• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.
về pin bạn xạc đến 76% sau đó rút xạc ra.Vào recovery chọn WIPE BATTERY START.BIN xong rebooot lại máy cắm xạc vào tiếp là được.

Bạn hai_fish9999 cho mình hỏi là mỗi khi cài rom mới thì có nhất thiết là khi cài xong phải vào format thẻ nhớ và fix permission không (hình như ko fix permission thì ko có quyền root của máy phải ko?)
Mình mới cài xong cái kernel sebastian, chưa biết có bị lỗi cũ nữa ko, nhưng cái Enable slide 2 unlock ko xài được nữa, mình có reboot lại rồi mà cũng ko được, mà thật ra xài cái này cho vui thôi, đem khè khè được, hihi

Chỉnh sửa cuối:
Bạn hai_fish9999 cho mình hỏi là mỗi khi cài rom mới thì có nhất thiết là khi cài xong phải vào format thẻ nhớ và fix permission không (hình như ko fix permission thì ko có quyền root của máy phải ko?)
Mình mới cài xong cái kernel sebastian, chưa biết có bị lỗi cũ nữa ko, nhưng cái Enable slide 2 unlock ko xài được nữa, mình có reboot lại rồi mà cũng ko được, mà thật ra xài cái này cho vui thôi, đem khè khè được, hihi
Không cần format thẻ nhớ và fix permission đâu nhé. Bạn chỉ cần full wipe trước khi cài là được.

Cài Rom xong ko cần làm gì nữa cả chỉ dùng thôi. SEBASTIAN KERNEL ko hỗ trợ cho SWEEP2WAKE và SLIDE2UNLOCK đâu,chỉ có FAUX123 và BRICKED có tính năng này thôi.

Map đã sử dụng được bình thường, không biết tại sao ^^. đã khắc phục được lỗi không đầy pin. không có phàn nàn gì về bản room này, sau gần 1 năm sử dụng insertcoin, chuyển qua room này thấy khá tốt.

Không cần format thẻ nhớ và fix permission đâu nhé. Bạn chỉ cần full wipe trước khi cài là được.
Hic, lúc cài đặt mình có full wipe (vì lúc cài rom này có cho lựa chọn phần đó mà). Nhưng cài xong xài có root explorer và titanium backup đều bị báo là ko có quyền root của máy (dù có hiện lên Super user). Mình phải vô recovery vọc đại, chọn fix permission, chạy xong khởi động lại là có quyền root. Sau khi cài Kernel sebastian vô thì lại mất quyền root, chắc phải làm fix permission lại quá! Nhưng thật sự về cơ bản thì mình ko hiểu fix permission để làm gì :((

Hic, lúc cài đặt mình có full wipe (vì lúc cài rom này có cho lựa chọn phần đó mà). Nhưng cài xong xài có root explorer và titanium backup đều bị báo là ko có quyền root của máy (dù có hiện lên Super user). Mình phải vô recovery vọc đại, chọn fix permission, chạy xong khởi động lại là có quyền root. Sau khi cài Kernel sebastian vô thì lại mất quyền root, chắc phải làm fix permission lại quá! Nhưng thật sự về cơ bản thì mình ko hiểu fix permission để làm gì :((
Hình như mỗi bạn bị lỗi này thì phải??? Khi chạy các ứng dụng đồi quyền Root thì khi Superuser hiện lên thì bạn chọn Allow là được.

chuẩn bị có version mới 1.4 rồi ;;);;);;);;);;)

cho em cái ngày bác ơi
Bản v1.4.0 là bản Full rom nên không thể update qua OTA được mà phải cài lại từ đầu. Hiện tại trong Venom Hub chỉ thông báo là chuẩn bị có v1.4.0 chứ chưa ấn định ngày ra mắt.

Đây là lỗi của bản Rom này,ko phải do bạn khi uprom đâu. Cách chữa như sau:
1- lên Play store down app: SUPERSU về cài vào máy.
2- chạy app SuperSU này lên- đợi 1 chút thì SUPERUSER ( cũ trong máy) sẽ cấp quyền root cho SUPERSU.
3- reboot lại máy- kết nối mạng cho SUPERSU update các file binarry ,lúc này trong máy sẽ có 2 apps: SUPERUSER( cũ của máy) và SUPERSU( vừa cài),bạn thử chạy 1 apps cần quyền Root - bạn sẽ thấy lúc này SUPERSU( mới cài) sẽ cấp quyền root chứ ko phải SUPERUSER( cũ trong máy). Thế là ngon rồi đó.
4- dùng 1 trong những phần mềm như : SYSTEM APP REMOVER, TITANIUM, ROOT EXPLORER để xoá SUPERUSER( cũ trong máy) đi là xong.
Lỗi này từ khi có rom ViperS đã bị rồi,mình đã dùng cách này và cực kỳ hiệu quả( dùng cho mọi bản của ViperS) cách này nó sẽ cấp quyền root rất nhanh và ăn ngay với mọi apps.

