• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.
làm sao để tắt dung khi chạm vào mấy phím cảm ứng ở dưới nhỉ. bản room này lỗi thi thoảng mất sóng thì phải,mình để chế dộ máy bay rồi để lại mới được
Để tắt rung phản hồi của các phím cảm ứng thì bạn vào Settings/Sound và bỏ dấu tích ở Vibrate feedback nhé. Còn về sóng thì mình dùng VinaPhone rất ổn định không bị mất sóng như bạn.

làm sao để tắt dung khi chạm vào mấy phím cảm ứng ở dưới nhỉ. bản room này lỗi thi thoảng mất sóng thì phải,mình để chế dộ máy bay rồi để lại mới được

Bạn đang dùng Firmware nào:3.32.xxx hay 3.33.xxx? lên play Store tải apps: GETRIL về chạy nó lên,nó sẽ báo ril của bạn ko đúng với FW,bấm dòng DOWNLOAD & INSTALL nó sẽ tự down và flash RIL cho bạn,xong reboot lại máy đảm bảo sóng khỏe luôn.( khuyên nên dùng FW 3.33.xxx + RIL đảm bảo sóng căng đét ).

Bạn mở WiFi & 3G liên tục thế thì hao pin là phải rồi, tắt nó đi khi nào dùng thì bật. Còn về độ sáng màn hình thì mình kéo về Min thì tối om à (ViperS v1.3.5).

mình kéo về hết nó vẫn sáng trưng :D chả hiểu tại sao nữa, còn khi xài 3G thì phần dưới máy nóng lên chắc tầm hơn 40 độ quá

cho mình hỏi,mình cài kernel Bricked 1.4 nếu có version mới thì có update lên được không?thanks

Theo khuyến cáo là ko update được. Nhưng nếu có bản mới thì thường là FULL ROM nên phải full wipe và cài lại từ đầu,cứ cài v1.4 bình thường đi.

em xài con Sensation T-mobile, xài bản 1.3.5, nhưng khi xài camera chụp liên tục thì nó bị văng ra ngoài, có bác nào giống em ko

em xài con Sensation T-mobile, xài bản 1.3.5, nhưng khi xài camera chụp liên tục thì nó bị văng ra ngoài, có bác nào giống em ko
Khi cài đặt bạn có chọn model Sensation 4G không? Máy mình Sensation XE đang dùng bản này không có hiện tượng đó.

Khi cài đặt bạn có chọn model Sensation 4G không? Máy mình Sensation XE đang dùng bản này không có hiện tượng đó.

có em có chọn Sensation 4G, em đã thử full wipe, format lại thẻ nhớ rồi mà nó cứ như vậy, nhấn giữ lâu 1 tí là tự động out ra ngoài. Em up lại rom lần này là thứ 2 rồi, vẫn lỗi như thế. Nó cứ lag lag sao ấy

có em có chọn Sensation 4G, em đã thử full wipe, format lại thẻ nhớ rồi mà nó cứ như vậy, nhấn giữ lâu 1 tí là tự động out ra ngoài. Em up lại rom lần này là thứ 2 rồi, vẫn lỗi như thế. Nó cứ lag lag sao ấy
Bạn thử bản v1.3.0 xem có lỗi như vậy nữa không nhé.

Review tiếp đây: mình up rom này được 3 ngày rồi, xài thì cũng mượt, nhưng pin không khỏe lắm, thấy tụt nhanh. Thêm cái vụ bị lỗi có cuộc gọi đến là đơ, không nghe được (lỗi này hồi xưa mình xài rom ship 2.3.5 cũng bị, khi OTA lên 4.0 thì hết). Rom này có nhiều tùy chỉnh hay, tích hợp nhiều tính năng nổi bật của dòng khác như nghe nhạc có thể chọn beat hoặc Dolby Mobile hoặc SRS, xem phim, hình thì có Sony Bravia, loa toa hơn nhờ có Sony Xloud. Nói chung là rùy chỉnh được dạng màn hình khóa theo Sense của HTC hoặc ANdroid 4.x. Đau đầu nhất là cái vụ cuộc gọi đến thôi, mình nghĩ lỗi này do phần mềm điều chỉnh cái cảm biến tiệm cận và ánh sáng vì bỏ túi quần lấy ra mới bị :((, mà quay mặt điện thoại ra ngoài thì ít bị hơn là quay vào trong đùi :)) thế mới đau chứ, pin cũng ko ok, chắc phải up kernel của Sebastian j j quá :D

