• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

mình cắm cáp nối PC thì trên màn hình 3 màu dũng đã hiện từ chữ Serial sang USB , mà sao nó cứ báo "waiting for device"

Mình đang dùng bản stable 6.0 vs kernel tytung R14, mọi thứ đều ổn (wifi, 3G, camera, gallery...), nhanh, mượt, pin đủ dùng (4-5mA).
Không biết có phải lỗi không: khi cài apps mới thì không tự chuyển vào sd-ext mà toàn phải dùng App2SD Pro để chuyển vào (lỗi nhỏ không ảnh hưởng j cả).

Mỗi tội không thích kiểu Battery Percentage này (số và %), bác langthang làm hộ mình kiểu Battery Percentage như cũ được không? (kiểu % nằm trong biểu tượng pin) :D

Cảm ơn bác vẫn hì hục với con HD2 làm rom phục vụ anh em :D

Con HD2 đang chập chờn rùi, chưa biết lúc nào die :(
Anh em có con nào hỏng nếu vứt thì vứt cho mình nhé, để nếu con HD2 mình die còn lấy cái mà thay để tiếp tục nghịch :)

bác langthang cho e hỏi ....con hd2 của e úp bản rom MIUI NDT MIUI ANDROID 2.3.7 DEVELOPMENT ver nào cũg bị lỗi reboot liên tục....đag dùng nó đứg 1 2s rồi chuyển sang màn hình chạy lúc khởi độg...cái có mấy tấm hcn đủ màu xoay xoay ák.....chạy khoảng 6 7s thì nó vào lại......bị liên tục....e đag rất ức chế ạk....sài rom bác rất ngon nhưg bị lỗi này
em seảrch GG cách sửa mà k có nên mạo muội hỏi mấy a......mog đc giải thích sớm.....!!!!!

bác langthang cho e hỏi ....con hd2 của e úp bản rom MIUI NDT MIUI ANDROID 2.3.7 DEVELOPMENT ver nào cũg bị lỗi reboot liên tục....đag dùng nó đứg 1 2s rồi chuyển sang màn hình chạy lúc khởi độg...cái có mấy tấm hcn đủ màu xoay xoay ák.....chạy khoảng 6 7s thì nó vào lại......bị liên tục....e đag rất ức chế ạk....sài rom bác rất ngon nhưg bị lỗi này
em seảrch GG cách sửa mà k có nên mạo muội hỏi mấy a......mog đc giải thích sớm.....!!!!!

Tự nhiên bị hay là nhận cuộc gọi hoặc tin nhắn mới bị?
Bạn tham khảo ở đây nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1150263

Tự nhiên bị hay là nhận cuộc gọi hoặc tin nhắn mới bị?
Bạn tham khảo ở đây nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1150263

e k biếk.....nhiều lúc đang dùng thì bị reboot....Vd như đag lướt = opera thì bị, đag xem fim thì bị, đag chơi game cũg bị, àk, và có lúc kt tk km của mobifone nữa....chắc là do nhận tin nhắn
e kiếm k ra cái super user nên fải down trên market....về mở ra thì k có cái dòng rroot status như của bác ạk??fải làm sao ạk??

bác langthang cho hỏi sao kết nối internet lúc được lúc ko vậy.ấn vào biểu tượng thì báo đã bật dữ liệu rồi nhưng ko hiện cái cột chữ H...hay 3G.Nên ko kết nối được, phải vào phần cài dặt chọn chế độ mạng lại 1 trong 4chế độ 3G hoặc 2G/3G ... rồi thoát ra mới hiên đc biểu tượng kêt nối.cứ mỗi lần mở mạng ko đươc là phải vào phần cài đặt thao tác lại bước đó.Ai biết giúp đỡ zum` mình.thanks

Uhm, làm lại từ đầu mà

em lên dow máy cái tool Recovevy MAGLDR về nhưng hình như cái link die rồi bác nào có gửi giùm em, để em làm lại con HD cái hiccc, cần rất gấp.

Mà bác langthang ơi nếu jo em chạy lại Recovevy MAGLDR thì cứ để máy như vậy và chạy lại hay là phải đưa máy về như ban đầu khi chạy WINMO

Chỉnh sửa cuối:
em lên dow máy cái tool Recovevy MAGLDR về nhưng hình như cái link die rồi bác nào có gửi giùm em, để em làm lại con HD cái hiccc, cần rất gấp.

