• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

CÁI NÀY CÀI SAO VẬY BRO. MÌNH FAI DƠN HẾT MẤY CÁI LINK Ở TRÊN RÙI CÀI TỪ TỪ VÔ HAY SAO. TÍNH CÀI THỬ DUAL BOOT MONG CHỈ GIÁO

CÁI NÀY CÀI SAO VẬY BRO. MÌNH FAI DƠN HẾT MẤY CÁI LINK Ở TRÊN RÙI CÀI TỪ TỪ VÔ HAY SAO. TÍNH CÀI THỬ DUAL BOOT MONG CHỈ GIÁO
*Bạn tải 1 trong 3 phiên bản Android chép vào thẻ nhớ đã được Format với định dạng FAT32 (Đã có hướng dẫn cách chép cho từng phiên bản)
*Bạn tải 1 trong 4 bản ROM (Tùy ý thích của bạn) ở Bài 1 Up cho máy.
*Thưởng thức:D

Sao khi tắt máy đèn màn hình vẫn sáng bác cola nhỉ?Làm sao khắc phục?
E đang dung ROM V05 + mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a,mong chỉ giáo
Quả thật là Android dùng rất phê,chắc sau này ổn định thì chuyển luôn sang dùng Android trên HD2 luôn,thanks bác!

Em đang sử dụng bản A66_C2_Ultralight_ANDROID_DUAL_BOOT_v01_PV của bác An và Android 2.2 bản darkstone HD2Froyo v1 trên XDA, em sử dụng bản này vì em ko thích cái HTC SS và cái lock screen của HTC, và bản này nhẹ hơn rất nhiều. Nhưng có 1 lỗi là pin xuống rất nhanh :(. hic pin tụt kinh khủng luôn. Ko biết có bản android nào mà ko có HTC SS chạy ngon không nhỉ :(

Em đang sử dụng bản A66_C2_Ultralight_ANDROID_DUAL_BOOT_v01_PV của bác An và Android 2.2 bản darkstone HD2Froyo v1 trên XDA, em sử dụng bản này vì em ko thích cái HTC SS và cái lock screen của HTC, và bản này nhẹ hơn rất nhiều. Nhưng có 1 lỗi là pin xuống rất nhanh :(. hic pin tụt kinh khủng luôn. Ko biết có bản android nào mà ko có HTC SS chạy ngon không nhỉ :(

Bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a có sense, tiết kiệm pin lắm ( gần bằng dùng WM)

up thử bản ROM V5 của bác Ân và chạy ANDROID thấy nuột hơn tí, RAM trong ANDROID dư nhìu hơn khoảng 115MB, nhưng có 2 lỗi mắc phải:

- Sạc pin bằng sạc có lúc nhận có lúc ko, hjxhjx...

- Gọi điện đôi khi bị lỗi, số kia gọi đến, đổ chuông màn hình hiện bảng (Error: Force close...Wait...), và mình ko accept call đc, treo vậy lun. (cái này cũng lúc bị lúc ko)

E cũng thế,dùng bản 1.3a tiết kiệm pin,vào mạng ầm ầm mỗi tội thi thoảng vẫn hơi lag,nhưng như thế với e là quá hoàn hảo rồi.

Sao khi tắt máy đèn màn hình vẫn sáng bác cola nhỉ?Làm sao khắc phục?
E đang dung ROM V05 + mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a,mong chỉ giáo
Quả thật là Android dùng rất phê,chắc sau này ổn định thì chuyển luôn sang dùng Android trên HD2 luôn,thanks bác!

Hô hô! Giờ mới tham gia Android hả anh.
Mấy hôm quên mất ko gọi anh.
lỗi sáng đèn màn hình khi em thấy bình thường mà. cả dùng Winmo và Android vẫn ok.
Anh thử HR và xem lại xem.

