• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

em đã làm theo đúng hướng dẩn ( bản tmous)

Magldr: dùng CWR như sau:
misc ya 1M

recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img

boot yboot|ro 5M

system ya 240M

cache ya 10M

userdata ya|asize|hr allsize

khi cài app ( retone bằng titanium ) thì máy báo bộ nhớ đầy ? phải làm sau đây bác

quay phim được nhưng xem lại không dược, kết nối wifi qua laptop chậm, có khi ngắt luôn, bác dung kiểm tra lại dùm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

misc ya 1M

boot yboot|ro 5M

system ya 240M

cache ya 10M

khi cài app ( retone bằng titanium ) thì máy báo bộ nhớ đầy ? phải làm sau đây bác

reboot lại là được :D

misc ya 1M

boot yboot|ro 5M

system ya 240M

cache ya 10M

tạo EXT 1Gb thì flash xong Internal memory chỉ còn khoảng 150mb thôi,import thêm cái danh bạ mất thêm gần 50Mb,còn lại có bấy nhiêu chả làm ăn được j,bạn thử tạo EXT 2GB xem sao!

tạo EXT 1Gb thì flash xong Internal memory chỉ còn khoảng 150mb thôi,import thêm cái danh bạ mất thêm gần 50Mb,còn lại có bấy nhiêu chả làm ăn được j,bạn thử tạo EXT 2GB xem sao!
bạn phải chọn đúng bản rom nhé, như T_mous mà chia thẻ thì cài bản cho EU ấy vậy storage mới dư được nhiều. còn nếu bạn chia thẻ mà cài bản cho tmous luôn thì việc chia thẻ sẽ không có giá trị vì bản tmous là hoàn toàn chạy trên nand

bạn phải chọn đúng bản rom nhé, như T_mous mà chia thẻ thì cài bản cho EU ấy vậy storage mới dư được nhiều. còn nếu bạn chia thẻ mà cài bản cho tmous luôn thì việc chia thẻ sẽ không có giá trị vì bản tmous là hoàn toàn chạy trên nand

Chuẩn kg cần chỉnh !

Mình xài Leo 512

Xin hỏi bác Dungphp nếu em tạo EXT 2GB có khiến máy lag hơn không vậy?trước h chỉ tạo 1GB nên cũng không rõ lắm!

Bản này của bác Dungphp đẹp thật, nhưng RAM thấp nên lag ghê quá! Lâu nay đã quen với cảm giác "đụng là chạy" trên HD2TMOUS rùi ! Đành chờ bản khác thôi :D
Thanks bác,

theo em được biết nếu post bài k có hình sẽ bị mod xóa bài.topic này :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

Coá ảnh rồi nhié ! Vẫn ảnh của Langthang !, chẳng cần thay gì nữa ! Và theo cậu thì cậu sẽ tự build rom mà xài thôi !

Coá ảnh rồi nhié ! Vẫn ảnh của Langthang !, chẳng cần thay gì nữa ! Và theo cậu thì cậu sẽ tự build rom mà xài thôi !

em chỉ góp ý để topic của bác đẹp hơn thui.bác nóng tính quá.
tại thấy diễn đàn có quy định post bài
ĐIỀU 4 - QUI ĐỊNH VỀ GIỚI THIỆU SOFTWARE, FIRMWARE, GAMES, THEMES,...:
Điều 4.1: Các chủ đề giới thiệu về Software, Rom, Firmware, Games, Theme, Hướng dẫn,.v.v Phải có hình ảnh minh hoạ, File đính kèm hoặc Link Download, thông tin hướng dẫn bằng tiếng Việt và đúng nơi qui định. (Trừ trường hợp Mem không phải là Người Việt, thì có thể sử dụng ngôn ngữ tiếng Anh).
trình dộ của em rất hạn chế vì vậy k thể biuld rom dđược đành lang thang tìm vậy .bác k cho em dùng rom của bác em cũng chịu vậy

Chỉnh sửa cuối:
Bác dinhtuandung2012 nói bản EVO 3D chứ có nói gì đến HD2 xem được film 3D đâu mà bác nặng lời thế. mấy bản sense 3. này đã có hiệu ứng 3D rồi mà, đâu có nghĩa là xem được film 3D!

Khổ em có nói j nặng quá đâu.quên thêm cái hình mặt cười vào thôi hihi :D.Thì cũng chỉ là hiệu ứng thôi.Mà trên con Evo3D còn có nút chuyển chế do 3D mà Hd2 không có thì không biết nó thế nào nhỉ.
A dũng ơi thunderbolt của A đâu roài ;;)

cài bản này rồi khởi động lại như thế nào vậy bác dungphp cháu dùng phím đỏ tắt nhưng không được ?? thank bác

em chỉ góp ý để topic của bác đẹp hơn thui.bác nóng tính quá.
tại thấy diễn đàn có quy định post bài
trình dộ của em rất hạn chế vì vậy k thể biuld rom dđược đành lang thang tìm vậy .bác k cho em dùng rom của bác em cũng chịu vậy

Bài mình vẫn để Uploading khi chưa có ảnh ! Mình cũng chú thích là kiểu dạng của Kingdom rồi
và 1 việc rất tệ là ở CQ kg thể vào diễn đàn đc ! Kg hiểu sao nữa !

Back