Lỗi này từ khi có rom ViperS đã bị rồi,mình đã dùng cách này và cực kỳ hiệu quả( dùng cho mọi bản của ViperS) cách này nó sẽ cấp quyền root rất nhanh và ăn ngay với mọi apps.
Sao mình không bị vậy ta???:-?? Chạy các app đòi hỏi root vẫn bình thường không vấn đề gì cả.

Sao mình không bị vậy ta???:-?? Chạy các app đòi hỏi root vẫn bình thường không vấn đề gì cả.

Cái này là do máy thôi,cũng giống như xxxPACHAxxx kernel khi flash vào thì đa số máy ko sao nhưng 1 số máy sẽ ko boot vào OS được do ko tương thích boot.img( phải flash boot.img khác từ ngoài vào mới dùng được kernel này). Lỗi superuser này bên XDA đã xác nhận và cách fix cũng như trên. Có thể do máy của MOD ngon nên ko dính. Tiện thể nếu rảnh rỗi MOD làm 1 bài về Rom FULL SENSE 4.1( khác ViperS nhiều vì base trên RUU của ONE S bản mới nhất đó) mình đang dùng thấy pin cải thiện hơn ViperS vì đã ko còn giao diện 3D nữa,bản mới nhất vừa ra trua nay v2.0 ( bản stock_look):

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1429953

Có thể do máy của MOD ngon nên ko dính.
Máy hàng FPT nên chắc nó hơi "khác người"...:))

Tiện thể nếu rảnh rỗi MOD làm 1 bài về Rom FULL SENSE 4.1( khác ViperS nhiều vì base trên RUU của ONE S bản mới nhất đó) mình đang dùng thấy pin cải thiện hơn ViperS vì đã ko còn giao diện 3D nữa,bản mới nhất vừa ra trua nay v2.0 ( bản stock_look)
Trình Tiếng Anh kém nên không tự tin cho lắm...:p

Cái này là do máy thôi,cũng giống như xxxPACHAxxx kernel khi flash vào thì đa số máy ko sao nhưng 1 số máy sẽ ko boot vào OS được do ko tương thích boot.img( phải flash boot.img khác từ ngoài vào mới dùng được kernel này). Lỗi superuser này bên XDA đã xác nhận và cách fix cũng như trên. Có thể do máy của MOD ngon nên ko dính. Tiện thể nếu rảnh rỗi MOD làm 1 bài về Rom FULL SENSE 4.1( khác ViperS nhiều vì base trên RUU của ONE S bản mới nhất đó) mình đang dùng thấy pin cải thiện hơn ViperS vì đã ko còn giao diện 3D nữa,bản mới nhất vừa ra trua nay v2.0 ( bản stock_look):

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1429953

bác có link mediafire của bản stock look Sense 4.1 version 2.0.0 không, cho em xin với, em down ở mirror 1 ko được

Bạn vào đây lấy nhé : http://vi8.info/HTC-Sensation/Elegancia/. Khuyên thật đợi Vipers tiếp theo đi . bản này không ổn định lắm. Cần sài Kernel Faux123 cho Vupers 1..3.5 đi ổn định mà mượt

Elegancia đã ra v2.2.0 rồi,bản này đã fix nhiều lỗi,chạy ngon.Mình đang dùng,mượt đăc biệt pin ngon hơn ViperS. ViperS bản mới v1.4 sắp ra cũng chỉ cải thiện thêm cho performance và battery life thôi chứ ko build mới trên RUU mới của ONE S nên vẫn chưa full Sense 4.1 như Elegancia.

Elegancia đã ra v2.2.0 rồi,bản này đã fix nhiều lỗi,chạy ngon.Mình đang dùng,mượt đăc biệt pin ngon hơn ViperS. ViperS bản mới v1.4 sắp ra cũng chỉ cải thiện thêm cho performance và battery life thôi chứ ko build mới trên RUU mới của ONE S nên vẫn chưa full Sense 4.1 như Elegancia.
Mình cũng đang dùng bản v2.2.0 Stock Look được hơn 1 ngày thấy pin cũng khá ổn. Được cái bản v2.2.0 này là ICS 4.0.4 & Sense 4.1 ngon luôn...:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back