• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

trong file tải về có 2 thư mục là notempcheck và tempcheck, vậy dùng cái nào nhỉ

sao mình cài bản * mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb, Overcloked, Wifi, BT(RE-BUILD_16.08.2010) rồi làm đúng theo hướng dẫn phần full ram + overclock bản R5 mới nhất mà sao wifi vẫn không kết nối được vậy bác ancola ? R5 mình cài theo phần Tempcheck . Máy mình là hd2-Tmobile

Cài R5 thỉnh thoảng vẫn bị Random Freeze các bác ơi. Lúc chạy sync contact. Pin tụt nhanh quá. Từ sáng đến chiều tụt xuống còn 20%. Dùng WM thì từ sáng đến tối hết. Chắc máy em ăn pin.

sao mình cài bản * mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb, Overcloked, Wifi, BT(RE-BUILD_16.08.2010) rồi làm đúng theo hướng dẫn phần full ram + overclock bản R5 mới nhất mà sao wifi vẫn không kết nối được vậy bác ancola ? R5 mình cài theo phần Tempcheck . Máy mình là hd2-Tmobile

Sau khi làm theo hướng dẫn ở bài đầu mà wifi vẫn đề ERROR thì bác reboot lại Android phát là được.Kể cả sau khi reboot có lúc wifi hiển thị error nhưng cứ ấn vào là kết nối ngay thôi.
E cũng đang dùng Matt 1.5b + r5 hệt như bác và tất cả đều ngon lành cả,đang dùng HD2 để post bài đấy chứ :))

Sao tôi không thể nào kết nối HD2 với PC qua Droid Explorer vậy nhỉ? Bác nào biết chỉ giúp với. Tôi dùng DroidExplorer.0.8.7.1.x86 cho WinXP.

Sau khi làm theo hướng dẫn ở bài đầu mà wifi vẫn đề ERROR thì bác reboot lại Android phát là được.Kể cả sau khi reboot có lúc wifi hiển thị error nhưng cứ ấn vào là kết nối ngay thôi.
E cũng đang dùng Matt 1.5b + r5 hệt như bác và tất cả đều ngon lành cả,đang dùng HD2 để post bài đấy chứ :))

Các bạn lưu ý : Khi chép đè trên Droid Explorer thì dùng động tác KÉO, THẢ (Drag, drop ) Không dùng Copy, Paste (Không có tác dụng đâu:( )

Một cách Config tiết kiệm pin khi dùng Android

* Phần đầu thì đã hướng dẫn ỏ bài 1 rồi (Cài full ram, cài setCPU....) :p
* Tiếp theo là Config như hình minh họa :

Dòng cuối cùng (Bị lấp):

Battery < 100%
Max 1190
Min 128
Priority 100
Ondemand

* Ngoài ra các bạn nên tắt Wifi khi không dùng đến, để ở chế độ 2G nếu không cần thiết tới 3G
* Tắt chế độ Auto-sync
* Các bạn thử xem có ngon không nhé :p

* Còn một chiêu nữa : 1% /1h qua đêm (Ngang ngửa WM:p ) Đang thử nghiệm, nếu OK thì sẽ giới thiệu :p

Chỉnh sửa cuối:
Bác Ân cho em hỏi là có chương trình nào cài vào thẻ nhớ và có tác dụng ép xung tăng tốc độ đọc của thẻ nhớ ko ạ? nếu được thì hay quá để tăng khả năng dùng Android của máy hd2 ạ.

Một cách Config tiết kiệm pin khi dùng Android

* Phần đầu thì đã hướng dẫn ỏ bài 1 rồi (Cài full ram, cài setCPU....) :p
* Tiếp theo là Config như hình minh họa :

Dòng cuối cùng (Bị lấp):

Battery < 100%
Max 1190
Min 128
Priority 100
Ondemand

* Ngoài ra các bạn nên tắt Wifi khi không dùng đến, để ở chế độ 2G nếu không cần thiết tới 3G
* Tắt chế độ Auto-sync
* Các bạn thử xem có ngon không nhé :p

* Còn một chiêu nữa : 1% /1h qua đêm (Ngang ngửa WM:p ) Đang thử nghiệm, nếu OK thì sẽ giới thiệu :p

Bác có thể chỉ rõ cho em là tại sao em làm theo bài 1 của bác để chỉnh cái SetCPU thì nó lại hỏi là: Thẻ SD card đã unmount với máy chưa? ý nó là sao ạ? chả nhẽ mình unmount nó ra thì làm sao Android chạy được hả bác?
Sau khi chỉnh setCPU như ở bài 1 thì mới làm đến hướng dẫn này của bác phải ko ạ? khi làm theo hướng dẫn này thì của em chỉ max là 1113, min là 245, ko hề có 1190 với cả 128 đâu bác ạ. Vậy nó là tại sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:
e du`ng Matt 1.5b e bung nén ra thi` có 2 bản Build_oldbt_notempcheck or Build_oldbt_tempcheck xài cái nào vậy bác ui. Thanks a lot

@ancola: em hiện đang cài như sau

1. A66_v07_lite
2. Mattc 1.5b
3. NewKernel_R5

vậy bác cho em hỏi, hình như bản này ko cho phép khi cắm vào máy tính qua USB nó tự mount lên thành Disk (có notification cho lựa chọn 4 options) phải ko ạ? vậy ngoài cách tháo SD ra khi cần copy gì vào thì có cách nào khác ko ạ?

À em hiểu rồi, Enable cái Auto Mount lên rồi cài bản iSyncr for PC/MAC trên "Chợ" về là ok. Bắt buộc cái USB Debugging phải ở chế độ ON

các bro cho em hỏi em format thẻ nhớ thì nó báo "The disk is write protected." là bị gì ạ , em kô format đc , cũng kô xóa file trong đó đc luôn

các bro cho em hỏi em format thẻ nhớ thì nó báo "The disk is write protected." là bị gì ạ , em kô format đc , cũng kô xóa file trong đó đc luôn
Chời, bác đang khóa thẻ thì format sao dc. Nhin vào bên sườn thẻ có cái cần bé bé,bác gạt vào vị trí unlock là dc.

Em đã làm đúng hướng dẫn của mod ÂN mà đành bó tay với fullram, overclok. Em apply với bản 1.4c,kết quả là wwifi toàn error. Cài bản gốc thì lại dc. Nản quá cơ vì ko hiểu nguyên nhân.

Em đã làm đúng hướng dẫn của mod ÂN mà đành bó tay với fullram, overclok. Em apply với bản 1.4c,kết quả là wwifi toàn error. Cài bản gốc thì lại dc. Nản quá cơ vì ko hiểu nguyên nhân.

Khi thực hiện chép đè thì các bạn phải dùng chức năng KÉO THẢ ( drag, drop )

Back