• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Lỗi là do thẻ của bác đấy không phải do rom đâu, restart lại là hết.

Bạn có thể giới thiệu cho mình bản nào chạy ổn định để mình làm thử được không bạn, nhiều bản quá không biết bản nào. Cám ơn trước

trong mấy bản này e thấy bản froyo sense là đc, khá nhanh và mượt, pin hao ko nhiều đâu
nhưng mà giống như bro Hieu2310 nói đấy, thích build nào một phần là cũng do cảm nhận của mỗi người nữa, bro cứ test nhiều bản vào, rồi sẽ rút ra cho mình đc bản ưng ý nhất thôi. Đã dùng HD2 bro phải xác định test rom liên tục nó mới thú :D

trong mấy bản này e thấy bản froyo sense là đc, khá nhanh và mượt, pin hao ko nhiều đâu
nhưng mà giống như bro Hieu2310 nói đấy, thích build nào một phần là cũng do cảm nhận của mỗi người nữa, bro cứ test nhiều bản vào, rồi sẽ rút ra cho mình đc bản ưng ý nhất thôi. Đã dùng HD2 bro phải xác định test rom liên tục nó mới thú :D

Hic tét dom cũng OK thui nhung lắm hôm rom trục trặc bị bạn bè gọi ko được thấy oải quá. Như mình dùng bản [NAND] MDJ FroYo Revolution v.2.2 [kernel:MDJ S9.2 OC] này thấy OK pin hao trung bình (chờ 3mA, chạy WIFI duyệt WEB 1h mất khoảng 15% pin, độ sáng để auto, mạng để auto GSM/WCDMA), chạy GPS với VietMap3DXA ok. Đọc sắc hiệp = kindle 1h mất 10% pin. Chạy HTC Sync với PC Win 7 ok. Anh em cần hỗ trợ gì thêm cứ hú 1 nhát nhá :))
P/s: trước khi chạy bản nand này mình dùng Win com5 v52 của bác Ân. Radio 2.14

Hic tét dom cũng OK thui nhung lắm hôm rom trục trặc bị bạn bè gọi ko được thấy oải quá. Như mình dùng bản [NAND] MDJ FroYo Revolution v.2.2 [kernel:MDJ S9.2 OC] này thấy OK pin hao trung bình (chờ 3mA, chạy WIFI duyệt WEB 1h mất khoảng 15% pin, độ sáng để auto, mạng để auto GSM/WCDMA), chạy GPS với VietMap3DXA ok. Đọc sắc hiệp = kindle 1h mất 10% pin. Chạy HTC Sync với PC Win 7 ok. Anh em cần hỗ trợ gì thêm cứ hú 1 nhát nhá :))
P/s: trước khi chạy bản nand này mình dùng Win com5 v52 của bác Ân. Radio 2.14

chuẩn đấy bro, nhiều hôm e test nhiều đến nỗi mọi ng ở cơ quan gọi toàn ko liên lạc đc >:) thỉnh thoảng còn tháo sim ra lắp vào em sidekick cho tiện liên lạc còn sim KM thì cho vào HD2 dùng rofl
nhưng bây h đã có recovery của raider, test rom tha hồ mà ko mất thời gian, chỉ có điều zip rom bây h chưa nhiều lắm nhưng tương lai up android cho HD2 sẽ vô cùng đơn giản hii

Nếu nhanh nhẹ ổn định thì thứ nhất là miui rồi đến froyo sau cùng là HD

cho e hỏi chút ạ bản NAND chạy = file DAF.exe
còn cái bản rom của MCCM ko có định dạng này thì em phải cài thế nào ạ U.U

Bản 4.0 nầy sau không cho lên NAND nhỉ, như bác Dũng nói đó. Hehe khi đo điện thoại mình như Desire HD rồi. Anh em cho mình hỏi là bản room NAND nào giờ có tiếng việt, chạy nhẹ, mượt,ít hao pin + chụp hình quay phum đẹp ? Mình làm thử 1 bản xem sao, nay thứ 7 ở công ty cũng rảnh, từ bữa giờ bận quá không có thời gian. Đọc nhiều thông tin quá giờ như người trên mây không biết chọn rôm của ai. Cho hỏi luôn là nên chạy NAND hay chay Recover. Mong anh em giúp đỡ mình.

