• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

Em đã config như bác Ân chỉ. Nhưng nếu như load setcpu.txt thì tốc độ của cpu lúc nào cũng báo chạy max 1190 và min 245 ( dù pin <50%). Nếu không load setcpu.txt thì khi pin <50% máy sẻ tự động giảm tốc độ max của cpu lại. E coi tốc độ cpu bằng SetCPU Wiget.

Em đã config như bác Ân chỉ. Nhưng nếu như load setcpu.txt thì tốc độ của cpu lúc nào cũng báo chạy max 1190 và min 245 ( dù pin <50%). Nếu không load setcpu.txt thì khi pin <50% máy sẻ tự động giảm tốc độ max của cpu lại. E coi tốc độ cpu bằng SetCPU Wiget.
Tất nhiên là nó sẽ như vậy nhưng bạn kéo các thanh gạt để chỉnh lại theo ý của mình chứ:D, sau đó Save lại.

Bạn nào khó khăn trong viêc sử dụng Droid Explorer để chép đè thì đọc lại bài 1 để sử dụng phần mềm Terrminal Emulator thực hiện việc chép đè

Cách load setcpu.txt như thế nào ạ? Hay là chỉ copy file vào thẻ nhớ ạ?
Lại không đọc kĩ ở bài 1 rồi :-? :

".....
- Chạy phần mềm SetCPU nhấn nút cứng có hình lá cờ (Menu)
- Device Selection
- Show other Frequency Sets
- Kéo xuống dưới chọn Custom frequencies.......nhấn OK, OK...."

Khà khà em đã xử đẹp em nó xong rồi.... Thanks bác
Bạn nào khó khăn trong viêc sử dụng Droid Explorer để chép đè thì đọc lại bài 1 để sử dụng phần mềm Terrminal Emulator thực hiện việc chép đè

Lại không đọc kĩ ở bài 1 rồi :-? :

".....
- Chạy phần mềm SetCPU nhấn nút cứng có hình lá cờ (Menu)
- Device Selection
- Show other Frequency Sets
- Kéo xuống dưới chọn Custom frequencies.......nhấn OK, OK...."

Vâng ạ, nhưng mà khi em làm thế thì nó lại báo là: cannot kết nối với device của mình. Nó còn hỏi là liệu thẻ nhớ đã unmount với máy chưa? Em ko hiểu sao lại phải unmount thẻ nhớ với máy, vì làm vậy thì (theo em hiểu) sẽ như kiểu eject usb vậy, làm sao chạy Android được nữa.

Bác Ân dường như chưa hiểu ý e thì phải... hix... e đã config như cách bác chỉ... khi không load setcpu.txt thì mấy sử dụng profile để điều chỉnh min và max của cpu. Nhưng khi load setcpu.txt thì profile không hoạt động... Không biết cách như bác Ân config để tiết kiệm pin thì có cần load setcpu ko vậy?

Vâng ạ, nhưng mà khi em làm thế thì nó lại báo là: cannot kết nối với device của mình. Nó còn hỏi là liệu thẻ nhớ đã unmount với máy chưa? Em ko hiểu sao lại phải unmount thẻ nhớ với máy, vì làm vậy thì (theo em hiểu) sẽ như kiểu eject usb vậy, làm sao chạy Android được nữa.

Cái này thì bị gần giống mình, nghĩa là khi dùng bản upgrade mới nhất như hướng dẫn 21/08 của bác Ân thì máy ko tự mount thẻ khi kết nối với máy tính. Do vậy phải dùng thêm cái Auto Mount và bật Debug cho USB. Chính vì cái này mà thao tác kết nối, ngắt giữa HD2 và máy tính đôi khi sẽ làm HD2 ko có nhận lại phần SD đã mount lên máy tính.

Chưa kể là sau khi nâng cấp, giờ cắm cable vào sạc nó hok thèm sáng đèn led, máy có sms, missed call cũng ko thấy nhá đèn đó nữa. Hixxxxxxxxxxx

Chỉnh sửa cuối:
hi bác Ancola,

Em vừa tự download lại bản * shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 (Font Việt 18/8/2010) của bác để cài vào máy, vậy với bản này thì nó có cần phải upgrade thêm cái vụ dưới đây ko ạ?

