• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

Mình dùng tmobile cài CWM 400 chạy ngon nhưng không hiểu sao cứ cài phần mềm mà bộ nhớ trong còn tầm 50M là nó hiện cái thông báo: bộ nhớ còn rất ít và không cho cài thêm nưa, nhiều lúc rất bực mình. Giờ có cách nào giải quyết không nhỉ, để như vậy nhìn cái thông báo thiếu bộ nhớ và không thể cài thêm dù còn tận 50M bực ghê.
Vào recovery flash file đính kèm nhé. Khởi động lại máy
Sau đó vào chương trình A2SDGUI, chọn Move dalvik cache to SD-EXT, chắc sẽ thêm được nhiều bộ nhớ trống đấy :)

Vào recovery flash file đính kèm nhé. Khởi động lại máy
Sau đó vào chương trình A2SDGUI, chọn Move dalvik cache to SD-EXT, chắc sẽ thêm được nhiều bộ nhớ trống đấy :)
Nhưng cái tình trạng báo thiếu bộ nhớ khi còn tận 50M làm thế nào bỏ đi được nhỉ, nếu không khắc phục được thì tức là mất oan 50M rồi.

Bản data2ext của anh là đã move hết sang EXT rồi, vấn đề là lungtung dùng Leo512 thì phải flash bản có hỗ trợ data2ext thôi (http://www.multiupload.com/BJI7PC5OH0).
Mình dùng tmobile, cài CMW 400 cơ mà, sau khi cài rom thì dùng vô tư, nhưng cứ còn khoảng 50M bộ nhớ là nó báo bộ nhớ còn ít ( hoặc thiếu ) và sau đó có khi không cho cài phần mềm vào nữa. Tất nhiên là nếu chuyển bớt phần mềm sang thẻ ( để bộ nhớ còn trên 50M thì nó không báo thiếu bộ nhớ nữa ). ý mình là làm thế nào để còn 50M bộ nhớ trong mà nó không hiện thông báo đồng thời vẫn cho cài tiếp phần mềm, chỉ khi nào còn 10M chẳng hạn thì nó hãy báo.

HD2 thường thì data chạy trên EXT (SDCARD) nên có thể sẽ kém hơn Tmous (NAND) ! OK, mình sẽ cho 1 fix chạy trên ram nhé, tuy khởi động sẽ lâu hơn 1 chút nhưng bù lại xử lý nhanh hơn Tmous
Chờ bản chạy trên ram của bác hii:D:D

Mình dùng tmobile, cài CMW 400 cơ mà, sau khi cài rom thì dùng vô tư, nhưng cứ còn khoảng 50M bộ nhớ là nó báo bộ nhớ còn ít ( hoặc thiếu ) và sau đó có khi không cho cài phần mềm vào nữa. Tất nhiên là nếu chuyển bớt phần mềm sang thẻ ( để bộ nhớ còn trên 50M thì nó không báo thiếu bộ nhớ nữa ). ý mình là làm thế nào để còn 50M bộ nhớ trong mà nó không hiện thông báo đồng thời vẫn cho cài tiếp phần mềm, chỉ khi nào còn 10M chẳng hạn thì nó hãy báo.

Cài Recovery to hơn 1 chút nhé, cái Recovery 400 vừa khít với /System quá cũng có thể gây ra hiện tượng trên

Chờ bản chạy trên ram của bác hii:D:D

Thui, mình vừa test trên ram rồi ! sẽ làm thiếu ram, khó cho các app nặng khác. Giải quyết vấn đề EXT thì tốt nhất tạo EXT chuẩn là được ! (Leo512 thiệt thòi thế đấy, muốn chạy bản sense cũng kg hiệu quả lắm)

Cài Recovery to hơn 1 chút nhé, cái Recovery 400 vừa khít với /System quá cũng có thể gây ra hiện tượng trên
không phải chỉ trên rom này bạn ạ, mà mình cài rất nhiều rom đều bị như thế, kể các các rom mà tác giả yêu cầu tối thiểu là 360M cũng bị.( như rom coredroid 1.6 chẳng hạn )

không phải chỉ trên rom này bạn ạ, mà mình cài rất nhiều rom đều bị như thế, kể các các rom mà tác giả yêu cầu tối thiểu là 360M cũng bị.( như rom coredroid 1.6 chẳng hạn )

HD thường hử ? HD2 thường thì cần tạo EXT trên thẻ nhớ và cài bản nào hỗ trợ EXT thôi !

