• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

Các đồng chí cho Gà hỏi 1 chút : tmobile có phải tạo DATA2EXT không hay cứ để CWM 400 là cài vô tư.

Chủ topic đi hú hí lâu nhỉ, chưa về để thêm ảnh ở bài 1 cho nó đẹp và đưa luôn cái Doubleshot_1.01.531.1_dungphp_app2sd về cho pdaviet

Bản doubleshot của bác dung bên xda mình cài phát được ngay, cũng rất ngon. Bản Imika mới khó cài. Cơ bản là dựa trên rom Glacier Sense hay sao ấy :-/, chỉ có thêm khóa , hình nền của sense 3.0...
Mình đang cài bản Vivo GB sense v0.1 của Imika thấy tốt lắm, vẫn còn ít lỗi nhỏ nhưng không đáng kể.
Bác có sử dụng được WIFI và 3G không? mình không dùng được. Bây giờ cũng đang dùng Vivo 0.1 :)

Bác có sử dụng được WIFI và 3G không? mình không dùng được. Bây giờ cũng đang dùng Vivo 0.1 :)

Bản Vivo cũng ngon. Bác nói bản nào? Vivo hay Doubleshot? bản Vivo dùng vô tư, Giờ kết mỗi cái khóa của sense 3.0. hehe. Mấy bản bây giờ bản nào cũng có cả...\-/

Em dùng CWM 200; 250; 270; 300; 350 đều chỉ dừng lại ở màn hình HTC chữ xanh rồi tự khởi động lại nhưng khi dùng CMW 400 download của bác Ancola66 giới thiệu thì Flash bình thường; tuy nhiêu có lúc mở các ứng dụng vẫn thấy bệnh sọc màn hình như bản của Imika mà bác Dũng đã giới thiệu ở trên (http://forum.xda-developers.com/show...74&postcount=1); bác Dũng có cách nào khắc phục không?

Em dùng CWM 200; 250; 270; 300; 350 đều chỉ dừng lại ở màn hình HTC chữ xanh rồi tự khởi động lại nhưng khi dùng CMW 400 download của bác Ancola66 giới thiệu thì Flash bình thường; tuy nhiêu có lúc mở các ứng dụng vẫn thấy bệnh sọc màn hình như bản của Imika mà bác Dũng đã giới thiệu ở trên (http://forum.xda-developers.com/show...74&postcount=1); bác Dũng có cách nào khắc phục không?

android 2.3.3 có sense đều bị lỗi này, tạm thời chưa khắc phục được đâu bác ạ.

Bác Dũng up lại file Datat2EXT đi, link bị xóa rồi, thank bác

Mình vừa down lúc trưa( mình dùng tmobile ), giờ là bản mới hơn hả bản, lại phải down lại rồi.

Bản doubleshot của bác dung bên xda mình cài phát được ngay, cũng rất ngon. Bản Imika mới khó cài. Cơ bản là dựa trên rom Glacier Sense hay sao ấy :-/, chỉ có thêm khóa , hình nền của sense 3.0...
Mình đang cài bản Vivo GB sense v0.1 của Imika thấy tốt lắm, vẫn còn ít lỗi nhỏ nhưng không đáng kể.
DÙng CWM bi nhiêu Mb đây bác? 550mb à? có thông số jf cần chỉnh lại không?

Mình vừa download và cài thành công. Dùng CWM 400 OK nha các bạn (Máy mình TMOUS).
Bản này dùng rất tuyệt.
Thank bro dungphp very much!

Các bản Sense 2.0 & 2.1 thì các bạn nên dùng CWM Recovery tối đa là 400M thôi, còn Sense 3.0 thì dùng CWM Recovery 450M là được...

Ớ vừa cài xong sensce 3.0 đây CWM 400mb bác ạ, nhưng vẫn đang lỗi sọc ngang màn hình, chưa thấy các Dev khắc phục, cũng thử thôi vì thực tế mình chưa ham hố lắm hiii,

Ớ vừa cài xong sensce 3.0 đây CWM 400mb bác ạ, nhưng vẫn đang lỗi sọc ngang màn hình, chưa thấy các Dev khắc phục, cũng thử thôi vì thực tế mình chưa ham hố lắm hiii,
Mình thì chưa thử Sense 3.0 nhưng Imilka khuyên là nên để CWM Recovery 450M...;;) Mình thì flash CWM Recovery 400M rồi dùng luôn cho các bản rom khác nhau vì mình chỉ xài Sense thôi...:p

Đây: misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 400M
cache ya 4M
userdata ya|asize|hr allsize

Mình đang dùng bản V 1.0 này của bác Dũng thấy bình thường thì rất mượt nhưng thỉnh thoảng lại bị đứng màn hình, bác Dũng có ý kiến gì về bệnh này ko (HD2 thường) ? và cách khắc phục như thế nào?

Mình đang dùng bản V 1.0 này của bác Dũng thấy bình thường thì rất mượt nhưng thỉnh thoảng lại bị đứng màn hình, bác Dũng có ý kiến gì về bệnh này ko (HD2 thường) ? và cách khắc phục như thế nào?

HD2 thường thì data chạy trên EXT (SDCARD) nên có thể sẽ kém hơn Tmous (NAND) ! OK, mình sẽ cho 1 fix chạy trên ram nhé, tuy khởi động sẽ lâu hơn 1 chút nhưng bù lại xử lý nhanh hơn Tmous

Mình dùng tmobile cài CWM 400 chạy ngon nhưng không hiểu sao cứ cài phần mềm mà bộ nhớ trong còn tầm 50M là nó hiện cái thông báo: bộ nhớ còn rất ít và không cho cài thêm nưa, nhiều lúc rất bực mình. Giờ có cách nào giải quyết không nhỉ, để như vậy nhìn cái thông báo thiếu bộ nhớ và không thể cài thêm dù còn tận 50M bực ghê.

Back