• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

Bạn nào giúp mình với, Sao mình dùng Rom Việt Nam cứ bị Lệch một giờ khi nhắn tin, làm tin nhắn ko sắp xếp theo thứ tự. Toàn phải dùng Rom của XDA thôi mà nhìn Rom PDA Việt đẹp wa'....Mình dùng GMT +8 ( Úc )... Please...!

Lệch giờ là sao? Giờ trên máy bạn có đúng không (bạn đang ở Úc?) hay do người nhắn tin cho bạn không cùng múi giờ?
Bạn có thể vào XDA tìm SMS Timestamp Fixer, chương trình này sẽ ghi giờ theo máy bạn nhận, giúp sắp xếp tin nhắn đúng theo thứ tự thời gian gởi và nhận, nó có phần chỉnh để bạn giữ lại giờ của máy gởi tin cho bạn.
Hoặc bạn flash các bản rom của bác Quang, bác ấy đã tích hợp sẵn chương trình này trong rom.

Boot 5p thì đúng là lâu thật. Mình cũng chỉ boot có 2p, dùng ROM WM của Energy và Radio 2.10.50.28_2

Boot 5p thì đúng là lâu thật. Mình cũng chỉ boot có 2p, dùng ROM WM của Energy và Radio 2.10.50.28_2
Rom của Energy gần như là loại bỏ hết ứng dụng và Manila:-? Hơn nữa dùng kèm với Android v5>>> Khởi động lần đầu tiên nhanh là phải vì bản Android này không tích hợp nhiều phần mềm hữu ích và config ít :D. Các bản Android rất hay như Froyo 1.3a hay shubCRAFT_cm6_rc1.1 thì khởi động lần đầu tiên không thể là 2 phút được đâu :))

Mẹo nhỏ khi gặp vấn đè về card

Bác Ancola cho em hỏi, sao em down bản: A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05 và mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a
và làm đúng theo hướng dẫn. Nhưng khi boot ANDROID nó ko lên, chỉ thấy con CHIM CÁNH CỤT và các dòng chữ bé tý chạy lên đến hơn 50 phút mà ko tiến triển gì thêm (trong khi thấy Man PQ nói chỉ chạy khoảng 5-6 phút)
Bác cho ý kiến xem e con thiếu cái gì ko!
Thank bác nhiều.

Chắc chắn thẻ nhớ của bạn có vấn đề :-?. Bản 1.3a boot lần đầu chỉ mất từ 4 đến 5 phút thôi:D
Chất lượng và tốc độ của thẻ nhớ rất quan trọng (Vì Android chạy trên thẻ nhớ mà)

Bác bắt bệnh chính xác thật. em thay thẻ 8Gb bằng thẻ 1Gb một phát ăn ngay.
bây giờ làm newbie ANDROID
Một lần nữa cám ơn bác!

Sau khi boot bàng card 1 Gb ngon lành (trong khi card 8Gb format lại và chép đè file zimage đều ko thành công) mình format lại card 8Gb và copy toàn bộ file và thư mục từ card 1Gb sang card 8 Gb và chạy ngon lành.

Rom của Energy gần như là loại bỏ hết ứng dụng và Manila:-? Hơn nữa dùng kèm với Android v5>>> Khởi động lần đầu tiên nhanh là phải vì bản Android này không tích hợp nhiều phần mềm hữu ích và config ít :D. Các bản Android rất hay như Froyo 1.3a hay shubCRAFT_cm6_rc1.1 thì khởi động lần đầu tiên không thể là 2 phút được đâu :))

Bác Ân nói chính xác.khi e Boot bản shubCRAFT_cm6_rc1.1 lần đầu phải đến hơn 5' ấy chứ.Mà Bác Ân biết cách khắc phục lỗi font TV bản này chưa?

Đã có bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 các bạn down về test nhé.
Change log:

RC1.4:
1. Used official OTA Froyo update for Desire. This added a speed increase.