Thật sự em cũngmko hiểu nhiều về cái vụ bộ nhớ này nhưng em dùng Leo 512, thẻ 8GB đã chia EXT (1.5GB) từ hồi chạy chung với win7, khi Flash bản v1.0 của bác Dũng giò kiểm tra bộ nhớ vẫn còn 1.13GB sẵn sàng, mà em cài rất nhiều soft . Các bác cho em hỏi là các soft trên đang chạy trên thẻ hay trên máy?

Thật sự em cũngmko hiểu nhiều về cái vụ bộ nhớ này nhưng em dùng Leo 512, thẻ 8GB đã chia EXT (1.5GB) từ hồi chạy chung với win7, khi Flash bản v1.0 của bác Dũng giò kiểm tra bộ nhớ vẫn còn 1.13GB sẵn sàng, mà em cài rất nhiều soft . Các bác cho em hỏi là các soft trên đang chạy trên thẻ hay trên máy?

Trên thẻ đấy ! mình cũng tạo EXT 2gb cho sd để còn port, test mấy bản khủng như Doubleshot, Pyramyd, Flyer ... mỗi tội lúc nào cài bản mới cần ext thì lại WIPE sạch !
Lungtung cho xin bộ CWR vừa cài đc cho bản này nhé ! bên XDA hỏi, mình kg biết trả lời thế nào :p

HD thường hử ? HD2 thường thì cần tạo EXT trên thẻ nhớ và cài bản nào hỗ trợ EXT thôi !
TÊ MÔ BAI đồng chí ới

Trên thẻ đấy ! mình cũng tạo EXT 2gb cho sd để còn port, test mấy bản khủng như Doubleshot, Pyramyd, Flyer ... mỗi tội lúc nào cài bản mới cần ext thì lại WIPE sạch !
Lungtung cho xin bộ CWR vừa cài đc cho bản này nhé ! bên XDA hỏi, mình kg biết trả lời thế nào :p

Em dùng HD2 thường, thấy dung lượng folder system có 345 MB nên em chỉnh thông số flash system ya 355, đang sử dụng chưa bị lỗi gì

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 355M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

Định giảm xuống 350M mà làm biếng flash lại quá;;), tiết kiệm được M nào hay M đó:D
Chừng nào có bản chạy trên RAM vậy bác Dũng ơi:-?

Em dùng HD2 thường, thấy dung lượng folder system có 345 MB nên em chỉnh thông số flash system ya 355, đang sử dụng chưa bị lỗi gì

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 355M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

Định giảm xuống 350M mà làm biếng flash lại quá;;), tiết kiệm được M nào hay M đó:D
Chừng nào có bản chạy trên RAM vậy bác Dũng ơi:-?

Đây rồi ! thông tin đầy đủ đây rồi ! haha thank you ! Dự án ram kg thực hiện nữa, hết dung lượng cho các app lớn chạy !

bác dũng post hình ảnh xem tý đi. Bản này và bản vivo của bác cái nào chạy ổn dịnh hơn nhỉ? E đang dùng HD2 thg

Chỉnh sửa cuối:
Bác Dũng cho xin cái khóa màn hình và hình nền của bản này riêng để cài sang bản ROM khác có được không? mình đang dùng 2.3.4 mà:)
Thanks trước nhé!

bác nào có recovery 550m cho em để em thử cài cái bản doubleshot 1.01....của bác dungph vói em nghiền sense 3.0 quá mà em ko biết tạo recovery 550M

làm thế nào để hiện % pin và thêm vào cái POWER WIDGET nhỉ, nếu được đồng chí Dũng cho thêm 2 cái đó đi.
Bản cho tmobile bị lỗi, ấn cái nút tắt máy nó hiện có 1 lần power widget, lần 2 nó không hiện nữa vì thế không tắt hay khởi động lại được

Back