• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Bạn nên Task29 rồi cài lại, nhớ Full Wipe và format lại thẻ nhớ trước khi cài nhé.

Ban ah to da bao la to dung task29 xong moi flash ma. Xem lai giup minh voi!

Forum đã tích hợp sẵn bàn phím Tiếng Việt Telex, bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Bạn nên format lại thẻ nhớ của bạn bằng SD Formatter trước khi cài nhé.

Sorry khong hieu sao ban rom V47 nay khong go duoc tieng Viet co dau tren forum nay (cac ban room khac deu gho duoc). Khi to flash room nay to da flash rat can than. Format the
nho ==> task29 ==> wipe ... ==> flash room. Flash xong may khoi dong nen chay binh thuong rat nhanh muot va rat thich. Nhung cu reboot may la may dung lai o chu "HTC HD2"

nho

Mình vừa cài thử bản Stock Miui mới nhất: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1433923

Rất nhanh và mượt mà ( có 90Mb ) nhưng không có tiếng việt ( Có tiếng anh và china thôi ).

Bác lang thang cho hỏi làm thế nào để cài hoặc add ngôn ngữ tiếng việt vào vậy ?

Nếu có xin luôn gói tiếng việt nhé. Thanks bác !

khi có người gọi đến mà chờ mãi mà màn hình vẫn tối thui

mình đã cài v47.0 mọi thứ vẫn ổn, chỉ khi có người gọi đến mà chờ mãi mà màn hình vẫn tối thui...các bác giúp với ạh

Sorry khong hieu sao ban rom V47 nay khong go duoc tieng Viet co dau tren forum nay (cac ban room khac deu gho duoc). Khi to flash room nay to da flash rat can than. Format the
nho ==> task29 ==> wipe ... ==> flash room. Flash xong may khoi dong nen chay binh thuong rat nhanh muot va rat thich. Nhung cu reboot may la may dung lai o chu "HTC HD2"

nho
Máy bạn là TMOUS hay EU? Úp lại WM6.5 xem có bị treo logo không nhé.

Cập nhật V48.0 nhé.
Bản này có 2 bản nhỏ dùng Kernel khác nhau. Mọi người dùng thử xem nhé

Mình flash bản DORIMANX có cần phải flash thêm CLK tytung thêm không...mình falsh bằng CLK
Nếu là bản rom gộp cả 2 cách cài thì bạn chỉ cần chọn EU hay TMOUS, MAGLDR hay cLK rồi cài thôi, còn nếu là MAGLDR thì phải flash Kernel cLK.

Nếu là bản rom gộp cả 2 cách cài thì bạn chỉ cần chọn EU hay TMOUS, MAGLDR hay cLK rồi cài thôi, còn nếu là MAGLDR thì phải flash Kernel cLK.
Nói chung là bây giờ mình muốn flash bản DORIMANX của bác langthang bằng cách flash CLK thì có cần Flash file tytung 14 như trước giờ không

Để xem có bị treo không thôi. Mình đang nghi flash của bạn yếu.

To khong hieu cai nay lem. Nhung to flash nhieu room khac nhau rui ma, co sao dau nhi. hitthay bac LANGTHANG bieu up ban V48 de to thu up ban do vo xem sao hi. Cam on ban Dung nhieu nha. Co gi se hoi ban sau nhe!

Cập nhật V48.0 nhé.
Bản này có 2 bản nhỏ dùng Kernel khác nhau. Mọi người dùng thử xem nhé

To up ban V47 cua Bac. Up xong chay ngon lan: muot + nhe + thich. Nhung Khi reboot may thi may tat di roi khoi dong len nhung chi den cho "HTC HD2" o giua man hinh va "DNT series by LANGTHANG" la treo o do luon. Khi flash room to co dung task29 truoc khi format the nho nhe.thui de bac up ban V48 thi up lai vay! Sorry ban V47 nay cua bac to go TV co dau hem dc!

@langthang262 : Mình vừa up bản v47 máy T-mobile, bị lỗi khi gọi đi hay gọi đến thì màn hình đen thui ko, ko biết ai gọi cho mình đc... chỉ khi tắt cuộc gọi thì màn hình lại lên bình thường... có cách nào khắc phục ko bạn? Thanks.

To up ban V47 cua Bac. Up xong chay ngon lan: muot + nhe + thich. Nhung Khi reboot may thi may tat di roi khoi dong len nhung chi den cho "HTC HD2" o giua man hinh va "DNT series by LANGTHANG" la treo o do luon. Khi flash room to co dung task29 truoc khi format the nho nhe.thui de bac up ban V48 thi up lai vay! Sorry ban V47 nay cua bac to go TV co dau hem dc!

Bạn dùng Recovery bao nhiêu, tăng thử kích thước Recovery lên nhé.
Một số máy dùng 1 thời gian bị bad sector nên gây ra hiện tượng Reboot máy hoặc treo máy.
Ngoài ra còn 1 nguyên nhân nữa là thẻ nhớ có vấn đề, mình check giúp 1 số bạn do lỗi thẻ nhớ nên bị lỗi

@langthang262 : Mình vừa up bản v47 máy T-mobile, bị lỗi khi gọi đi hay gọi đến thì màn hình đen thui ko, ko biết ai gọi cho mình đc... chỉ khi tắt cuộc gọi thì màn hình lại lên bình thường... có cách nào khắc phục ko bạn? Thanks.

Lỗi này lạ nhỉ, để mình test lại xem máy mình có bị không thì mới check được

Gần 100 người đang xem Topic, chứng tỏ Topic vẫn hot nhỉ :)
Hiện tại có 92 người xem chủ đề này (5 thành viên và 87 khách)
langthang262,
khang_bk,
minhduong11,
nguyen_sport,
nnq_mm

Bác chủ thớt thấy ai kêu sóng chập trờn chưa?
máy em hàng FPT mà sao sóng kém quá
nhìn mấy cục gạch ở cạnh mà thèm
nhiều lúc chả có tí sóng nào cả

Back