt. Dùng cái ICS themes với without A2SD thì lại mượt mà. Không bằng 2.3.7 nhưng cũng được 8-9 phần. Cảm ứng ngon lành. Dùng 5 ngày rồi mà chưa bị lỗi gì. Dòng chờ 5mA còn ít hơn cả 2.3.7 mình cook ^^

LƯU Ý: Không nên RESTORE lại dữ liệu của bản MIUI 2.3.7 nhé. Đặc biệt là system. Còn các app thì bình thường vì có thể gây lỗi hoặc FC hoặc làm chậm máy. Mình gần như cài lại từ đầu vì trong thẻ nhớ có FULL các app. Mình backup bằng Appinstall trước khi cài để đỡ phải download trên market

Mình cài như bạn hướng dẫn mà, nhưng vẫn bị giật, hay là do backup = MIUI backup nhỉ @@
Đợi bản V2 của bạn rồi cài thử lại xem sao :)
Giờ hài lòng với V0.4 của bạn ^^

Mình cài như bạn hướng dẫn mà, nhưng vẫn bị giật, hay là do backup = MIUI backup nhỉ @@
Đợi bản V2 của bạn rồi cài thử lại xem sao :)
Giờ hài lòng với V0.4 của bạn ^^

Mình thấy rất hài lòng với bản ICS này. Dùng ổn định và mượt mà. RAM Free thì không bằng 2.3.7 nhưng sự trải nghiệm lại hay hơn

Bác khang cho hỏi bản này có phím mềm không. và chỉnh ở đâu
Widget "lock" bị FC không sử dụng được

Chỉnh sửa cuối:
Bạn cho mình hỏi. Mình đang xài bản v3 của bạn và thấy nó bị cái lỗi này: ĐT mình để trong túi, bỗng tự dưng nó vào phần âm nhạc và hát 1 chút, rồi tự động thoát ra, mình bị 3-4 lần chứ ko phải 1 lần, có bạn nào bị giống mình ko? Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Mình thấy rất hài lòng với bản ICS này. Dùng ổn định và mượt mà. RAM Free thì không bằng 2.3.7 nhưng sự trải nghiệm lại hay hơn

Mình dùng thấy ko mượt mà lắm, hay do thẻ nhớ nhỉ?
Bạn dùng thẻ nhớ theo máy hay là thẻ nhớ mua ngoài thế?

Mình dùng thấy ko mượt mà lắm, hay do thẻ nhớ nhỉ?
Bạn dùng thẻ nhớ theo máy hay là thẻ nhớ mua ngoài thế?

Thẻ nhớ 2Gb mua của thằng Tàu từ rất lâu rồi. Format đủ kiểu, nghịch đủ trò với nó rồi mà chẳng sao, mỗi tội ít dung lượng. Đang tính thay thẻ nhớ khác :))

Mình lại chẳng bị lỗi gì với bản 2.3.30 nên cũng chưa thử. Đợi bản mới ra up lên thôi ^^

Mình cũng chẳng thấy lỗi j nhều, chỉ thi thoảng bị FC linh tinh. Nhưng thấy bản mới là tay chân lại buồn bực, táy máy up thử :)) không dừng được :))

Back