• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

Bạn thử úp lại WM xem tình hình có khá hơn không nhé.
Ax..ax..!! Em đang xài android , bản rom 2.3.7 của bác langthang ngon lành . Bác kêu em quay lại WM chẳng khác nào kêu em bán hd2 đi :D Thôi vậy , yếu thì yếu , chịu khó ngồi gần cục wifi là được :D Sẵn đây bác cho em hỏi , con hd2 t-mobile của em ram free bao nhiêu thì máy chạy mượt và ngon ạ .
Thanks bác nhiều !

Quan trọng là vào mạng có OK không, vẫn nhanh bình thường thì chẳng có vấn đề gì cả.
Như vậy còn hơn là có 5 vạch (sóng ảo) mà không vào được mạng
Nếu em ngồi gần cục wifi thì 2 vạch sóng , vào mạng thì nhanh , còn em đi xa cục wifi tầm 5-7m thì còn 1 vạch sóng , lúc này vào mạng cũng chậm đi nhiều , đôi khi kg vào dc mạng luôn ạ . (em đã test qua nhiều cục wireless lắm rồi )

Last edited by a moderator:
Em đang xài android , bản rom 2.3.7 của bác langthang ngon lành . Bác kêu em quay lại WM chẳng khác nào kêu em bán hd2 đi :D Thôi vậy , yếu thì yếu , chịu khó ngồi gần cục wifi là được :D Sẵn đây bác cho em hỏi , con hd2 t-mobile của em ram free bao nhiêu thì máy chạy mượt và ngon ạ
Mình bảo bạn thử quay về WM xem WiFi thế nào chứ mình có bản bạn quay về WM đâu...:p Ram thì cũng tùy từng bản rom thôi như máy mình là TMOUS úp rom Sense 3.5 thì free ram khoảng 100 - 120Mb, còn MIUI thì chắc tầm 150Mb trở lên thôi.

Mình bảo bạn thử quay về WM xem WiFi thế nào chứ mình có bản bạn quay về WM đâu...:p Ram thì cũng tùy từng bản rom thôi như máy mình là TMOUS úp rom Sense 3.5 thì free ram khoảng 100 - 120Mb, còn MIUI thì chắc tầm 150Mb trở lên thôi.
MIUI và CM7 cài xong, không chạy ứng dụng gì thì có thể free gần 300Mb

Em thấy máy em ram free nhiều lắm tầm khoản 200Mb , mà sao mỗi lần em xài live wallpaper (hình động) em dow trên Market về , vào menu của máy , chuyển qua chuyển lại nó lag lag quá vậy bác ? Bác biết cách nào khắc phục giúp em kg ?
Thanks bác nhiều !

Vậy à, cao nhỉ..;;) Mình không dùng MIUI & CM7 nên không rõ lắm...:-??
pak Dung ơi pak đang cho e xin link sense 3.5 pak đang dùng được không, sáng nay chạy bản của pak dungphp không chạy được. e cũng đang dùng con của t-mous

MIUI và CM7 cài xong, không chạy ứng dụng gì thì có thể free gần 300Mb
Đúng rồi đó bác . Nhưng sao em chạy live wallpaper (hình động) khi vào menu nó lag lag quá vậy bác ? Có cách nào làm cho nó mượt kg bác ?
Thanks !

Em thấy máy em ram free nhiều lắm tầm khoản 200Mb , mà sao mỗi lần em xài live wallpaper (hình động) em dow trên Market về , vào menu của máy , chuyển qua chuyển lại nó lag lag quá vậy bác ? Bác biết cách nào khắc phục giúp em kg ?
Thanks bác nhiều !

Dùng hình nền động tất lẽ dĩ ngẫu là Lag rồi, bác chuyển qua cái ảnh tĩnh là mượt hơn IOS ngay !

Các bác cho em hỏi tí ? Sao em thấy bản rom nào hd2 cũng nhận wifi yếu quá vậy ? Các bác có ai biết cách nào làm cho con hd2 nhận wifi mạnh lên tí kg ?
Thanks all !!
Mình nghĩ HD2 bị wifi yếu là không phải do bản rom mà có thể do phần cứng vì HD2 thu sóng wifi khá mạnh (mình đã so sánh giữa HD2 và galaxy S II thì thấy HD2 thu nhỉnh hơn samsung;;), bạn nào không tin cứ thử ke ke... Mình nói Hd2 bị phần cứng là do có lần mình làm liều mở con HD2 của mình ra xem chơi.., khi ráp vào lại thì bị sóng wifi yếu hẳn (giống y như bạn) và mình mở ra lại thì thấy sợi cáp nối giữa mainboard và mạch thu sóng wifi (trên mạch có ghi chức năng từng vùng) bị lỏng (chấu sợi cáp không dính hẳn vào chấu của mạch). Mình gán chặt vào lại thì sóng wifi thu tốt trở lại. Mình nói lên điều này để bạn có thêm một hướng để giải quyết vấn đề, chứ cứ nghĩ là rom up tùm lum tà la có ngày cũng chết máy:D (mặt dù mình up nhiều mà chưa chết bao giờ).
còn đây là clip để bạn tham khảo nếu muốn mở máy ra xem:
http://www.youtube.com/watch?v=TdihThJFyz4&feature=player_detailpage

Mình cài bản này không thể bắt được wifi mặc dù đã cài lại rồi vẫn không bắt được wifi. Còn một điểm này nữa xin hỏi các bro là bản V19 này chưa được root đúng không? vì mình cài titanium backup không cài được.

Mình cài bản này không thể bắt được wifi mặc dù đã cài lại rồi vẫn không bắt được wifi. Còn một điểm này nữa xin hỏi các bro là bản V19 này chưa được root đúng không? vì mình cài titanium backup không cài được.

Wifi chạy bình thường và tất cả các bản ROM cook nói chung đều được ROOT cả nhé.
Bạn cài bị lỗi rồi, bạn kiểm tra lại recovery xem đúng chưa và cài mới lại từ đầu (nhớ Wipe đầy đủ trong Recovery Menu)

Back