2. Added Cotulla's 03-08 kernel. See above.

3. Added USB Automount program to easily mount SD card within Android.

4. Data.img increased to 512MB for added app storage.

5. Market speed is increased significantly.

6. Bluetooth support adjusted, may add more support. Need testers. (Not keyboard support).

em mới dùng hd2 nghe các anh nói có thể cài android 2.2. em rất thích nhưng hok hiểu cách cài đặt mong các anh chỉ rõ giúp em.em đã up rom cho hd2 theo diễn đàn được rồi nhưng về android thì không biết. mong các anh hướng dẫn em từng bước. thật sự cám ơn rất nhiều:D

em mới dùng hd2 nghe các anh nói có thể cài android 2.2. em rất thích nhưng hok hiểu cách cài đặt mong các anh chỉ rõ giúp em.em đã up rom cho hd2 theo diễn đàn được rồi nhưng về android thì không biết. mong các anh hướng dẫn em từng bước. thật sự cám ơn rất nhiều:D

1. down bản android mới nhất tại đây
2. Giải nén xong tạo 01 folder tên Android trên thẻ nhớ
3. Chép tất cả các file vừa giải nén vào folder Androi
4. Trên winmo mở explorer --> mở folder Androi --> chạy file clrcad (chạy nhưng ko xuất hiện gì đâu nhá) sau đó chạy file haret. . gọi ly càphe chờ 4-5 phút xong.
Chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:
1. down bản android mới nhất tại đây
2. Giải nén xong tạo 01 folder tên Android trên thẻ nhớ
3. Chép tất cả các file vừa giải nén vào folder Androi
4. Trên winmo mở explorer --> mở folder Androi --> chạy file clrcad (chạy nhưng ko xuất hiện gì đâu nhá) sau đó chạy file haret. . gọi ly càphe chờ 4-5 phút xong.
Chúc thành công

cảm ơn bạn.cho mình hỏi thêm nếu mình muốn trở lại windows thi mình tắt máy mở lại hả bạn.hihi.mình hơi sợ nên hỏi kĩ chút

cảm ơn bạn.cho mình hỏi thêm nếu mình muốn trở lại windows thi mình tắt máy mở lại hả bạn.hihi.mình hơi sợ nên hỏi kĩ chút

à mà sao file bạn gửi chỉ có 5,86mb vậy mình thấy mấy cái khác toàn 100mb trở lên không mà

Nếu bạn dùng bản rom này thì bạn tắt máy, khởi động lại và nó sẽ có 2 lưạ chọn là bạn vào Windows hay Android.

à mà sao file bạn gửi chỉ có 5,86mb vậy mình thấy mấy cái khác toàn 100mb trở lên không mà
Bạn sang đây tham khảo và lựa chọn một bản nhé :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?96243-CÁC-PHIÊN-BẢN-ANDROID-TRÊN-HD2-VÀ-THẢO-LUẬN

thanks bạn nhiều đã cài được nhưng không gọi được mình cài bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4

Chắc do bản Rom WM bạn đang dùng đó mà.bạn cài Rom dual boot V05 của Bác Ân mà dùng,tuyệt vời lắm đấy!

uh mình cài bản rom của anh phamquang mới update trên diễn đàn.mình thích cái giao diện mặc định của htc.:(.nếu cài bản rom của bác ân thì không có nên hơi ngại.không biết bác ân có thể làm giúp em cái giao diện mặc định của hd2 để em nghe gọi trên android được không.nếu được vậy em rất cảm ơn bác.:D

uh mình cài bản rom của anh phamquang mới update trên diễn đàn.mình thích cái giao diện mặc định của htc.:(.nếu cài bản rom của bác ân thì không có nên hơi ngại.không biết bác ân có thể làm giúp em cái giao diện mặc định của hd2 để em nghe gọi trên android được không.nếu được vậy em rất cảm ơn bác.:D

Mỗi Cooker có một khẩu vị khác nhau, bạn không đọc kỹ khi lựa chọn bản Rom phù hợp mà thôi. Rom bác Quang không phát triển cho chạy Android thì bạn phải chọn một Rom Khác có chữ Android dual boot - có thể rom PDAVieet có thể tham khảo XDA

cám ơn bạn tại mình hơi gà về cái này.cho mình hỏi thêm nếu muốn xóa android để cài bản khác thì mình format thẻ nhớ phải không bạn

không cần thiết phải format đâu,chỉ cần xóa hết các file android cũ là được.

Các bác cho em hỏi trên forum XDA có cái file data.img là dùng để làm gì thế ạ?

Back