• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

mình tải droid explore 8.7.1 cũng như các bản khác, cài đặt đều ko được. mặc dù mình đã có Sun java và .net fx 3.5 như yêu cầu. cứ cài được 2/3 là treo cả tiếng cũng ko thấy chạy hơn

Lạ nhỉ.Bạn thử cài đè lại Net3.5 xem,và tải đúng phiên bản cho Win 32bit hay 64bit cài lại xem.trước mình cũng bị vậy,cài đè lại là đc.

mình tải droid explore 8.7.1 cũng như các bản khác, cài đặt đều ko được. mặc dù mình đã có Sun java và .net fx 3.5 như yêu cầu. cứ cài được 2/3 là treo cả tiếng cũng ko thấy chạy hơn

Hay là do chương trình diệt virus nó chặn,bác disable nó đi xem sao?

Hix... SR... gấp quá ghi thiếu.. 2 file để fix lổi wifi đó bạn... chép bằng Drodi Explorer mà 2 file đó ko thay đổi gì cả. hix

Cái này thì mình cũng bị giống bạn. Lần đầu khi boot vào Android thì chép đc. Lúc đầu mình chưa chép thì 2 file bcm4329.ko , tun.ko nó ghi là ngày 15/8 mình chép vào thì đc là ngày 19/8 tức là file đã thay đổi. Lúc này vào Wifi thì ok, ko bị báo error nữa. Nhưng tắt máy đi vào lại Android thì lại bị lỗi Wifi. Kiểm tra lại xem 2 file bcm4329.ko , tun.ko lại ghi là 16/8. VÀ luc này dùng Drodi Explorer thì lại ko chép đc 2 file này nữa.
Bó tay luôn, có bản 1.4c rồi để mình thử xem sao.

Ai cho mình xin link droid explore bản 32bit đi, tìm toàn thấy 64bit ko ah

Vừa thử zImage ngày 20/8 cho bản Shubcraft 1.4c kết quả ko thành công. Treo ở màn hình khởi động.

ôi cám ơn bác ÂN end bác CAOTHANHHAI. em mới tập tọe mà làm theo hướng dẫn của các bác, một phát ăn liền. cái bản mà bác bảo mươt như nhung ấy,em kết nhất bản 1.5b cài thêm zImage, còn những bản kia chỉ mượt như lụa thôi.thế này thì hd2 t-mobile của mình tăng giá trị lên gấp đôi các bác nhẩy.

À... Mình đã làm đc (1.4b), nhưng sao thấy bác Ân chỉ phức tạp quá... tối qua mày mò hoài ko đc... tức quá mình nghỉ sao ko chép trc đi chạy android cho rồi... thế là chép 2 file fix wifi vào luôn ( trc khi chạy android lần đầu tiên). Kết quả là boot thành công, wifi ok... reset vẩn sử dụng bình thường không lổi wifi... không biết bác ân phải chạy android rồi mới chép để làm gì vậy nhỉ? mình không rành mấy vụ này... chỉ biết sử dụng thôi... Mong bác Ân giải thích hộ đc ko ạ?

mình cài droid explore ở đoạn này thì treo luôn. đợi cả tiếng cũng chẳng khác gì.
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

đến bao giờ thì Andoid chạy được trên 5800 nhỉ:D:D Sory vì Spam chút nhé hee

@Ancola66: bác có thể xuất cái rom mattc 1.5 mà đã chép đè file rồi ko? mình lay hoay cả 2 buổi nay mà vẫn ko cài được droid explorer

NEW UPDATE VERSION r5 !!!:p. Đã tít nay còn tít hơn=D>

Bác fix lại hoặc up lên trang khác link r5 hộ nhé em,bấm vào báo lỗi "
404 - File or directory not found.
The resource you are looking for might have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable"

Chả biết có phải do HỒ CẨM ĐÀO chặn ko nữa mà chả vô được dù đã hack IP,phiền bác chút!

Back