• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

Bác Dũng cho xin cái khóa màn hình và hình nền của bản này riêng để cài sang bản ROM khác có được không? mình đang dùng 2.3.4 mà:)
Thanks trước nhé!

Đây nhé bác:
http://www.mediafire.com/?iwg87aa4c2uwdw0. mà hình như chỉ dùng cho các bản 2.3 mà có sense thôi.

bác nào có recovery 550m cho em để em thử cài cái bản doubleshot 1.01....của bác dungph vói em nghiền sense 3.0 quá mà em ko biết tạo recovery 550M

Bản bác dũng dùng CWM 400M là được mà.

Mình đã cài mấy bản của imilka's có tích hợp sense 3, thấy rất đẹp nhưng đều thấy giao diện bị lỗi (thinh thoảng lai có dòng kẻ ngang nhỏ). Các bác đã ai khắc phục được lỗi này thì giúp mình với.

làm thế nào để hiện % pin và thêm vào cái POWER WIDGET nhỉ, nếu được đồng chí Dũng cho thêm 2 cái đó đi.
Bản cho tmobile bị lỗi, ấn cái nút tắt máy nó hiện có 1 lần power widget, lần 2 nó không hiện nữa vì thế không tắt hay khởi động lại được

Cái đó cũng đơn giản thôi.Nếu thích mình sẽ add hộ bạn luôn.Không biết bác dungphp có đồng ý mod lai rom của bác ý hay không thôi.;;)

Cái đó cũng đơn giản thôi.Nếu thích mình sẽ add hộ bạn luôn.Không biết bác dungphp có đồng ý mod lai rom của bác ý hay không thôi.;;)

Nhiệt liệt hoan nghênh ! Làm riêng topic cũng tốt đấy !

sang trang 2 hay 3 gì đó !
cmylxgo dùng lại rom mình mà còn làm lỗi hơn hihi

Mình đã cài mấy bản của imilka's có tích hợp sense 3, thấy rất đẹp nhưng đều thấy giao diện bị lỗi (thinh thoảng lai có dòng kẻ ngang nhỏ). Các bác đã ai khắc phục được lỗi này thì giúp mình với.

hì, bản rom của chính tác giả mà còn chưa khắc phục được nữa mà bác. Các bản ginger có sense 2.1 của imika cũng đang còn lỗi mà. Bác đã thấy có máy nào đã bán ra thị trường mà có 2.3.3 và sense 3.0 chưa??? Thế mà em HD2 đã có, mạnh vô đối...=))

Tình hình là sử dụng mấy bản 2.3.3 Sense 2.1 của Imika (bản 0.64 mới nhất ) đều bị lỗi sọc ngang. Cứ tắt màn hình là tự động nhạc chuông kêu lên. Bật lên để 1 lúc lại hết. Ram thừa ít, dùng khá nặng nề.

Đêm qua ngồi chờ bóng đá ngồi cài mấy bản cuối cùng vẫn quay lại bản đang dùng trước đó. Có lẽ phải đợi 1 time nữa thì mới khắc phục được và mới có 1 bản 2.3.3 + Sense hoàn chỉnh. ^^

Bản này ngon lành mượt mà nhưng mình bị lỗi cái power widget nó chỉ bất lên lần đầu, từ lần thứ 2 khi ấn giữ nút đỏ nó chỉ tắt màn hình. Vì vậy không thể tắt máy và reset được. Có bạn nào bị lỗi này không ? khắc phục thế nào nhỉ ? ( bản cho Tmobile )
Sửa luôn cái lỗi power widget luôn bạn nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Đây nhé bác:
http://www.mediafire.com/?iwg87aa4c2uwdw0. mà hình như chỉ dùng cho các bản 2.3 mà có sense thôi.
.
Cái nay dùng thế nào bạn, cài qua CWM à

Chỉnh sửa cuối:
Bản này ngon lành mượt mà nhưng mình bị lỗi cái power widget nó chỉ bất lên lần đầu, từ lần thứ 2 khi ấn giữ nút đỏ nó chỉ tắt màn hình. Vì vậy không thể tắt máy và reset được. Có bạn nào bị lỗi này không ? khắc phục thế nào nhỉ ? ( bản cho Tmobile )

Có add sẵn cái Quick Reboot trong rom rồi đấy ! (các bản sense ginger 2.3.3 đều bị thế !

đuôi .apk mà bác, bác cài thì nó sẽ tự động thay đổi khóa mặc định, reboot lại máy thì mới thấy sự thay đổi.

Haha ! Gaunner1986 vừa hỏi mình cách fix wifi của Ginger sense 2.3.3 ! haha ! Cho thông tin ngay ! còn nhờ nó nữa mờ !

Mình cài nó báo lỗi gói dữ liệu nên không cài được bạn ạ

Mình cũng không nhớ cài hôm trước như thế nào nữa. Bản android 2.2 cài không được mình cài vào bản rom sense ginger 0.5 của Imika thì thấy được, mấy bản về sau có tính hợp sẵn rồi mà. bác thử dùng titanium xóa HtcLockScreen đi, copy HtcLockScreen.apk ở trên vào system, app, cài thử xem có được không nhé..

Haha ! Gaunner1986 vừa hỏi mình cách fix wifi của Ginger sense 2.3.3 ! haha ! Cho thông tin ngay ! còn nhờ nó nữa mờ !

Bác Dũng đỉnh thật, ngưỡng mộ bác ghê, em mà ở Hà Nội kiểu gì cũng gặp bác để học hỏi..:))

Bác Dũng đỉnh thật, ngưỡng mộ bác ghê, em mà ở Hà Nội kiểu gì cũng gặp bác để học hỏi..:))

Cả HD2 XDA đang nhốn nháo vì trò fix wifi kg đc mà ! Ông nào cũng Fix permissions ... 2 lần, 3 lần, xyz được cái này, mất cái kia, buồn cười phết !

bác Dũng ạ! em thấy có bản Vivo 0.1 của imika cũng khá tốt, vẫn lỗi đồ họa và quay video thôi, còn hầu như chưa thấy có lỗi gì nữa..bản doubleshot của bác có cài trực tiếp lên em Tmous không bác hay phải chia thẻ...em cũng khoái bản này, tại đang dùng bản Glacier mà...:))

Chỉnh sửa cuối:
Có bạn nào cài bản này chưa imilka's Doubleshot Sense v0.1 (414 MB)? có thấy bị lỗi đồ họa ko?

Vivo 0.1 của imika cài lên con tmo của minh thấy trong thông tin phần cứng hiện: ram 768, rom 1024, camera 8mpx là sao hả các bạn?

Back