• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7/3: Bản SuperRam DL Desire v4.32.44.12 (NAND/SD/MAGLDR)

Mình vừa thử bản này trên SD chạy qua MAGLDR, so với bản 4.1 đã chạy trước đây cũng qua MAGLDR thì mình chẳng thấy khác gì, thậm chí chạy khá chậm và bị ì mỗi khi cài app, free RAM rất chậm nên sau khi cài xong một app phải đợi hàng phút mới xử lý CV khác được!
Về giao diện và animation thì hơn HD, tuy nhiên chưa thử chạy video 720P nên không biết thế nào!
Đến giờ này thì trong các bản sense chắc chỉ có RafDroid là khá nhất, chờ Rafpigna cho bản 4.0 lên SD xem thế nào!

em chạy nand đc rồi. hix đành hi sinh wm. ram free đc 200mb cũng tạm ổn. ak bác luntungbeng ơi h em mún chạy trên sd thì làm sao hả bác. em vào magdr thì nó boot thẳng vào nand lun @@

Vào MAGLDR, xuống 10-service/bootsettings/boot source/android sd, quay lại boot setting/Dir SD, chọn folder Desire_DL rồi tự động ra ngoài, chọn Boot AD SD

cho mình hỏi bạn nào thử 2 bản v4.3 : thấy bản nào nhanh hơn cho xin ý kiến.
Mình đang sài sd qua Magldr bản sense truyền thống , thấy nhanh hơn và ổn định hơn bản v4.2 tuy nhiên bản giao diện mới cũng thấy hay, nhưng không biết có nhanh không

bạn đang thắc mắc thì cứ thử xem sao, tự mình cảm nhận sẽ thú vị hơn đấy ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

có bác nào leech link sang mediafire hoặc host trong nc đc ko. bên mạng viettel tớ dùng đang bị hỏng đường cáp quang ra nước ngoài, down về mà nó báo mất 7h

Cập nhật link MF ở bài 1.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi giúp em cài bản mới nhất chạy ở nan sao chậm quá vậy??? Khởi động vài lần cũng không ăn thua

ông này build rom ngày càng rối, Quadrant điểm thì cao nhưng xài chậm và hay bị delay
theo mình thấy vậy

đúng là Quadrant cao mà chạy thì lag và delay ghê người dù sài the 8g C6 :(

Mình cần gấp thư mục /system/media của bản DL Desire này. Bạn nào hảo tâm up cho mình phát nhé :(

Thấy các bạn than phiền nhiều về bản này. Nhưng cá nhân tôi và nhiều người khác lại thấy bản này rất tốt.
Vậy thì vấn đề ở đâu? Chỉ là ở chỗ cài đặt và tinh chỉnh đã đúng cách chưa thôi

Mình cài bản này, vào kiểm tra thấy bộ nhớ trống của rom còn 59Mb, chưa cài bất kì một ứng dụng gì cả. Có bác nào bị như mình không.

Đọc cách cài dặt cho thằng quỷ này, lọạn cả lên :|, cuối cùng tự hỏi : sao lại phải làm khổ mình thế nhỉ :D

Chuyển qua cái khác cho đỡ mệt >:)

Đọc cách cài dặt cho thằng quỷ này, lọạn cả lên :|, cuối cùng tự hỏi : sao lại phải làm khổ mình thế nhỉ :D

Chuyển qua cái khác cho đỡ mệt >:)

Bác này 5 sao mà sao nói câu nghe chán thế! :(. Mấy mem mới nhìn thấy bác phán thì còn nhiệt huyết đâu mà phấn đấu! Cài rất đơn giản mà bác. E cài cái một là xong. Leo512 mà bộ nhớ trong vẫn 1ghz như thường.;;). Chỉ cần đọc và hiểu những kỹ ji mình đang làm là ok ngay mừ.

Minh dung qua w.6,5 ,Rom v70 cua bac PQ,Minh thay ban nay co loi nhieu.ko biet co ai bi nhu minh ko..
1.thinh thoang ko goi dc,mac du van nhan dc cuoc goi den
2.ko vao dc market va internet neu ko bat WiFi,trong khi do van ket noi 3g(van tu dong capnhat thoi tiet va khu vuc)
3.phai doi may giay thi man hinh moi hien len..
Cac bac cho y kien nhe
Xin loi ko go dc dau vi dung dtdd

Minh dung qua w.6,5 ,Rom v70 cua bac PQ,Minh thay ban nay co loi nhieu.ko biet co ai bi nhu minh ko..
1.thinh thoang ko goi dc,mac du van nhan dc cuoc goi den
2.ko vao dc market va internet neu ko bat WiFi,trong khi do van ket noi 3g(van tu dong capnhat thoi tiet va khu vuc)
3.phai doi may giay thi man hinh moi hien len..
Cac bac cho y kien nhe
Xin loi ko go dc dau vi dung dtdd
Minh Cung gap tinh trang giong ban ,cung dung wm v70 nhu bac

Mình cài bản này, vào kiểm tra thấy bộ nhớ trống của rom còn 59Mb, chưa cài bất kì một ứng dụng gì cả. Có bác nào bị như mình không.

hình như cài trên máy đều gặp trường hợp này, phải cài trên thẻ nhớ mới trống Ram hay sao ấy, tui cũng vậy neh, lọ mọ mãi vẫn không sao làm free RAM nhìu lên dc. hic hic.

Back