To: Anh Ân Em có 1 ý kiến nhỏ cho bản Rom của anh.
1,Anh có thể tích hợp thêm bàn phím VNkeyb vào thêm đc ko ạ. Vì em thấy ứng dụng này rất hữu dụng.
2, Cảm ơn anh vì bản Rom rất tuỵet vời =D>

Chỉnh sửa cuối:
Ặc.sáng vưa up bản V03 giờ đẫ thấy V05 rồi.Cám ơn Bác Ân đã hết lòng vì a e và Android.he.nhân tiện cho e hỏi sao e không bỏ được cái đoán từ trong phần soạn thảo tin nhắn nhỉ,loay hoay từ hom qua đến giờ mà vẫn chưa bỏ được.Bác nào có cách giúp e với?:(

Bác Ancola cho em hỏi, sao em down bản: A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05 và mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a
và làm đúng theo hướng dẫn. Nhưng khi boot ANDROID nó ko lên, chỉ thấy con CHIM CÁNH CỤT và các dòng chữ bé tý chạy lên đến hơn 50 phút mà ko tiến triển gì thêm (trong khi thấy Man PQ nói chỉ chạy khoảng 5-6 phút)
Bác cho ý kiến xem e con thiếu cái gì ko!
Thank bác nhiều.

Bạn format lại thẻ về Fat32,tạo thư mục Android chép RC1.3a vào.Tải file Zimage(bạn tìm trong diễn đàn nhé) chép đè vô.Sau đó boot Android bình thường.Bạn thử lại xem nhé trước mình cũng bị y như bạn.Chúc vui!^^

Bác Ancola cho em hỏi, sao em down bản: A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05 và mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a
và làm đúng theo hướng dẫn. Nhưng khi boot ANDROID nó ko lên, chỉ thấy con CHIM CÁNH CỤT và các dòng chữ bé tý chạy lên đến hơn 50 phút mà ko tiến triển gì thêm (trong khi thấy Man PQ nói chỉ chạy khoảng 5-6 phút)
Bác cho ý kiến xem e con thiếu cái gì ko!
Thank bác nhiều.
Chắc chắn thẻ nhớ của bạn có vấn đề :-?. Bản 1.3a boot lần đầu chỉ mất từ 4 đến 5 phút thôi:D
Chất lượng và tốc độ của thẻ nhớ rất quan trọng (Vì Android chạy trên thẻ nhớ mà)

Chắc chắn thẻ nhớ của bạn có vấn đề :-?. Bản 1.3a boot lần đầu chỉ mất từ 4 đến 5 phút thôi:D
Chất lượng và tốc độ của thẻ nhớ rất quan trọng (Vì Android chạy trên thẻ nhớ mà)

Bác bắt bệnh chính xác thật. em thay thẻ 8Gb bằng thẻ 1Gb một phát ăn ngay.
bây giờ làm newbie ANDROID
Một lần nữa cám ơn bác!

Chắc bạn dùng bản COM 5 :-?. Nhưng nó chỉ bị lỗi lần đầu tiên khi chạy Android thôi, các lần khởi động sau qua lại giữa WM và Android thì không bị nữa.

Bạn nên dùng phần mềm Advanced Task Killer - Phần mềm tắt các ứng dụng đang chạy. Có thể máy của bạn có quá nhiều phần mềm chạy nền + Nạp pin nên máy mới bị nóng :-?. Không nên nạp bằng cách kết nối với PC
Các phần mềm cần thiết để vọc Android các bạn đọc ở ĐÂY

Mình dùng Windows 7 thì mọi thứ bình thường :D

Cám ơn bác Ân nhé, vẫn nóng lắm nhưng không sao. Tui cũng có cách rồi, cứ khi nào sạc thì bắc thang treo máy ngay cạnh cửa gió của máy lạnh. Dùng Androi phê thật đấy, vậy mà trước kia mình cứ cãi WM hay hơn mới chết

android mình boot cũng chỉ tầm gần 2ph là xong thôi mà, sao các bạn boot lâu thế nhỉ

Ặc.sáng vưa up bản V03 giờ đẫ thấy V05 rồi.Cám ơn Bác Ân đã hết lòng vì a e và Android.he.nhân tiện cho e hỏi sao e không bỏ được cái đoán từ trong phần soạn thảo tin nhắn nhỉ,loay hoay từ hom qua đến giờ mà vẫn chưa bỏ được.Bác nào có cách giúp e với?:(
Bạn cài bàn phím tiếng việt Vietnamese IME vào mà dùng là hêt ngay mà. Vao Market ma search.

Back