Mà bác langthang ơi nếu jo em chạy lại Recovevy MAGLDR thì cứ để máy như vậy và chạy lại hay là phải đưa máy về như ban đầu khi chạy WINMO
cứ để nguyên đấy rồi chạy bạn ạk.....ngoài topic này có mấy cái topic hướg dẫn đó.trog đó có mấy link bạn cần đó....

Hix, có ai gặp lỗi này không? Sau khi mình update từ v42 lên thì 3G và GPRS không xài được nữa. Sim mình đang xài gói MIU của Mobifone, vẫn đang xài bình thường, còn hạn sử dụng. Sau khi up xong v48, mình check APN và set lại y chang thì không hiện dấu hiệu của E hay 3G lên nữa, có restart hay bật flightmode rồi mở lại, làm đủ mọi thứ cũng không được. Có anh em nào chỉ giáo mình với :(. Cám ơn nhiều lắm

UPDATED: Đã vào lại được 3G sau khi up lại v6 stable . Không rõ nguyên nhân @@

Chỉnh sửa cuối:
cứ để nguyên đấy rồi chạy bạn ạk.....ngoài topic này có mấy cái topic hướg dẫn đó.trog đó có mấy link bạn cần đó....

bạn cho mình luôn cái link đi:
E đã cài lại WINMO ok rồi nhưng, chạy MAGLDR thì ok đến chạy DFT khi đên bước cuối cùng " waiting for úb conecting ...." thì nó báo

Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
mặc dù em thấy kết nối USB là ok rồi, vậy làm sao để cài đc DFT hả các bác e làm 3 lần rồi, đg sợ ko làm đc thì lại quay về WINMO hết nghịch

Chỉnh sửa cuối:
bạn cho mình luôn cái link đi:
E đã cài lại WINMO ok rồi nhưng, chạy MAGLDR thì ok đến chạy DFT khi đên bước cuối cùng thì nó báo

Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
mặc dù em thấy kết nối USB là ok rồi, vậy làm sao để cài đc DFT hả các bác e làm 3 lần rồi, đg sợ ko làm đc thì lại quay về WINMO hết nghịch
Bạn dùng cái gì để chạy MAGLDR, dùng thử HD2 Toolkit đi nhé.
CHạy riêng nếu thiếu 1 file nào đó (file download về thiếu hoặc xoá nhầm) thì sẽ bị lỗi

Em dow cái Version 6.0 HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V6.0_MAGLDR về cài, cài xong nó đến chỗ HTC HD 2 thì nó đứng im ở đó và ko tài nào vào dc,cài đi cài lại mấy lần rùi vẫn ko dc bác ạ có cách nào giúp với dc ko?

Em dow cái Version 6.0 HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V6.0_MAGLDR về cài, cài xong nó đến chỗ HTC HD 2 thì nó đứng im ở đó và ko tài nào vào dc,cài đi cài lại mấy lần rùi vẫn ko dc bác ạ có cách nào giúp với dc ko?
bạn đã chia repartition lại chưa. phải chia 150 hoặc lớn hơn tí càng tốt nha bạn

Hix, có ai gặp lỗi này không? Sau khi mình update từ v42 lên thì 3G và GPRS không xài được nữa. Sim mình đang xài gói MIU của Mobifone, vẫn đang xài bình thường, còn hạn sử dụng. Sau khi up xong v48, mình check APN và set lại y chang thì không hiện dấu hiệu của E hay 3G lên nữa, có restart hay bật flightmode rồi mở lại, làm đủ mọi thứ cũng không được. Có anh em nào chỉ giáo mình với :(. Cám ơn nhiều lắm

UPDATED: Đã vào lại được 3G sau khi up lại v6 stable . Không rõ nguyên nhân @@

Mình gặp lỗi tương tự, update lên v48 xong rồi không cách nào thấy 3G cả, không có chữ H, chẳng có đến chữ E hay G, bật data rồi, mạng để only 3g rồi, mà vẫn không được. Khó chịu quá

Mình gặp lỗi tương tự, update lên v48 xong rồi không cách nào thấy 3G cả, không có chữ H, chẳng có đến chữ E hay G, bật data rồi, mạng để only 3g rồi, mà vẫn không được. Khó chịu quá

Cái này có thể là rom không auto hay sao đó, tôi cũng bị vậy.
Các bạn có thể vào Setting - Sýtem - Network setting - Access point name. Vào đây nhấn lá cờ thêm new APN.
Đặt tên mobifone, APN: mobifone, uéname: mms; Authentication type: none; APN protocal : IPv4/IPv6.; các mục khác khỏi set.
Ra ngoài ấn chọn sử dụng APN mới cài.
Ra Home chọn off 3G rồi ON lại là được.

Back