• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Bác chủ thớt thấy ai kêu sóng chập trờn chưa?
máy em hàng FPT mà sao sóng kém quá
nhìn mấy cục gạch ở cạnh mà thèm
nhiều lúc chả có tí sóng nào cả

Thử flash 1 vài cái Radio khác nhau xem cái nào sóng tốt nhất thì dùng nhé.

Bạn dùng Recovery bao nhiêu, tăng thử kích thước Recovery lên nhé.
Một số máy dùng 1 thời gian bị bad sector nên gây ra hiện tượng Reboot máy hoặc treo máy.
Ngoài ra còn 1 nguyên nhân nữa là thẻ nhớ có vấn đề, mình check giúp 1 số bạn do lỗi thẻ nhớ nên bị lỗi

Bác langthang , máy tớ cũng dùng 1 thời gian giờ nó để tự nhiên thỉnh thoảng reboot máy, chắc bị bad sector như trên . Nếu đúng thì cách khắc phục như thế nào. Thanks

Bác langthang , máy tớ cũng dùng 1 thời gian giờ nó để tự nhiên thỉnh thoảng reboot máy, chắc bị bad sector như trên . Nếu đúng thì cách khắc phục như thế nào. Thanks

Xử lý tạm thời là tăng kích thước Recovery lên nhé.
Ví dụ như bình thường để 150 cho ROM này thì giờ tăng lên 180 hoặc 200 nhé

Xử lý tạm thời là tăng kích thước Recovery lên nhé.
Ví dụ như bình thường để 150 cho ROM này thì giờ tăng lên 180 hoặc 200 nhé

Muốn làm tăng thì phải Ták 29 hay sao, cách làm thế nào, thẻ nhớ zin 16Gb không làm gì nhiều, tớ cho hẳn 1Gb cũng dc. bác nói rõ hơn dc không.
Hoặc có cách nào diệt mối tận gốc không?

cái Tôlkit này hồi trước tớ set 300 - 44 lận đấy. Với máy tớ ít xài ứng dụng, tự nhiên nó reboot à, chứ không phải chạy đa nhiệm nặng nha.

Bác LANGTHANG cho tớ hỏi chút là, mấy hôm trước tớ flash mấy bản room android khác thì khoảng 90% ứng dụng và 100 cài vào đều chuyển được sang thẻ nhớ. Nhưng cài bản room này của bác thì đa phần không chuyển được sang thẻ (danh sách ứng dụng và game của tớ không có gì thay đổi), tớ đã cài APP2SD PRO mà không ăn thua. Bác có phần mềm hay cách nào không giúp tớ với. Mới cài được ít ứng dụng và game đã đầy bộ nhớ trong rùi chán quá. Tháng trước tớ flash bản sence 3.5 máy còn auto chuyển tất cả ứng dụng và game sang thẻ nhớ cơ. Bác pro xem tách cho tớ tiện ích tích hợp đó giùm

Bản V48 cài Kernel Droidmax thì bị lỗi khá nhiều. Khi gọi điện hoặc nhận cuộc gọi hay bị đơ máy. Tiếng thoại thì rất bé.... Kết nối với máy tính USB mouting thì không ổn định.

Bác langthang cho xin gói language Việt Nam bằng file .zip đề flash vào bản ROM gốc của MIUI với.

Cài ROM gốc download trên miui.com chỉ có tiếng anh và tiếng china thôi.

Thanks bác !

Mình dùng bản v45,46 thì toàn bị kêu sao nói bé thế khi gọi..trong khi bên mình nghe to đau tai.còn bản v47 thì mấy hôm nay bận quá ít gọi điện...langhang và các bạn xem họ mình nhé,bạn nào dùng v nào của langthang tiếng mic to nhất vậy...

Luôn tiện cho m hỏi vào fb trên rôm miui của langthang nhé...sau khi cài rom mình phải restot fb 1.8.2 từ titanium back up thì mới vào được( đã cài set dns).và hình như bản v47 hết tiếng réo lên khi nhận cuộc gọi...làm sao tăng tiếng mic nhỉ...

bản v48 có bạn nào cài chrome to phone không vậy, mình bị lỗi cái này, khi sent text nó cũng tự nhảy vào browse như sent link vậy, chán quá

Bac langthang oi hien Jo e dang chay ban stapble v5.1 cua Bac may hom nay no town bi treo may, den sang nay thi do han cu khoi song xong suoi la do, e vao MENGAN vao phan 8 no bao can't read ramdisk image la Sao ha Bac. E pm bag fone nen ko dau mong

Mình đang dùng bản v6.0, bị lỗi không thể login vào google talk được. Mong bác lang thang giải thích giúp.

Bac langthang oi hien Jo e dang chay ban stapble v5.1 cua Bac may hom nay no town bi treo may, den sang nay thi do han cu khoi song xong suoi la do, e vao MENGAN vao phan 8 no bao can't read ramdisk image la Sao ha Bac. E pm bag fone nen ko dau mong

Chắc bộ nhớ có vấn đề rồi.
Bạn cài mới lại từ đầu xem nhé

Luôn tiện cho m hỏi vào fb trên rôm miui của langthang nhé...sau khi cài rom mình phải restot fb 1.8.2 từ titanium back up thì mới vào được( đã cài set dns).và hình như bản v47 hết tiếng réo lên khi nhận cuộc gọi...làm sao tăng tiếng mic nhỉ...

Bạn lên Maket cài cái HD2 Mic Control xem nhé

mình dùng hd2 toolkit : task 29 -> Clk - > íntall Clk recovery . tới đây nó bị dừng ở "waiting for device"
Thử up sang Magdlr rồi uddate USB driver, Android ADB hoàn tất rồi. Xong trở lại làm CLK như trên lại tiếp tục dừng ở "waiting for device".
Chẳng hiểu là nó bị gì vậy bác langthang?
Note: cùng 1 PC lần trước đã cài CLK recovery thành công và sử dụng , sao tới giờ làm lại thì không được nhỉ.

Còn 1 cái tôi không hiểu nữa là, đọc chỉ dẫn của bác nào nói là khi update driver thì phải ở trong Android. Tôi qua Magdlr cài Rom rồi update được, xong lại táks 29 cài CLK thì lại waiting for device. Máy đã Task 29 thì còn đâu Andoid nữa mà ở trong Andoid nhỉ?

Back