Bản 4.0 nầy sau không cho lên NAND nhỉ, như bác Dũng nói đó. Hehe khi đo điện thoại mình như Desire HD rồi. Anh em cho mình hỏi là bản room NAND nào giờ có tiếng việt, chạy nhẹ, mượt,ít hao pin + chụp hình quay phum đẹp ? Mình làm thử 1 bản xem sao, nay thứ 7 ở công ty cũng rảnh, từ bữa giờ bận quá không có thời gian. Đọc nhiều thông tin quá giờ như người trên mây không biết chọn rôm của ai. Cho hỏi luôn là nên chạy NAND hay chay Recover. Mong anh em giúp đỡ mình.

Mỗi người có cảm nhận riêng. Bản thân mình thử 3 rom NAN.zip và một số Rom NAN nonZip. Hiện tại mình đang dùng bản Gauner 0.3 update Kernel S 9.2, mình cảm nhận rom này mượt, pin hao it.

Mỗi người có cảm nhận riêng. Bản thân mình thử 3 rom NAN.zip và một số Rom NAN nonZip. Hiện tại mình đang dùng bản Gauner 0.3 update Kernel S 9.2, mình cảm nhận rom này mượt, pin hao it.

Bản nầy có tiếng việt không bạn, co chup hinh đầy đủ không ?

Có chụp hình quay phim luôn .. vào wifi nhanh chóng mặt .. có tiếng Việt luôn .. nhìn chung quá mượt vào ngon, đang test vụ pin nữa ..

Chủ thớt cho hỏi là sao k tìm ra mục chỉnh nhạc chuông tin nhắn vậy ? Toàn nhạc chuông máy k ah .. hic .. giờ tin nhắn nó rung cái chả biết ah .. với lại khi chép nhạc vào thẻ rùi hình như phải reboot lại nó mới nhận ra phải k ?

Tìm hoài k ra cái set nhạc chuông tin nhắn, trên Market có soft nào thì cho em xin cái tên để em cài ah ..

các bản của mccm đã được kiểm định chất lượng, bác dungphp mod bản này lên NAND thì tuyệt quá.

Sắp có 1 cao thủ cho bản này lên NAND rồi ! CHờ tí nhé !

Mình dùng bản 4.0 này 04 ngày rồi, thấy cũng ổn chỉ thiếu mỗi connect tai nghe bluetooth được nữa là chuẩn! Bác nào thử connect tai nghe bluetooth xem có được không?

Các bro biết chỉnh chuông tin nhắn ở đâu k vậy ? Em tìm kk thấy .. với lại hình như chuông nó nhỏ so với bản WM thì phải .. ??

Cái này ok làm trên NAND nữa thì tuyệt .. đang test pin .. thấy cũng có vẻ hơi hao

Các bro biết chỉnh chuông tin nhắn ở đâu k vậy ? Em tìm kk thấy .. với lại hình như chuông nó nhỏ so với bản WM thì phải .. ??

Cái này ok làm trên NAND nữa thì tuyệt .. đang test pin .. thấy cũng có vẻ hơi hao

bạn cài NAND bản gauner1986 hd-fi nand 0.3_ cho mỉnh chúc vấn đề nha, có thể cho minh nick yahoo để tham khảo không bạn.

Mình dùng bản 4.0 này 04 ngày rồi, thấy cũng ổn chỉ thiếu mỗi connect tai nghe bluetooth được nữa là chuẩn! Bác nào thử connect tai nghe bluetooth xem có được không?
Mình dùng tai nghe bluetooth bình thường. Bạn check lại xem.
Bản này thấy hoàn chỉnh nhất rồi. Chỉ có vụ nghe thoại hơi nhỏ thôi, nhưng cũng tùy lúc.
Đang chờ lên NAND ^^.

Các bác cho em hỏi bản 4.0 này mình cài dùng song song với Win6.5 được ko. Thanks nhiều nhiều!

Back