• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.
Nói chung sau 1 ngày kiểm nghiệm và so sánh với ViperS ROM thì theo ý cá nhân thấy bản này vẫn thiếu thiếu gì đó đặc biệt là Beats nghe thiếu âm lắm. Lại quay về với Vipers thôi. Còn về pin thì cũng không hơn là mấy. Nếu sài Kernel Sbation cho bản này Reboot vào Recover treo máy luôn. Đang dùng Kernel Faux123 hết lag trang Homescreen luôn ngon tuyệt đối.

Nói chung sau 1 ngày kiểm nghiệm và so sánh với ViperS ROM thì theo ý cá nhân thấy bản này vẫn thiếu thiếu gì đó đặc biệt là Beats nghe thiếu âm lắm. Lại quay về với Vipers thôi. Còn về pin thì cũng không hơn là mấy. Nếu sài Kernel Sbation cho bản này Reboot vào Recover treo máy luôn. Đang dùng Kernel Faux123 hết lag trang Homescreen luôn ngon tuyệt đối.
Mình vẫn dùng bản Elegancia v2.2.0 Stock Look nhưng cũng công nhận là so với ViperS vẫn có cảm giác thiếu cái gì đó (hay là do dùng ViperS quen rồi nó vậy nhỉ :p). Đang đợi bản ViperS v1.4.0 ra rồi úp một thể.

Mình cũng đang dùng bản v2.2.0 Stock Look được hơn 1 ngày thấy pin cũng khá ổn. Được cái bản v2.2.0 này là ICS 4.0.4 & Sense 4.1 ngon luôn...:D
Mình thấy chíp được nâng lên 1.8GHz và cảm giác vẫn thiếu thiếu gì đó. Để dùng thêm 1 hôm nữa xem thế nào !

Mình thấy chíp được nâng lên 1.8GHz và cảm giác vẫn thiếu thiếu gì đó. Để dùng thêm 1 hôm nữa xem thế nào !
Bản Stock Look dùng kernel SebastianFM thấy cũng khá ổn, có Tweak nhưng không hay và đầy đủ như của ViperS.

Bản Stock Look dùng kernel SebastianFM thấy cũng khá ổn, có Tweak nhưng không hay và đầy đủ như của ViperS.

Stock look + SB là ổn, nhưng nếu dùng với Faux thì 1 số máy hay bị reboot. Đúng là dùng bản này ( dù có Tweak ) nhưng ko = ViperS do ko có thể thay đổi nhiều được giao diện và 1 lý do nữa là do thói quen. BEATS Nghe ko hay= ViperS vì là BEATS mộc( zin theo Rom) ko như ViperS ( được mod nhiều thứ vào BEATS) .Cái hay chỉ là biết Android 4.0.4 như thế nào thôi. Chỉ là trải nghiệm chờ ViperS v1.4 thôi.

Stock look + SB là ổn, nhưng nếu dùng với Faux thì 1 số máy hay bị reboot. Đúng là dùng bản này ( dù có Tweak ) nhưng ko = ViperS do ko có thể thay đổi nhiều được giao diện và 1 lý do nữa là do thói quen. BEATS Nghe ko hay= ViperS vì là BEATS mộc( zin theo Rom) ko như ViperS ( được mod nhiều thứ vào BEATS) .Cái hay chỉ là biết Android 4.0.4 như thế nào thôi. Chỉ là trải nghiệm chờ ViperS v1.4 thôi.

Nếu bạn sử dụng Beats của Vipers 1.3.5 nếu để nguyên sẽ nghe rất chán và bị vỡ tiếng nếu dùng tai nghe thường. Đặc biệt âm thanh không ổn định vì sử dụng phần mêm Audioeffect.apk của Sony. Bạn nên xóa đi và chỉnh lại mấy file trong system/lib. và systems/ etc âm thanh đảm bảo ổn định và hay hơn nhiều vì không bị tự nhảy âm. Nếu muốn Dolby thì cài thêm dolby 1.0 và SRS panel nhé. Nên xóa HTC Music đi và dùng CM Music hoặc Google Player không còn gì phải bàn

Lúc trước máy e dùng Viper 1.0.3 bị lỗi Facebook "sorry,an unexpected error occurred.Please try again later".e up lại rom Viper S 1.3.5 này thì lỗi trên vẫn còn.Ai có thể tư vấn giải quyết cho e được ko

hình như bản 1.3.5 không hotport được nhỉ, mình hot xong máy connect vào cứ báo 1 user kết nối rồi ngắt kết nối....laptop không thể nào kết nối đươc với htc

Chờ mãi không thấy 1.4 nhỉ
Không biết nhóm có tiếp tục lamg Rom cho Sen nữa không ???

Thấy bảo ngày mai Chủ Nhật là có bản 1.4.0 anh em yêu thích Vernom ViperS thì nhanh tay up nhé... Hy vọng fix lag trang 1-7 và 7-1. HDMI work .........:))

đang rất hài lòng với Eligancia V2.2.sử dụng Kernel SB 1.5 .Pin hiện tại được 1 ngày 9h và còn 36% ;)) .nhưng cũng hóng VipS 1.4 xem thế nào ;)) Thấy trên XDA bảo 10h hnay là có ;;);;);;);;)

Rom ơi Rom hỡi, ViperS ơi ViperS hỡi, 4.1 giờ em đang lang thang nơi đâu, để anh ngóng trong thế lày

Rom ơi Rom hỡi, ViperS ơi ViperS hỡi, 4.1 giờ em đang lang thang nơi đâu, để anh ngóng trong thế lày
Bình tĩnh chờ thôi bác. Bên XDA họ còn ngóng kinh hơn cả mình các bác ạ. Cập nhật liên tục. mà nhóm Venom này chế bản ROM cho ONE X cũng khiếp lắm các bác ạ. Dùng phải nói tính ổn định cực cao đấy.

4.1.2 dùng cũng thích mà. hi hi. mình đã dùng Viper nhưng mà kết cái giao diện 4.1 hơn nên up Rom của CM10. mỗi tội chụp ảnh ko nét. Bộ sưu tập ko hiện các ảnh cũ khi chụp ở các bản rom khác. :D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back