NewKernel_R5.rar on VBN
*Các phiên bản newbt thì cài cho các máy chạy các bản ShubCraft và FroyoStone

hi bác Ancola,

Em vừa tự download lại bản * shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 (Font Việt 18/8/2010) của bác để cài vào máy, vậy với bản này thì nó có cần phải upgrade thêm cái vụ dưới đây ko ạ?
Có chứ, nếu muốn máy chạy tít hơn:D

hi bác Ancola,

Chơi hẳn bản shubCRAFT_v1.4c_origfonts đi bạn.
Rồi tích hợp luôn cái kernel_R5 cho nó máu :D

Chỉnh sửa cuối:
em tích hợp toàn... "hộc máu" thôi chứ chả thấy "máu" đâu cả bác ạ:D
copy đè zImage là bị lỗi wifi ngay, thế mới lạ, chả hiểu sao nữa,mặc dù đã fix lỗi wifi như bác Ân bảo. Thật sự là vẫn có cái gì đó chưa được giải quyết thấu đáo trong bài viết của bác Ân, hihi.

copy đè zImage là bị lỗi wifi ngay, thế mới lạ, chả hiểu sao nữa,mặc dù đã fix lỗi wifi như bác Ân bảo. Thật sự là vẫn có cái gì đó chưa được giải quyết thấu đáo trong bài viết của bác Ân, hihi.
Lần đầu cài cũng bị như bạn Wifi lỗi nhưng sau khi xóa hết android trong thẻ nhớ cop lại toàn bộ phiên bản android,chép đè file fix lỗi Wifi(drag and drop) boot lại wifi chạy ầm ầm.Phải nói Shubcraft 1.4c origfont+Kernel_R5 là sự kết hợp hoàn hảo.Phiên bản ưng ý nhất từ trước đến nay.:D

Bác Ân cho em hỏi là tại sao em copy = terminator thì nó báo là: permission denied và nó ko cho mình copy ạ:((

Bác coi lại đi, em làm đúng hướng dẫn của bác Ân, fix được ngay lỗi Wifi đó.

Em tưởng bản của bác Ân đã mod lên 1GB Storage và độ cả FULL RAM gì đó thì phải hơn bản gốc chứ ạ? Mà Original Font là bản ko cần sửa font tiếng Việt ạ?

Hô Hô lỗi Wifi đã có cách khắc phục rồi.
Lỗi là do nó ko cho mình chép đè 2 file bcm4329.ko và tun.ko.
Giải pháp là mình tắt máy đi tháo thẻ nhớ ra truy cập vào thư mục Android/root/system xóa foder lib
Boot lại Android và tiến hành theo hướng dẫn fix lỗi Wifi của Bác Ân thôi.
Đảm bảo 100% thành công.
Thank Ancola

Em tưởng bản của bác Ân đã mod lên 1GB Storage và độ cả FULL RAM gì đó thì phải hơn bản gốc chứ ạ? Mà Original Font là bản ko cần sửa font tiếng Việt ạ?

Bản của anh Ân là mod lại của bản 1.4b thì phải. sử dụng zImage cũ.
Còn đây là bản up data mới.
Cái userdata.img của bản 1.4c này là 512MB, Nhưng bạn chạy bnar Mod của anh Ân để lấy cái Data.img 1G rồi chép ra PC sau dó chép đè vào bản shubCRAFT_v1.4c_origfonts là có Data 1G.
shubCRAFT_v1.4c_origfonts là bản hiển thì font tiếng việt tốt ko cần chỉnh sửa gì.

Chỉnh sửa cuối:
Hô Hô lỗi Wifi đã có cách khắc phục rồi.
Lỗi là do nó ko cho mình chép đè 2 file bcm4329.ko và tun.ko.
Giải pháp là mình tắt máy đi tháo thẻ nhớ ra truy cập vào thư mục Android/root/system xóa foder lib
Boot lại Android và tiến hành theo hướng dẫn fix lỗi Wifi của Bác Ân thôi.
Đảm bảo 100% thành công.
Thank Ancola
Bác hướng dẫn cụ thể được ko ạ? rút thẻ ra rồi kết nối HD2 với máy tính (dưới dạng winmo) hay là kết nối thẻ nhớ (bằng đầu đọc thẻ) với máy tính ạ?
Thư mục bác Ân bảo copy đè là system/lib/modules cơ mà bác? làm j có Android/root ạ? mà theo em kết nối = droid explorer thì thư mục system/lib/modules nó nằm trên HD2 chứ ko phải nằm trên thẻ nhớ đâu bác ạ. Hay là em nhầm đường dẫn ạ?
Thank bác!

Back