• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

Bạn cài bàn phím tiếng việt Vietnamese IME vào mà dùng là hêt ngay mà. Vao Market ma search.

Khổ cái là mình cài Vietnamese IME rồi cũng vào cả setting chọn rồi mà chẳng thấy gì hết.

HR là gì hả bác. Em mới tập xái HTC HD2 nên ko rành thuật ngữ lắm. ( bác nói là: Up Rom xong các bạn nên vào Windows, sau đó các bạn HR. Sau khi HR thì các bạn có thể vào Windows hoặc Android tùy ý Click )

HR là gì hả bác. Em mới tập xái HTC HD2 nên ko rành thuật ngữ lắm. ( bác nói là: Up Rom xong các bạn nên vào Windows, sau đó các bạn HR. Sau khi HR thì các bạn có thể vào Windows hoặc Android tùy ý Click )
HRHard Reset Bạn đọc ở ĐÂY

Tình hình là hao pin kinh khủng,
vọc từ 4h đầy 100% đến 10h còn 5%
nhưng phải công nhận là Android đáng đẻ vọc .....

Tình hình là hao pin kinh khủng,
vọc từ 4h đầy 100% đến 10h còn 5%
nhưng phải công nhận là Android đáng đẻ vọc .....

Híc. Bác Vọc đến 6 tiếng rùi còn gì nữa. Em chỉ mong có thế.

sau khi thử cả 4 bản WM của bác ân thấy bản này chạy ổn đinh nhất cho cả WM và Android

A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05_ PV Download

Pin zin thì mình đã chuyển sang pin 1500 gallilio nên không có đánh giá chuẩn nhưng qua 1 đêm với bản android 2.2 tụt 15% pin, cái này còn nhỉnh hơn em HTC legend chạy android 2.1 :)).

Mỗi tội là HD2 chạy android bị delay quá, đã xài bằng thẻ nhớ 2G đi kèm HTC legend =.=

bác Ancola ơi, em cài bản v2 bị lỗi đen màn hình, không bật được mà hình lên, giải quyết thế nào hở bác. Tks bác nhiều

VẬY CÓ NGĨA LÀ TRƯỚC KHI CÀI ROM MÌNH FORMAT THẺ DỊNH DẠNG FAT32 TAO THU MỤC ANDROID ROI CHEP FILE HET VO SAU DO UP ROM BT, HARD RESET LÚC NÀY CHỌN BÔT ANDROID THÌ NÓ SẼ VÔ PHẢI KO BẠN.

VẬY CÓ NGĨA LÀ TRƯỚC KHI CÀI ROM MÌNH FORMAT THẺ DỊNH DẠNG FAT32 TAO THU MỤC ANDROID ROI CHEP FILE HET VO SAU DO UP ROM BT, HARD RESET LÚC NÀY CHỌN BÔT ANDROID THÌ NÓ SẼ VÔ PHẢI KO BẠN.

Chuẩn rồi mà lị :D.
Cứ yên tâm mà nghịch đi cái này chưa thấy ai chết đâu =))

Bác Ân cho em hỏi: Em sử dụng chương trình DroidExplorer để kết nối HD2 với PC nhưng làm sao để có thể Sync contacts giữa PC và HD2 được bác nhỉ? (Nhập contacts qua gmail thì mất thời gian quá!)
Cảm ơn bác nhiều!

___ Thế thì em đợi luôn bản mới + Sense Up luôn thể, vì như MOD dinhtuandung2012 nói là bản này không có Sense nhìn như WM5 ý, ngẫm lại thấy đúng thật.Click here to enlarge. Thứ 7 này em lại phi xuống thủ đô làm phiền Bác và Bác Hải tiếp rồi. Lúc nào có dịp mời Bác lên quê em chơi nhé. Lên chỗ Bác Hồ ở ngày xưa ý, ngồi câu cá thích lắm, Cá loại gì cũng có, từ 100g -- 4500g --------

bác này nói chuyện nice ghê, ước gì mình cũng rảnh để ra quê bac "doquangduc" chơi

Chỉnh sửa cuối:
có host nào khác không ah, mega chậm quá em down không nổi

đợi lúc khác tải vậy, vì Mega thỉnh thoảng hơi bị chậm mặc dù mình có acc Pr, chứ Mega thuộc loại hàng khủng từ trước tới nay đó bạn.

đợi lúc khác tải vậy, vì Mega thỉnh thoảng hơi bị chậm mặc dù mình có acc Pr, chứ Mega thuộc loại hàng khủng từ trước tới nay đó bạn.
dạ, em cũng đang down, 8KB/s, hjc, thanks huynh

Back