Review tiếp đây: mình up rom này được 3 ngày rồi, xài thì cũng mượt, nhưng pin không khỏe lắm, thấy tụt nhanh. Thêm cái vụ bị lỗi có cuộc gọi đến là đơ, không nghe được (lỗi này hồi xưa mình xài rom ship 2.3.5 cũng bị, khi OTA lên 4.0 thì hết). Rom này có nhiều tùy chỉnh hay, tích hợp nhiều tính năng nổi bật của dòng khác như nghe nhạc có thể chọn beat hoặc Dolby Mobile hoặc SRS, xem phim, hình thì có Sony Bravia, loa toa hơn nhờ có Sony Xloud. Nói chung là rùy chỉnh được dạng màn hình khóa theo Sense của HTC hoặc ANdroid 4.x. Đau đầu nhất là cái vụ cuộc gọi đến thôi, mình nghĩ lỗi này do phần mềm điều chỉnh cái cảm biến tiệm cận và ánh sáng vì bỏ túi quần lấy ra mới bị :((, mà quay mặt điện thoại ra ngoài thì ít bị hơn là quay vào trong đùi :)) thế mới đau chứ, pin cũng ko ok, chắc phải up kernel của Sebastian j j quá :D

Đổi qua Sebastian kernel,đảm bảo hết lỗi đó ngay. Down về flash qua recovery như up rom.
Link: https://www.box.com/shared/746587cc888a82cae898.

Mới đầu dùng thử cũng lung tung lỗi, cay quá cài mới và format thẻ luôn, không backup gì cả, thế là chạy mịn lừ, pin đủ dùng cả ngày, nói chung là ưng.

Mình dùng nhiều loại rom phết, dừng lại ở Miui khoảng 1 năm nay, giờ bỏ Miui vì cái này :D

minh` cũng ngán cái vụ có cuộc gọi đến..móc đt ra là bị treo ko trả lời đc :(

Đổi qua Sebastian kernel,đảm bảo hết lỗi đó ngay. Down về flash qua recovery như up rom.
Link: https://www.box.com/shared/746587cc888a82cae898.

Hì hì, mình cũng phải làm thử mới được. HI vọng là nghịch lung tung mà ko bị gì, mình hết tiền để ham hố mấy cái điện thoại mới rồi :(( Mà flash kernel mới có bị mất dữ liệu hay j ko bạn?

Chỉnh sửa cuối:
Hì hì, mình cũng phải làm thử mới được. HI vọng là nghịch lung tung mà ko bị gì, mình hết tiền để ham hố mấy cái điện thoại mới rồi :(( Mà flash kernel mới có bị mất dữ liệu hay j ko bạn?

Flash kernel ko ảnh hưởng gì đến dữ liệu trong máy cả.

sạc không đầy

mình vừa up bản 1.3.5, sau đó up kelnel sebastian. máy chạy khá ổn định, lên wifi và 3G máy hơi nóng, pin ít xuống, tuy nhiên khi sạc, đến 76% là đứng lun không thấy lên nữa. có ai bị giống mình không?? với lại chương trình Map không sử dụng được, nó định vị mình tận bên TQ. Ai có kinh nghiệm giúp mình với

mình vừa up bản 1.3.5, sau đó up kelnel sebastian. máy chạy khá ổn định, lên wifi và 3G máy hơi nóng, pin ít xuống, tuy nhiên khi sạc, đến 76% là đứng lun không thấy lên nữa. có ai bị giống mình không?? với lại chương trình Map không sử dụng được, nó định vị mình tận bên TQ. Ai có kinh nghiệm giúp mình với

về pin bạn xạc đến 76% sau đó rút xạc ra.Vào recovery chọn WIPE BATTERY START.BIN xong rebooot lại máy cắm xạc vào tiếp là được.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back